‘സന്‍സദ് ടിവി’ ഇന്ന് പ്രധാനമന്ത്രി നരേന്ദ്ര മോദി ഉദ്ഘാടനം ചെയ്യും

ന്യൂഡല്‍ഹി: ലോക്സഭയുടെയും രാജ്യസഭാ ടിവിയുടെയും സംയോജിത ബ്രോഡ്കാസ്റ്ററായ ‘സൻസദ് ടിവി’ പ്രധാനമന്ത്രി നരേന്ദ്ര മോദി ഇന്ന് ഉദ്ഘാടനം ചെയ്യും. ഇതോടെ നിലവിലുള്ള ടിവി ചാനലുകൾ (ലോക്സഭാ ടിവി, രാജ്യസഭാ ടിവി) മാറ്റി സ്ഥാപിക്കും. പ്രസാർ ഭാരതി സിഇഒ സൂര്യ പ്രകാശിന്റെ നേതൃത്വത്തിലുള്ള ഒരു പാനൽ രണ്ട് ചാനലുകൾക്കും ഒരു പൊതു പ്ലാറ്റ്ഫോം അംഗീകരിച്ച് ഒരു റിപ്പോർട്ട് രണ്ടു വര്‍ഷം മുമ്പ് സമര്‍പ്പിച്ചതിനെത്തുടര്‍ന്നാണ് ‘സന്‍സദ് ടിവി’ ആസൂത്രണം ചെയ്തത്.

പ്രേക്ഷകരേയും പരസ്യദാതാക്കളേയും ആകർഷകമാക്കുന്നതിന് ചെലവ് കുറയ്ക്കുക, ചാനൽ മാനേജ്മെന്റ് കാര്യക്ഷമമാക്കുക, ഉള്ളടക്കം പുനർനിർമ്മിക്കുക എന്നിവ പുതിയ ചാനല്‍ ലക്ഷ്യമിടുന്നു. ലോക്‌സഭയും രാജ്യസഭാ ടിവിയും ലാഭം ഉണ്ടാക്കുന്ന സ്ഥാപനങ്ങളാണ്. അവ പ്രധാനമായും പൊതുമേഖലാ സ്ഥാപനങ്ങളുടെയും കേന്ദ്ര മന്ത്രാലയങ്ങളുടെയും പരസ്യങ്ങളിൽ പ്രവർത്തിക്കുന്നു.

പാർലമെന്റ് സമ്മേളനത്തിൽ ഇരുസഭകളുടെയും തത്സമയ സംപ്രേഷണം ഉറപ്പാക്കാൻ സൻസദ് ടിവിക്ക് രണ്ട് ചാനലുകൾ ഉണ്ടാകും. ഒരു ചാനലിലേക്കുള്ള തയ്യാറെടുപ്പുകൾ പൂർത്തിയായിട്ടുണ്ടെന്നും അവ സമാരംഭത്തിന് തയ്യാറാണെന്നും ഒരു രാജ്യസഭാ ഉദ്യോഗസ്ഥൻ പറഞ്ഞു.

രാജ്യസഭ ടിവി സ്ഥാപനം – തൽക്കതോറ സ്റ്റേഡിയത്തോട് ചേർന്നുള്ള ഒരു വാടക കെട്ടിടത്തില്‍ നിന്ന് പ്രവർത്തിക്കുന്നതാണ്. അത് എൽഎസ്ടിവിയുടെ ഇൻഫ്രാസ്ട്രക്ചറുമായി ലയിപ്പിച്ച് പുതിയ യൂണിറ്റ് രൂപീകരിക്കുമെന്ന് അധികൃതർ പറഞ്ഞു.

മുൻ ടെക്സ്റ്റൈൽസ് സെക്രട്ടറി രവി കപൂറിനെ ഒരു വർഷത്തേക്ക് കരാർ അടിസ്ഥാനത്തിൽ പുതിയ സ്ഥാപനത്തിന്റെ സിഇഒ ആയി നിയമിച്ചതായി ലോക്സഭാ സെക്രട്ടേറിയറ്റിന്റെ ആഭ്യന്തര ഉത്തരവിൽ പറയുന്നു. അവധിക്കാലത്ത്, ചാനൽ ഇംഗ്ലീഷിലും ഹിന്ദിയിലും കറന്റ് അഫയേഴ്സ് പ്രോഗ്രാമുകൾ നടത്തും.

Print Friendly, PDF & Email

Leave a Comment