തീവ്ര വലതു റാലിക്കു മുന്നോടിയായി യുഎസ് കാപ്പിറ്റോൾ പോലീസ് പെന്റഗൺ സഹായം അഭ്യര്‍ത്ഥിച്ചു

വാഷിംഗ്ടണ്‍: മുൻ പ്രസിഡന്റ് ഡൊണാൾഡ് ട്രംപിന്റെ അനുയായികളുടെ വരാനിരിക്കുന്ന തീവ്ര വലതു റാലിയ്ക്ക് മുന്നോടിയായി സൈനിക ഉദ്യോഗസ്ഥരെ നൽകാൻ യുഎസ് കാപ്പിറ്റോൾ പോലീസ് പെന്റഗണിനോട് ആവശ്യപ്പെട്ടു. റിപ്പോർട്ടുകൾ പ്രകാരം, ക്യാപിറ്റോള്‍ പോലീസ് “ആവശ്യമാകുന്ന പക്ഷം” നാഷണൽ ഗാർഡിന്റെ പിന്തുണ വേണമെന്ന് പ്രതിരോധ വകുപ്പിനോട് ആവശ്യപ്പെട്ടതായി ബുധനാഴ്ച ഒരു ട്വീറ്റിൽ പറഞ്ഞു.

ഓത്ത് കീപ്പർമാർ, പ്രൗഡ് ബോയ്സ് തുടങ്ങിയ തീവ്ര വലതുപക്ഷ തീവ്രവാദ ഗ്രൂപ്പുകളാണ് ശനിയാഴ്ച റാലി സംഘടിപ്പിച്ചിരിക്കുന്നത്.

2020 ലെ പ്രസിഡന്റ് തിരഞ്ഞെടുപ്പിൽ ജോ ബൈഡന്റെ വിജയം സ്ഥിരീകരിക്കാന്‍ ജനുവരി 6-ന് നിയമനിർമ്മാതാക്കൾ ഒത്തുകൂടിയ സമയത്ത് ക്യാപിറ്റോള്‍ ആക്രമിച്ചതിന് ആരോപണങ്ങൾ നേരിടുന്നവർക്ക് “നീതി” ആവശ്യപ്പെട്ടാണ് പ്രകടനക്കാർ റാലി സംഘടിപ്പിച്ചിരിക്കുന്നത്.

ആക്രമണം ക്യാപിറ്റോള്‍ സമുച്ചയത്തിന് കാവൽ നിന്നിരുന്ന ഒരു പോലീസ് ഉദ്യോഗസ്ഥൻ ഉൾപ്പെടെ അഞ്ച് പേരുടെ മരണത്തിനിടയാക്കി.

ഈ വാരാന്ത്യത്തിലെ പ്രതിഷേധങ്ങൾക്കും ഷെഡ്യൂൾ ചെയ്ത പ്രതിഷേധങ്ങൾക്കും ചില സഹായത്തിനായി ക്യാപിറ്റോൾ പോലീസിൽ നിന്ന് അഭ്യർത്ഥന ലഭിച്ചതായി പെന്റഗണ്‍ പ്രസ് സെക്രട്ടറി ജോണ്‍ കിര്‍ബി ബുധനാഴ്ച സ്ഥിരീകരിച്ചു. എന്നാല്‍, അദ്ദേഹം വിശദാംശങ്ങൾ നൽകിയില്ല.

ശനിയാഴ്ചയിലെ റാലി മുന്നില്‍ കണ്ട് ബുധനാഴ്ച ക്യാപിറ്റോളിന് ചുറ്റും കമ്പി വേലി സ്ഥാപിക്കാൻ തുടങ്ങിയിട്ടുണ്ട്.

ജനുവരി 6 -ലെ കലാപത്തെ തുടർന്ന് യുഎസ് സെനറ്റും ജനപ്രതിനിധി സഭയും സ്ഥിതിചെയ്യുന്ന സമുച്ചയത്തിന് ചുറ്റും പോലീസ് സംരക്ഷണ വേലി സ്ഥാപിച്ചിരുന്നു. എന്നിരുന്നാലും, റിപ്പബ്ലിക്കൻ നിയമനിർമ്മാതാക്കളായ 40 -ലധികം പേർ ഇത് നീക്കം ചെയ്യാൻ ആവശ്യപ്പെട്ടതിനെത്തുടർന്ന് വേലി നീക്കം ചെയ്യുകയും ചെയ്തു.

ട്രംപ് അനുകൂല കലാപകാരികളുടെ ആക്രമണത്തിൽ നിന്ന് ക്യാപിറ്റോളിനെ സുരക്ഷിതമാക്കുന്നതിൽ പരാജയപ്പെട്ടത് വകുപ്പിൽ വ്യാപകമായ മാറ്റങ്ങൾ വരുത്താൻ ക്യാപിറ്റോള്‍ പോലീസിന്റെ ആഭ്യന്തര നിരീക്ഷണ സംഘത്തെ പ്രേരിപ്പിച്ചു.

ശനിയാഴ്ച റാലിയെ ചുറ്റിപ്പറ്റിയുള്ള “ഓൺലൈൻ ചാറ്റിംഗിനെക്കുറിച്ച് അവർക്ക് അറിയാമെന്ന്” തിങ്കളാഴ്ച പത്രക്കുറിപ്പിൽ പോലീസ് പറഞ്ഞു. സോഷ്യൽ മീഡിയയിൽ സംഭവത്തെ ചുറ്റിപ്പറ്റിയുള്ള അക്രമാസക്തമായ വാചാടോപങ്ങളിൽ ശ്രദ്ധേയമായ ഉയർച്ചയുണ്ടെന്ന് ഒരു ആഭ്യന്തര ക്യാപിറ്റോള്‍ പോലീസ് മെമ്മോയില്‍ നേരത്തെ പറഞ്ഞിരുന്നു.

റാലി, മെമ്മോ കുറിപ്പുകൾ എന്നിവയെക്കുറിച്ചുള്ള ഓൺലൈൻ ചാറ്റുകളിൽ വെളുത്ത മേധാവിത്വ ​​ഇമേജറി ഉപയോഗിക്കുന്ന നിരവധി സന്ദർഭങ്ങളുണ്ടെന്ന് പോലീസ് പറഞ്ഞു.

അക്രമാസക്തരായ ഗാര്‍ഹിക തീവ്രവാദ ഗ്രൂപ്പുകൾ, പ്രത്യേകിച്ച് വെളുത്ത വംശത്തിന്റെ മേധാവിത്വത്തിന് വേണ്ടി വാദിക്കുന്നവർ, രാജ്യത്തിന് ഏറ്റവും വലിയ ഭീഷണിയാണെന്ന് യുഎസ് നിയമ നിർവ്വഹണ അധികാരികൾ മുമ്പ് മുന്നറിയിപ്പ് നൽകിയിരുന്നു.

Print Friendly, PDF & Email

Please like our Facebook Page https://www.facebook.com/MalayalamDailyNews for all daily updated news

Related News

Leave a Comment