ശനിയാഴ്ചകളിലും പ്രവര്‍ത്തി ദിവസമാക്കി സംസ്ഥാന സര്‍ക്കാര്‍

തിരുവനന്തപുരം: സംസ്ഥാനത്ത് വർദ്ധിച്ചുവരുന്ന കോവിഡ് -19 കേസുകളുടെ പശ്ചാത്തലത്തിൽ ഏർപ്പെടുത്തിയ രാത്രി കർഫ്യൂവും ഞായറാഴ്ചകളിൽ കർശനമായ ലോക്ക്ഡൗൺ നടപടികളും പിൻവലിച്ചതിന് ശേഷം, ചൊവ്വാഴ്ച സംസ്ഥാന സർക്കാർ ശനിയാഴ്ച പ്രവൃത്തി ദിവസങ്ങളായി പുനഃസ്ഥാപിക്കാൻ തീരുമാനിച്ചു. “എല്ലാ ജീവനക്കാരും അതനുസരിച്ച് (ശനിയാഴ്ചകളിൽ) ഡ്യൂട്ടിക്ക് റിപ്പോർട്ട് ചെയ്യാൻ നിർദ്ദേശിക്കുന്നു,” ദുരന്തനിവാരണ വകുപ്പ് (Disaster Management Department) പുറപ്പെടുവിച്ച ഉത്തരവിൽ പറയുന്നു.

ഓഗസ്റ്റ് 4 ന് എല്ലാ സർക്കാർ ഓഫീസുകൾ, അർദ്ധ സർക്കാർ, പൊതുമേഖലാ സ്ഥാപനങ്ങൾ, കമ്പനികൾ, സ്വയംഭരണ സ്ഥാപനങ്ങൾ, കമ്മീഷനുകൾ എന്നിവ തിങ്കളാഴ്ച മുതൽ വെള്ളിയാഴ്ച വരെ പൂർണ്ണ ഹാജർ ഉപയോഗിച്ച് പ്രവർത്തിക്കാൻ അനുവദിച്ചിരുന്നു.

“നിലവിലെ കോവിഡ് -19 സാഹചര്യവും അത് ഉൾക്കൊള്ളുന്നതിനായി സംസ്ഥാനത്ത് ഏർപ്പെടുത്തിയിരിക്കുന്ന നിയന്ത്രണങ്ങളും വിലയിരുത്തിയ ശേഷം, ബാധകമായ എല്ലായിടത്തും ശനിയാഴ്ചകളും പ്രവൃത്തി ദിവസങ്ങളായി പുനഃസ്ഥാപിക്കുന്നതിന് സർക്കാർ തീരുമാനമെടുത്തു,” ഉത്തരവില്‍ സൂചിപ്പിച്ചു.

കോവിഡ് -19 നിയന്ത്രണങ്ങളിലെ ഇളവുകൾ കണക്കിലെടുത്ത്, സർക്കാർ, അർദ്ധ സർക്കാർ, പൊതുമേഖലാ സ്ഥാപനങ്ങളിലെ ജീവനക്കാർക്ക് സെപ്റ്റംബർ 16 മുതൽ ബയോമെട്രിക് എൻട്രി സംവിധാനം പുനഃസ്ഥാപിക്കാനും സംസ്ഥാന സർക്കാർ തീരുമാനിച്ചു.

ബയോമെട്രിക് എൻട്രി സംവിധാനം ആക്സസ് ചെയ്യുന്നതിന് ജീവനക്കാർക്ക് അവരുടെ തിരിച്ചറിയൽ കാർഡുകൾ ഉപയോഗിക്കാമെന്ന് അതിൽ പറയുന്നു. കോവിഡ് -19 പാൻഡെമിക് കാരണം കഴിഞ്ഞ വർഷം മാർച്ച് മുതൽ ബയോമെട്രിക് എൻട്രി സംവിധാനം നിർത്തിവച്ചിരുന്നു.

അതേസമയം, സംസ്ഥാനത്തെ കോവിഡ് നിയന്ത്രണങ്ങളില്‍ സര്‍ക്കാര്‍ കൂടുതല്‍ ഇളവുകള്‍ നല്കാന്‍ സാധ്യതയുണ്ട്. വരുന്ന അവലോകന യോഗത്തില്‍ ഇതു സംബന്ധിച്ച തീരുമാനങ്ങള്‍ ഉണ്ടായേക്കും. ഹോട്ടലുകളില്‍ ഇരുന്ന് ഭക്ഷണം കഴിക്കാന്‍ അനുമതി നല്‍കുന്നതടക്കമുള്ള കാര്യത്തില്‍ യോഗത്തില്‍ തീരുമാനമുണ്ടായേക്കുമെന്നാണ് വിവരം. ബാറുകള്‍ തുറക്കുന്നത് സംബന്ധിച്ചും തീരുമാനം ഉണ്ടായേക്കും.

തിങ്കളാഴ്ച സംസ്ഥാനത്ത് 15,058 പുതിയ കോവിഡ് -19 കേസുകളും 99 മരണങ്ങളും റിപ്പോർട്ട് ചെയ്തു. ഇത് മൊത്തം അണുബാധകളെ 43,90,489 ആയും മരണസംഖ്യ 22,650 ആയും ഉയർത്തി. ടെസ്റ്റ് പോസിറ്റിവിറ്റി നിരക്ക് (TPR) 16.39 ശതമാനമായി രേഖപ്പെടുത്തി.

അതിനുപുറമെ, ഞായറാഴ്ച മുതൽ, 28,439 പേർ അണുബാധയിൽ നിന്ന് സുഖം പ്രാപിച്ചു, മൊത്തം വീണ്ടെടുക്കൽ 41,58,504 ഉം സജീവ കേസുകളുടെ എണ്ണം 2,08,773 ഉം ആയി.

Print Friendly, PDF & Email

Leave a Comment