ബൈഡന്റെ ആക്ഷേപകരമായ പരാമർശങ്ങളിൽ താജിക്കിസ്ഥാൻ യുഎസ് അംബാസഡറെ വിളിച്ചുവരുത്തി

പ്രസിഡന്റ് ജോ ബൈഡന്‍ പെൻ‌സിൽ‌വാനിയ സന്ദർശനത്തിനിടെ താജിക് ജനതയെക്കുറിച്ച് നടത്തിയ വിമർശനാത്മകമായ പരാമർശങ്ങളിൽ തജിക്കിസ്ഥാൻ യുഎസ് അംബാസഡറെ വിളിച്ചുവരുത്തി.

അയൽരാജ്യമായ അഫ്ഗാനിസ്ഥാനിൽ നിന്ന് യുഎസ് പിൻവാങ്ങൽ കൈകാര്യം ചെയ്യുന്നതിൽ നിന്ന് വിമർശനങ്ങളെ വഴിതിരിച്ചുവിടാൻ ഉപയോഗിക്കുന്ന ബൈഡന്റെ ആക്ഷേപത്തെ മധ്യേഷ്യൻ രാജ്യം കുറ്റപ്പെടുത്തി.

“താജിക്കിസ്ഥാൻ വിദേശകാര്യ മന്ത്രാലയം അംബാസഡർ ജോൺ മാർക്ക് പോമർഷെയിമിനെ വിളിച്ചുവരുത്തി. പ്രസിഡന്റിന്റെ പ്രസ്താവനകളുമായി ബന്ധപ്പെട്ട് പ്രതിഷേധക്കുറിപ്പ് അദ്ദേഹത്തിന് കൈമാറി. അത്തരം പ്രസ്താവനകൾ സൗഹൃദ ബന്ധങ്ങളുടെയും പങ്കാളിത്തത്തിന്റെയും മനോഭാവവുമായി പൊരുത്തപ്പെടുന്നില്ലെന്ന് കുറിപ്പിൽ പറയുന്നു,” പ്രസ്താവനയില്‍ പറഞ്ഞു.

സെപ്റ്റംബർ 11 -ന്റെ ഇരുപതാം വാർഷികത്തോടനുബന്ധിച്ച് പെൻസിൽവാനിയ സന്ദർശിച്ചപ്പോൾ, അഫ്ഗാനിസ്ഥാനിൽ നിന്നുള്ള അസ്വസ്ഥമായ പിൻവലിക്കൽ പ്രതിരോധിക്കാൻ ശ്രമിച്ച ബൈഡന്‍ പറഞ്ഞത് “യുഎസ് ഒരു സി 130 ഹെര്‍ക്കുലീസ് എയര്‍ക്രാഫ്റ്റ് താജിക്കിസ്താനിലേക്ക് അയച്ചാല്‍ താജിക്കിസ്ഥാനിലെ ആളുകളും “ചക്രത്തില്‍ തൂങ്ങിക്കിടക്കും” എന്നാണ്. ഇതാണ് താജിക്കിസ്ഥാനെ ചൊടിപ്പിച്ചത്.

ഒഴിപ്പിക്കൽ പ്രവർത്തനത്തിന്റെ ആദ്യ ദിവസങ്ങളിൽ കാബൂൾ അന്താരാഷ്ട്ര വിമാനത്താവളത്തിൽ നടന്ന ദാരുണമായ സംഭവത്തെ പരാമർശിക്കുകയായിരുന്നു ബൈഡന്‍. രാജ്യം വിടാൻ ശ്രമിച്ച അഫ്ഗാൻകാർ റൺവേയിൽ നിന്ന് ഒരു ചരക്ക് ജെറ്റിൽ കയറാൻ ശ്രമിച്ചതിനെക്കുറിച്ചായിരുന്നു ബൈഡന്റെ പരാമര്‍ശം.

വിമാനം പറന്നുയർന്നതിന് തൊട്ടുപിന്നാലെ, വിമാനത്തിന്റെ ലാൻഡിംഗ് ഗിയറിൽ നിന്ന് താഴെയുള്ള നഗരത്തിലേക്ക് രണ്ട് പേർ വീണ് മരിക്കുന്നതിന്റെ ദൃശ്യങ്ങൾ വീഡിയോയിൽ ദൃശ്യമായിരുന്നു.

Print Friendly, PDF & Email

Leave a Comment