ദീപാവലി സമയത്ത് പടക്കങ്ങളുടെ സംഭരണവും വിൽപനയും ഉപയോഗവും ഡൽഹി സർക്കാർ നിരോധിച്ചു

ന്യൂഡൽഹി: എല്ലാ വർഷവും ദീപാവലി സമയത്ത് നഗരത്തിലെ മലിനീകരണം വര്‍ദ്ധിച്ചുവരുന്ന സാഹചര്യത്തില്‍ തലസ്ഥാനത്ത് പടക്കങ്ങളുടെ സംഭരണവും വിൽപനയും ഉപയോഗവും ഡൽഹി സർക്കാർ നിരോധിച്ചു. ജനങ്ങളുടെ ജീവൻ രക്ഷിക്കാൻ കഴിഞ്ഞ വർഷത്തെപ്പോലെ ഈ നിരോധനം ഏർപ്പെടുത്തേണ്ടത് അത്യാവശ്യമാണെന്ന് മുഖ്യമന്ത്രി അരവിന്ദ് കെജ്രിവാൾ പറഞ്ഞു.

കഴിഞ്ഞ മൂന്ന് വർഷമായി ദീപാവലി സമയത്ത് ഡൽഹിയിലെ മലിനീകരണത്തിന്റെ ഭീതിജനകമായ അവസ്ഥ കണക്കിലെടുത്ത്, കഴിഞ്ഞ വർഷത്തെപ്പോലെ, എല്ലാത്തരം പടക്കങ്ങളുടെയും സംഭരണത്തിനും വിൽപനയ്ക്കും ഉപയോഗത്തിനും സമ്പൂർണ്ണ നിരോധനം ഏർപ്പെടുത്തിയിട്ടുണ്ടെന്ന് കെജ്രിവാള്‍ ട്വീറ്റ് ചെയ്തു.

“പടക്കങ്ങൾ സംഭരിച്ചതിന് ശേഷം വ്യാപാരികൾക്ക് നഷ്ടമുണ്ടാക്കിയ മലിനീകരണത്തിന്റെ ഗൗരവം കണക്കിലെടുത്ത് കഴിഞ്ഞ വർഷം പൂർണ്ണ നിരോധനം ഏർപ്പെടുത്തിയിരുന്നു. ഇത്തവണ സമ്പൂർണ്ണ നിരോധനം കണക്കിലെടുത്ത് ഒരു തരത്തിലുള്ള സംഭരണവും ചെയ്യരുതെന്ന് എല്ലാ വ്യാപാരികളോടും അഭ്യർത്ഥിക്കുന്നു,” മറ്റൊരു ട്വീറ്റില്‍ കേജ്രിവാള്‍ പറഞ്ഞു.

കോവിഡ് -19 പാൻഡെമിക് സമയത്ത് വായുവിന്റെ ഗുണനിലവാരം കുറഞ്ഞ പ്രദേശങ്ങളിൽ പടക്കങ്ങൾ പൂർണമായും നിരോധിക്കണമെന്ന് ദേശീയ ഹരിത ട്രൈബ്യൂണൽ (എൻജിടി) ആവശ്യപ്പെട്ടതായി ഡൽഹി പരിസ്ഥിതി മന്ത്രി ഗോപാൽ റായ് പറഞ്ഞു.

കഴിഞ്ഞ മൂന്ന് വർഷത്തെ സെൻട്രൽ പൊല്യൂഷൻ കൺട്രോൾ ബോർഡ് (സിപിസിബി) ഡാറ്റ കാണിക്കുന്നത് ദില്ലി ഏതാണ്ട് മോശം മലിനീകരണ സൂചികയുടെ വിഭാഗത്തിലാണ് എന്നാണ്. കഴിഞ്ഞ വർഷം, ഡൽഹിക്ക് പുറമേ, രാജസ്ഥാൻ, ഒഡീഷ, സിക്കിം, പശ്ചിമ ബംഗാൾ, ചണ്ഡീഗഡ്, ഉത്തർപ്രദേശ് എന്നിവിടങ്ങളിലെ 13 ജില്ലകൾ പടക്കങ്ങൾക്ക് സമ്പൂർണ്ണ നിരോധനം ഏർപ്പെടുത്തിയിരുന്നു.

ദീപാവലിക്ക് തൊട്ടുമുമ്പ് നവംബർ 6 ന് പടക്കങ്ങൾക്ക് സമ്പൂർണ്ണ നിരോധനം ഏർപ്പെടുത്താൻ കഴിഞ്ഞ വർഷം ഡൽഹി സർക്കാർ തീരുമാനിച്ചിരുന്നതായി റായ് പറഞ്ഞു.

അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു, “പടക്കങ്ങളുടെ വിൽപനയ്ക്കായി ഡൽഹി പോലീസ് ഇതിനകം താൽക്കാലിക ലൈസൻസ് നൽകിയിട്ടുണ്ട്. വ്യാപാരികൾക്കും പടക്ക നിര്‍മ്മാതാക്കള്‍ക്കും കൂടുതല്‍ നഷ്ടം വരുത്തിവെയ്ക്കാതിരിക്കാനണത്. എന്നാല്‍, പടക്കങ്ങളുടെ ലഭ്യത കാരണം ഡൽഹിയിൽ ആളുകൾ പടക്കം പൊട്ടിക്കാനും തുടങ്ങിയിട്ടുണ്ട്. അത്തരം ഒരു സാഹചര്യം ഒഴിവാക്കാൻ, ഡൽഹി മലിനീകരണ നിയന്ത്രണ സമിതി (ഡിപിസിസി) കഴിഞ്ഞ വർഷത്തെപ്പോലെ എല്ലാത്തരം പടക്കങ്ങളുടെയും വിൽപ്പനയും ഉപയോഗവും സംഭരണവും ഉടനടി പ്രാബല്യത്തിൽ വരുത്തുന്നതിനുള്ള നിർദ്ദേശങ്ങൾ പുറപ്പെടുവിക്കാൻ ഞങ്ങൾ തീരുമാനിച്ചു.

Print Friendly, PDF & Email

Please like our Facebook Page https://www.facebook.com/MalayalamDailyNews for all daily updated news

Leave a Comment