നീറ്റ് പരീക്ഷയെഴുതിയ വിദ്യാര്‍ത്ഥിനി ആത്മഹത്യ ചെയ്തു; അഞ്ച് ദിവസത്തിനുള്ളിൽ തമിഴ്‌നാട്ടിലെ മൂന്നാമത്തെ മരണം

ചെന്നൈ: നീറ്റുമായി ബന്ധപ്പെട്ട മറ്റൊരു മരണം തമിഴ്‌നാട്ടിൽ നിന്ന് റിപ്പോർട്ട് ചെയ്യപ്പെട്ടു. കഴിഞ്ഞ അഞ്ച് ദിവസത്തിനുള്ളിൽ മൂന്നാമത്തെ മരണമാണിത്. നീറ്റ് പരീക്ഷയെഴുതി മൂന്നു ദിവസത്തിനുശേഷം 17 വയസ്സുള്ള വിദ്യാർത്ഥിനി സൗന്ദര്യ സെപ്റ്റംബർ 15 ബുധനാഴ്ച സ്വയം ജീവനൊടുക്കി.

റിപ്പോർട്ടുകൾ പ്രകാരം, തമിഴ്‌നാട്ടിലെ വെല്ലൂർ ജില്ലയിലെ കാട്പാടിക്ക് സമീപം തലയാറംപാട്ട് ഗ്രാമത്തിലെ സൗന്ദര്യ എന്ന വിദ്യാർത്ഥിനി, സെപ്റ്റംബർ 12 ഞായറാഴ്ച നടന്ന ദേശീയ യോഗ്യതാ-കം-പ്രവേശന പരീക്ഷയിൽ (നീറ്റ്) പരാജയപ്പെടുമെന്ന ഭയത്താലാണ് ജീവനൊടുക്കിയത്.

തോട്ടപ്പാളയം സ്കൂളിലെ വിദ്യാർത്ഥിനിയായ സൗന്ദര്യ പ്ലസ് ടു പരീക്ഷയില്‍ മൊത്തം 600 -ൽ 510 മാർക്ക് നേടി കിംഗ്സ്റ്റൺ കോളേജ് ഓഫ് എഞ്ചിനീയറിംഗിൽ നീറ്റ് എഴുതിയിരുന്നു. നീറ്റ് പരീക്ഷയിൽ പരാജയപ്പെടുമെന്ന ഭയമുണ്ടെന്ന് സൗന്ദര്യ മാതാപിതാക്കളോട് പറഞ്ഞിരുന്നു. അവൾ പരീക്ഷയിൽ നന്നായി എഴുതിയിട്ടില്ലെന്ന് കുടുംബത്തിലും സുഹൃത്തുക്കളോടും സമ്മതിച്ചതായി റിപ്പോർട്ടുണ്ട്.

പരീക്ഷ കഴിഞ്ഞ് വീട്ടിൽ തിരിച്ചെത്തിയ സൗന്ദര്യ പേപ്പർ കടുപ്പമേറിയതാണെന്നും നന്നായി എഴുതാന്‍ കഴിഞ്ഞില്ലെന്നും അമ്മയോട് പറഞ്ഞതായാണ് റിപ്പോര്‍ട്ടുകളില്‍ സൂചിപ്പിക്കുന്നത്. പരീക്ഷാ ദിവസം മുതൽ മകള്‍ അസ്വസ്ഥയായി കാണപ്പെട്ടുവെന്ന് മാതാപിതാക്കളും പറഞ്ഞു.

ബുധനാഴ്ച (സെപ്റ്റംബർ 15) രാവിലെ, മാതാപിതാക്കൾ പതിവുപോലെ ജോലിക്ക് പോയി. തിരിച്ചെത്തിയ അമ്മയാണ് സൗന്ദര്യയെ മുറിയിൽ മരിച്ച നിലയിൽ കണ്ടെത്തിയത്. മൃതദേഹം പോസ്റ്റ്മോർട്ടത്തിനായി വെല്ലൂർ സർക്കാർ ആശുപത്രിയിലും പിന്നീട് മെഡിക്കൽ കോളേജിലേക്കും മാറ്റി. നിലവിൽ കാട്പാടി ഡിഎസ്പിയും റവന്യൂ ഇൻസ്പെക്ടറും അന്വേഷണം നടത്തുന്നുണ്ട്. സൗന്ദര്യയുടെ മാതാപിതാക്കൾ ദിവസ വേതനക്കാരാണ്.

കഴിഞ്ഞ അഞ്ച് ദിവസത്തിനിടെ തമിഴ്‌നാട്ടില്‍ നീറ്റ് പരീക്ഷയെ തുടർന്ന് ആത്മഹത്യ ചെയ്യുന്ന മൂന്നാമത്തെ വിദ്യാര്‍ത്ഥിയാണ് സൗന്ദര്യ. തിങ്കളാഴ്ച, അരിയല്ലൂർ ജില്ലയിലെ സത്തംപാടി ഗ്രാമത്തിലെ 17 വയസ്സുള്ള കനിമൊഴി എന്ന വിദ്യാർത്ഥിനി ജീവനൊടുക്കിയിരുന്നു. നീറ്റിന് ഒരു ദിവസം മുമ്പ് സെപ്റ്റംബർ 11 ശനിയാഴ്ച, 20-കാരനായ സേലം യുവാവ് ധനുഷ് മൂന്നാം തവണ പരീക്ഷയിൽ തോൽക്കുമെന്ന ഭയത്താൽ ആത്മഹത്യ ചെയ്തു.

രണ്ട് ദിവസം മുമ്പ്, തമിഴ്‌നാട് നിയമസഭ നീറ്റിനെതിരെ ഒരു ബിൽ പാസാക്കിയിരുന്നു. ബിരുദ മെഡിക്കൽ ബിരുദ കോഴ്‌സുകൾക്ക് കേന്ദ്രീകൃത മെഡിക്കൽ പരീക്ഷയിലൂടെയല്ല, യോഗ്യതാ പരീക്ഷയിൽ നേടിയ മാർക്കിന്റെ അടിസ്ഥാനത്തിൽ, നോർമലൈസേഷൻ രീതികളിലൂടെ പ്രവേശനം നൽകുക എന്ന ലക്ഷ്യത്തോടെയാണ് ബില്‍ പാസാക്കിയത്. ബില്ലിലെ വസ്തുക്കളുടെയും കാരണങ്ങളുടെയും പ്രസ്താവനയിൽ, തമിഴ്നാട് സർക്കാർ രൂപീകരിച്ച പാനൽ ഈ പരീക്ഷയിൽ ഏറ്റവും കൂടുതൽ ബാധിക്കപ്പെടുന്നവർ താഴ്ന്ന സാമൂഹിക-സാമ്പത്തിക പശ്ചാത്തലങ്ങളിൽ വരുന്നവരാണെന്ന് കാണിക്കുന്നു.

ഗ്രാമീണ പശ്ചാത്തലത്തിൽ നിന്നുള്ള തമിഴ് മീഡിയത്തിലെ വിദ്യാർത്ഥികൾ, സർക്കാർ സ്കൂളുകളിൽ നിന്നുള്ള വിദ്യാർത്ഥികൾ, പ്രതിവർഷം 2.5 ലക്ഷം രൂപയിൽ താഴെയുള്ള രക്ഷാകർതൃ വരുമാനം ഉള്ളവർ, ഏറ്റവും പിന്നോക്ക വിഭാഗങ്ങൾ, പട്ടികജാതിക്കാർ എന്നിങ്ങനെയുള്ള സാമൂഹികമായി പിന്നാക്കം നിൽക്കുന്നവരുമാണ് സാമൂഹിക ഗ്രൂപ്പുകളെ ഏറ്റവും കൂടുതൽ ബാധിക്കുന്നതെന്ന് ബില്ലില്‍ പറയുന്നു.
+++++
ആരെങ്കിലും മാനസികാരോഗ്യ പ്രശ്നങ്ങൾ നേരിടുകയോ ആത്മഹത്യ ചെയ്യുകയോ ചെയ്യുന്നുവെന്ന് നിങ്ങൾക്കറിയാമെങ്കിൽ, ദയവായി സഹായം നൽകുക. വ്യക്തികൾക്കും കുടുംബങ്ങൾക്കും വൈകാരിക പിന്തുണ നൽകാൻ കഴിയുന്ന ആത്മഹത്യാ പ്രതിരോധ സംഘടനകളുടെ ചില ഹെൽപ്പ് ലൈൻ നമ്പറുകൾ താഴെ…

Tamil Nadu: State health department’s suicide helpline: 104
Sneha Suicide Prevention Centre – 044-24640050 (listed as the sole suicide prevention helpline in Tamil Nadu)

Andhra Pradesh: Life Suicide Prevention: 78930 78930
Roshni: 9166202000, 9127848584

Karnataka: Sahai (24-hour): 080 65000111, 080 65000222

Kerala: Maithri 0484 2540530
Chaithram: 0484 2361161

Both are 24-hour helpline numbers.

Telangana: State government’s suicide prevention (toll free): 104
Roshni: 040 66202000, 6620200
SEVA: 09441778290, 040 27504682 (between 9 amd and 7 pm)

വൈകാരിക പ്രതിസന്ധി ഘട്ടത്തിൽ മാനസികാരോഗ്യ പ്രശ്നങ്ങളും ആത്മഹത്യാ ചിന്തകളും കൈകാര്യം ചെയ്യുന്നവർക്കും പ്രിയപ്പെട്ട ഒരാളുടെ ആത്മഹത്യയ്ക്ക് ശേഷം ആഘാതം അനുഭവിക്കുന്നവർക്കും ആശാറ പിന്തുണ നൽകുന്നു.

24×7 Helpline: 9820466726

Print Friendly, PDF & Email

Leave a Comment