റേഷന്‍ വിതരണത്തിലും വര്‍ഗീയത വിളമ്പി യോഗി ആദിത്യനാഥ്; ആഞ്ഞടിച്ച് കോണ്‍ഗ്രസ്

ന്യൂഡൽഹി: 2017 -ന് മുമ്പ്, ‘അബ്ബ ജാൻ’ പറഞ്ഞവർക്ക് മാത്രമേ റേഷൻ ലഭിച്ചിരുന്നുള്ളൂ എന്ന യു പി മുഖ്യമന്ത്രി യോഗി ആദിത്യനാഥിന്റെ വര്‍ഗീയ പരാമര്‍ശം വന്‍ വിവാദത്തിന് തിരികൊളുത്തി.

“പ്രധാനമന്ത്രി നരേന്ദ്ര മോദിയുടെ നേതൃത്വത്തിൽ പ്രീണന രാഷ്ട്രീയത്തിന് സ്ഥാനമില്ല. 2017 -ന് മുമ്പ് എല്ലാവർക്കും റേഷൻ എടുക്കാനായോ? മുമ്പ് ‘അബ്ബ ജാൻ’ എന്ന് വിളിച്ചവർക്ക് മാത്രമാണ് റേഷൻ ലഭിച്ചിരുന്നത്. കുശിനഗറിലെ റേഷൻ നേപ്പാളിലേക്കും ബംഗ്ലാദേശിലേക്കും പോയിരുന്നു. ഇന്ന് ആരെങ്കിലും പാവപ്പെട്ടവരുടെ റേഷൻ തട്ടിയെടുക്കാൻ ശ്രമിച്ചാൽ അയാൾ തീർച്ചയായും ജയിലിൽ പോകും,” ഞായറാഴ്ച കുശിനഗറില്‍ ഒരു പൊതുപരിപാടിക്കിടെ യോഗി പറഞ്ഞു.

വസ്തുതകള്‍ക്ക് നിരക്കാത്ത യോഗി ആദിത്യനാഥിന്റെ ഈ പ്രസ്താവന വന്‍ വിവാദത്തിന് വഴി വെച്ചിരിക്കുകയാണ്.

ദേശീയ ഭക്ഷ്യസുരക്ഷാ നിയമത്തിന്റെ വെബ്സൈറ്റ് പ്രകാരം, നിലവിൽ 3.59 കോടി റേഷൻ കാർഡ് ഉടമകളും 14.86 കോടി ഗുണഭോക്താക്കളുമാണ് ഉത്തർപ്രദേശിലുള്ളത്. 2011 ലെ സെൻസസ് പ്രകാരം യുപിയിലെ ജനസംഖ്യ 19.98 കോടിയായിരുന്നു.

2017 മാർച്ച് 19 നാണ് യോഗി ആദിത്യനാഥ് മുഖ്യമന്ത്രിയായി അധികാരമേറ്റത്. അതിന് ഏകദേശം ഒരു വർഷം മുമ്പ്, 2016 മാർച്ച് 1 ന്, അന്നത്തെ ഉത്തർപ്രദേശ് മുഖ്യമന്ത്രിയായിരുന്ന അഖിലേഷ് യാദവാണ് 2013 -ൽ ദേശീയ ഭക്ഷ്യസുരക്ഷാ നിയമം കൊണ്ടുവന്നത്.

അതിന് ഏകദേശം എട്ട് മാസങ്ങൾക്ക് ശേഷം (ആദിത്യനാഥ് സത്യപ്രതിജ്ഞ ചെയ്യുന്നതിന് നാല് മാസം മുമ്പ്) 2016 നവംബർ 15 ഓടെ 14.01 കോടി ആളുകൾ പദ്ധതിയുടെ ആനുകൂല്യങ്ങൾ നേടാൻ തുടങ്ങി. അതായത്, അതിന് ശേഷം 85 ലക്ഷം (14.86 കോടി -14.01 കോടി = 85 ലക്ഷം) അധിക ഗുണഭോക്താക്കളെ മാത്രമേ സംസ്ഥാനത്ത് ചേർക്കാൻ കഴിഞ്ഞുള്ളൂ.

2011 ലെ സെൻസസ് പ്രകാരം 15.90 കോടി ഹിന്ദുക്കളും 3.84 കോടി മുസ്ലീങ്ങളും സംസ്ഥാനത്ത് ഉണ്ട്. ഈ രീതിയിൽ, സമാജ്‌വാദി പാർട്ടി സർക്കാരിൽ മുഴുവൻ റേഷൻ കാർഡും മുസ്ലീങ്ങൾക്ക് മാത്രമായി നൽകുന്നത് തികച്ചും അസാധ്യമാണ്. കണക്കുകൾ തന്നെ ഇത് സ്ഥിരീകരിക്കുന്നു.

മറുവശത്ത്, ആദിത്യനാഥിന്റെ ഭരണത്തിൽ പട്ടിണിയും ഭക്ഷ്യവസ്തുക്കളുടെ അഭാവവും തുടരുകയാണെന്ന് ജനങ്ങള്‍ പറയുന്നു.

എസ്പി, ബിഎസ്പി സർക്കാരുകൾ അവരുടെ ഭരണകാലത്ത് ജനങ്ങൾക്ക് ശരിയായ വൈദ്യുതി വിതരണം ചെയ്യുന്നതിൽ പരാജയപ്പെട്ടുവെന്നും ആദിത്യനാഥ് കുറ്റപ്പെടുത്തി.

കോൺഗ്രസിനെ “ഭീകരതയുടെ മാതാവ്” എന്നും സമാജ്‌വാദി പാർട്ടി ഒരു തേൾ ആണെന്നും മുഖ്യമന്ത്രി വിശേഷിപ്പിച്ചു. രാജ്യത്തെ എല്ലാ ഭീകരവാദത്തിന്റെയും മാതാവാണ് കോൺഗ്രസ്. രാജ്യത്തെ വേദനിപ്പിക്കുന്നവരെ സഹിക്കേണ്ട ആവശ്യമില്ല. ബിജെപി എല്ലാ മതങ്ങളേയും ബഹുമാനിക്കുന്നു.

“രാമ ഭക്തർക്ക് നേരെ വെടിയുതിർക്കുന്നവർ രാമക്ഷേത്രം നിർമ്മിക്കുമെന്ന് നിങ്ങൾ കരുതുന്നുണ്ടോ? വെടിയുതിർക്കുകയും കലാപം നടത്തുകയും ചെയ്തവർ ആർട്ടിക്കിൾ 370 കശ്മീരിൽ നിന്ന് നീക്കം ചെയ്യുമോ? താലിബാനെ പിന്തുണച്ചവർ മുത്തലാഖ് നിർത്തലാക്കുമായിരുന്നോ? ഈ സംസ്ഥാനത്തെ ജനങ്ങൾ ഒരിക്കലും ഈ ജാതീയവും വംശീയവുമായ മാനസികാവസ്ഥ അംഗീകരിക്കരുത്. ഓർക്കുക, തേൾ എവിടെയായിരുന്നാലും കുത്തും,” യോഗി ആദിത്യനാഥ് പറഞ്ഞു.

യോഗി ആദിത്യനാഥിന്റെ ഈ പ്രസ്താവനകൾ വരാനിരിക്കുന്ന നിയമസഭാ തിരഞ്ഞെടുപ്പ് കണക്കിലെടുത്ത് സംസ്ഥാനത്ത് വർഗീയതയ്ക്കും ധ്രുവീകരണത്തിനും കൂടുതൽ ഊര്‍ജ്ജം പകരാനുള്ള ശ്രമമായാണ് കാണപ്പെടുന്നത്.

മറുവശത്ത്, ആദിത്യനാഥിന്റെ ‘അബ്ബാ ജാൻ’ പരാമർശത്തെ വിവിധ രാഷ്ട്രീയ പാർട്ടികൾ ശക്തമായി വിമർശിക്കുകയും ചെയ്തു.

“കടുത്ത വർഗീയതയും വിദ്വേഷവും അല്ലാതെ മറ്റേതൊരു അജണ്ടയിലും തിരഞ്ഞെടുപ്പിൽ മത്സരിക്കാൻ ബിജെപി ഉദ്ദേശിക്കുന്നില്ലെന്നും അതിന്റെ എല്ലാ വിഷവും മുസ്ലീങ്ങളോട് ആണെന്നും ഞാൻ എപ്പോഴും വിശ്വസിക്കുന്നു. മുസ്ലീങ്ങൾ ഹിന്ദുക്കളുടെ മുഴുവൻ റേഷനും കഴിച്ചുവെന്ന് പറഞ്ഞ് തിരഞ്ഞെടുപ്പിൽ വീണ്ടും വിജയിക്കാൻ ആഗ്രഹിക്കുന്ന ഒരു മുഖ്യമന്ത്രി ഇവിടെയുണ്ട്,” നാഷണൽ കോൺഫറൻസ് വൈസ് പ്രസിഡന്റ് ഒമർ അബ്ദുള്ള ഞായറാഴ്ച ഒരു ട്വീറ്റിൽ പറഞ്ഞു.

സമാജ് വാദി പാർട്ടി (എസ്പി) ലെജിസ്ലേറ്റീവ് കൗൺസിൽ അംഗം അശുതോഷ് സിൻഹ തന്റെ പ്രതികരണത്തിൽ, “മുഖ്യമന്ത്രിയെന്ന നിലയിൽ, യോഗി ആദിത്യനാഥ് പാർലമെന്ററി വിരുദ്ധ ഭാഷ ഉപയോഗിക്കുന്നത് ശരിയല്ല. കൂടാതെ അദ്ദേഹത്തിന് സാമാന്യ വിദ്യാഭ്യാസം കുറവാണെന്നും ഇത് കാണിക്കുന്നു. വിദ്യാഭ്യാസമുള്ളവർ മാത്രമേ ശരിയായതും ബഹുമാനിക്കുന്നതുമായ ഭാഷ ഉപയോഗിക്കുകയുള്ളൂ. ഭരണഘടനാ പദവി വഹിക്കുന്ന ഒരാൾ അത്തരം ഭാഷ ഉപയോഗിക്കുന്നതിൽ നിന്ന് വിട്ടുനിൽക്കണം. അത്തരം ഭാഷയുടെ ഉപയോഗം ജനാധിപത്യത്തിന് ദോഷമാണ്,” എന്നാണ് പറഞ്ഞത്.

അതേ സമയം, കോൺഗ്രസ് ആദിത്യനാഥിനെ ലക്ഷ്യമാക്കി, കൊറോണ പകർച്ചവ്യാധി സമയത്ത് ഗംഗയിൽ ശവശരീരങ്ങൾ ഒഴുകി നടക്കുമ്പോൾ യോഗിയെ കണ്ടില്ലെന്ന് പറഞ്ഞു. എന്നാൽ ഇപ്പോൾ തിരഞ്ഞെടുപ്പ് അടുക്കുമ്പോൾ അവർ ‘അബ്ബ ജാൻ’ ഓർക്കാൻ തുടങ്ങി. അവരുടെ പഴയ മാതൃക.

യോഗിക്ക് മാനസിക പ്രശ്നമുണ്ടെന്ന് പാർട്ടി വക്താവ് ഗൗരവ് വല്ലഭ് കുറ്റപ്പെടുത്തി. ജനങ്ങളെ ഭിന്നിപ്പിക്കുന്ന ഈ തന്ത്രം ഇനി വിലപ്പോവില്ലെന്നും അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു.

“ലക്നൗവും കൽക്കട്ടയും തമ്മിലുള്ള വ്യത്യാസം അറിയാത്ത മുഖ്യമന്ത്രി, ഇന്ത്യയും അമേരിക്കയും തമ്മിലുള്ള വ്യത്യാസം അറിയാത്ത മുഖ്യമന്ത്രി, ആ മുഖ്യമന്ത്രിയുടെ വാക്കുകൾ ഗൗരവമായി എടുക്കുന്നത് ഗൗരവത്തെ അപമാനിക്കലാണ്,” അദ്ദേഹം മാധ്യമപ്രവർത്തകരോട് പറഞ്ഞു.

“മൃതദേഹങ്ങള്‍ ഗംഗയിൽ ഒഴുകി നടന്നപ്പോള്‍ യോഗികൾ എവിടെയായിരുന്നു? ആ സമയത്ത് നിങ്ങൾ എന്താണ് ചെയ്തത്? ഉത്തർപ്രദേശ് നിവാസികള്‍ ഡൽഹിയിൽ നിന്നും മുംബൈയിൽ നിന്നും കാൽനടയായി വന്നപ്പോള്‍ നിങ്ങൾ എവിടെയാണ് ഒളിച്ചിരുന്നത്? ആ സമയത്ത് നിങ്ങളുടെ ഭരണ മാതൃക എന്തായിരുന്നു?” അദ്ദേഹം ചോദിച്ചു.

നിയമസഭാ തിരഞ്ഞെടുപ്പ് അടുക്കുന്തോറും ധ്രുവീകരണമുണ്ടാക്കാനാണ് ‘അബ്ബ ജാന്‍’ ഓർത്തെന്ന് കോൺഗ്രസ് നേതാവ് അവകാശപ്പെട്ടു. എന്നാൽ ഇത്തവണ ഈ തന്ത്രം പ്രവർത്തിക്കില്ല.

തീവ്രവാദത്തിനെതിരായ പോരാട്ടത്തിൽ കോൺഗ്രസിന് ത്യാഗത്തിന്റെ ഒരു നീണ്ട ചരിത്രമുണ്ടെന്നും അതിന്റെ അസംഖ്യം നേതാക്കളെയും പ്രവർത്തകരെയും നഷ്ടപ്പെട്ടുവെന്നും മുഖ്യമന്ത്രി അറിയണമെന്നും അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു.

“സ്വാതന്ത്ര്യാനന്തരം, രാജ്യത്തെ ആദ്യത്തെ തീവ്രവാദിയായ നാഥുറാം ഗോഡ്സെ മഹാത്മാ ഗാന്ധിയെ വധിച്ചു. അതിനുശേഷം ഭികരപ്രവര്‍ത്തനങ്ങള്‍ക്കും തീവ്രവാദത്തിനുമെതിരായ പോരാട്ടത്തിൽ ഇന്ദിരാഗാന്ധി, രാജീവ് ഗാന്ധി, സർദാർ ബിയാന്ത് സിംഗ്, വിദ്യാ ചരൺ ശുക്ല, മഹേഷ് കർമ്മ, നന്ദ് കുമാർ പട്ടേൽ തുടങ്ങി നിരവധി നേതാക്കളെയും തൊഴിലാളികളെയും നമുക്ക് നഷ്ടപ്പെട്ടു. പ്രത്യയശാസ്ത്ര പൂർവ്വികർ ബ്രിട്ടീഷ് വിവരദാതാക്കളായിരുന്ന ആളുകൾക്ക് ഈ ത്യാഗം മനസ്സിലാക്കാൻ കഴിയില്ല,” ഗൗരവ് വല്ലഭ് പറഞ്ഞു.

Print Friendly, PDF & Email

Leave a Comment