പ്ലസ് വണ്‍ വിദ്യാർത്ഥികൾക്ക് ഫിസിക്കൽ പരീക്ഷ നടത്താൻ കേരളത്തിന് സുപ്രീം കോടതിയുടെ അനുമതി

ന്യൂഡല്‍ഹി: പ്ലസ് വണ്‍ വിദ്യാർത്ഥികൾക്ക് ക്ലാസ് റൂമുകളില്‍ പരീക്ഷ നടത്താനുള്ള കേരള സർക്കാരിന്റെ തീരുമാനത്തെ ചോദ്യം ചെയ്ത ഹർജി സെപ്റ്റംബർ 17 വെള്ളിയാഴ്ച സുപ്രീം കോടതി തള്ളി. സംസ്ഥാന സർക്കാർ വിശദമായ സത്യവാങ്മൂലം സമർപ്പിച്ചിട്ടുണ്ടെന്നും കോവിഡ് -19 സുരക്ഷാ പ്രോട്ടോക്കോൾ പാലിക്കുന്നുണ്ടെന്ന് ഉറപ്പുവരുത്താൻ എല്ലാ നടപടികളും സ്വീകരിക്കുന്നുണ്ടെന്നും ജസ്റ്റിസുമാരായ എഎം ഖാൻവിൽക്കർ, സിടി രവികുമാർ എന്നിവരുടെ ബെഞ്ച് പറഞ്ഞു. കോവിഡ് മാനദണ്ഡങ്ങള്‍ പാലിച്ച് പരീക്ഷ നടത്താമെന്ന സര്‍ക്കാരിന്റെ ഉറപ്പ് മുഖവിലയ്‌ക്കെടുത്താണ് കോടതിയുടെ നടപടി. രാജ്യത്ത് മൂന്നാം തരംഗത്തിന്റെ സാധ്യത ഉടനില്ലെന്നും പരമോന്നത കോടതി വ്യക്തമാക്കി.

ഇക്കാര്യത്തിൽ സമഗ്രമായ സമീപനം സ്വീകരിക്കേണ്ടതുണ്ടെന്നും അധികാരികൾ അവരുടെ കടമകളെക്കുറിച്ച് ബോധവാന്മാരാണെന്നും ബെഞ്ച് പറഞ്ഞു. “സംസ്ഥാനം നൽകുന്ന വിശദീകരണത്തിൽ ഞങ്ങൾക്ക് ബോധ്യമുണ്ട്. അധികാരികൾ എല്ലാ മുൻകരുതലുകളും ആവശ്യമായ നടപടികളും സ്വീകരിക്കും. അതിനാൽ നിർദ്ദിഷ്ട പരീക്ഷയ്ക്ക് ഹാജരാകുന്ന വിദ്യാർത്ഥികൾക്ക് ഒരു അനിഷ്ട സാഹചര്യവും ഉണ്ടാകില്ല,” ബെഞ്ച് പറഞ്ഞു. സെപ്റ്റംബറോടെ കൊറോണയുടെ മൂന്നാം തരംഗത്തിന് സാധ്യതയുള്ളതിനാൽ നേരത്തെയുള്ള അവസരത്തിൽ ഇടപെട്ടതായി സുപ്രീം കോടതി പറഞ്ഞു. എന്നാല്‍, ഇത് “ഉടനടി നടക്കില്ല” എന്ന് ബെഞ്ച് നിരീക്ഷിച്ചു.

ഏഴ് ലക്ഷം പേര്‍ ഓഫ്‌ലൈനായി നീറ്റ് പരീക്ഷ എഴുതിയത് പരാമര്‍ശിച്ചുകൊണ്ടാണ് പ്ലസ് വണ്‍ പരീക്ഷയ്ക്ക് എതിരായ ഹര്‍ജികള്‍ കോടതി തള്ളിയത്. ഇതിന് പുറമേ സാങ്കേതിക സര്‍വ്വകലാശാല ഓഫ്‌ലൈനായി നടത്തിയ പരീക്ഷയില്‍ ഒരു ലക്ഷം പേര്‍ പങ്കെടുത്തുവെന്ന സര്‍ക്കാരിന്റെ സത്യവാങ്മൂലത്തിലെ കണക്കുകളും സുപ്രീംകോടതി ചൂണ്ടിക്കാട്ടി. സര്‍ക്കാര്‍ സത്യവാങ്മൂലത്തിന് മറുപടി നല്‍കാന്‍ സമയം അനുവദിക്കണമെന്ന ഹര്‍ജിക്കാരുടെ ആവശ്യം കോടതി അംഗീകരിച്ചില്ല.

കേരള സര്‍ക്കാരിന്റെ സത്യവാങ്മൂലത്തില്‍ പറയുന്നത്:

• ഓഫ്‌ലൈന്‍ ആയി പരീക്ഷ നടത്തുന്നത് കൊണ്ട് ചോദ്യപേപ്പര്‍ ചോര്‍ച്ച ഉണ്ടാകുന്നത് തടയാന്‍ കഴിയും.
• മോഡല്‍ പരീക്ഷയുടെ അടിസ്ഥാനത്തില്‍ മാര്‍ക്ക് നിശ്ചയിക്കണമെന്ന ആവശ്യം അംഗീകരിക്കാന്‍ കഴിയില്ല.
• വീടുകളില്‍ ഇരുന്നാണ് രക്ഷകര്‍ത്താക്കളുടെ സാന്നിധ്യത്തില്‍ വിദ്യാര്‍ത്ഥികള്‍ മോഡല്‍ പരീക്ഷ എഴുതിയത്.
• എന്നാല്‍ ഓഫ്‌ലൈനായി പരീക്ഷ നടത്തുമ്പോള്‍ അധ്യാപകരുടെ സാന്നിധ്യത്തിലാണ് പരീക്ഷ എഴുതുന്നത്.
• സിബിഎസ്ഇ, ഐസിഎസ്ഇ മൂല്യനിര്‍ണയത്തില്‍ നിന്ന് വ്യത്യസ്തമാണ് കേരളത്തില്‍ മാര്‍ക്ക് കണക്കാക്കുന്നത്. ഉന്നത വിദ്യാഭ്യാസ കോഴ്‌സുകളില്‍ പ്രവേശനയോഗ്യത കണക്കാക്കന്‍ പ്ലസ് വണ്‍ പരീക്ഷ, പ്ലസ് ടു പരീക്ഷ മാര്‍ക്കിന് ഒപ്പം കൂട്ടും.
• കഴിഞ്ഞ പ്ലസ് ടു പരീക്ഷയില്‍ തോറ്റ വിദ്യാര്‍ത്ഥികള്‍ക്ക് വിജയിക്കണമെങ്കില്‍ പരാജയപ്പെട്ട വിഷയത്തിലെ പ്ലസ് ടു, പ്ലസ് വണ്‍ പരീക്ഷ വിജയിക്കേണ്ടതുണ്ട്. പരീക്ഷ ഓഫ്‌ലൈനായി നടത്തിയില്ലെങ്കില്‍ തോറ്റ വിദ്യാര്‍ത്ഥികള്‍ക്ക് നികത്താനാകാത്ത നഷ്ടം ഉണ്ടാകും.
• ഏപ്രിലില്‍ എസ്എസ്എല്‍സി, പ്ലസ് ടു പരീക്ഷകള്‍ കേരളം കൊവിഡ് പ്രോട്ടോക്കോള്‍ പാലിച്ച് നടത്തിയിരുന്നു. പ്ലസ് ടു പരീക്ഷയ്ക്ക് ഒപ്പമായിരുന്നു. പ്ലസ് വണ്‍ പരീക്ഷ നടത്തേണ്ടിയിരുന്നത്. എന്നാല്‍ കൊവിഡ് പ്രോട്ടോക്കോള്‍ പ്രകാരമുള്ള ക്രമീകരണങ്ങള്‍ ഉണ്ടായിരുന്നതിനാലാണ് പരീക്ഷകള്‍ ഒരുമിച്ച് നടത്താന്‍ കഴിയാതിരുന്നതെന്നും സത്യവാങ്മൂലത്തില്‍ ചൂണ്ടിക്കാട്ടിയിരുന്നു.

“സംസ്ഥാനത്ത് ആശങ്കാജനകമായ സാഹചര്യമുണ്ട്” എന്ന് പറഞ്ഞുകൊണ്ട്, കോവിഡ് -19 കേസുകൾ വർദ്ധിക്കുന്നതിനിടയിൽ സെപ്റ്റംബർ 6 മുതൽ ആരംഭിക്കുന്ന 9-ആം ക്ലാസിലെ ഓഫ്‌ലൈൻ പരീക്ഷകൾ നടത്താനുള്ള കേരള സർക്കാരിന്റെ തീരുമാനം സെപ്റ്റംബർ 3-ന് സുപ്രീം കോടതി ഒരാഴ്ചത്തേക്ക് സ്റ്റേ ചെയ്തിരുന്നു. കേരളത്തിലെ കേസുകൾ രാജ്യത്തെ 70% കേസുകളാണെന്നും ഈ പ്രായത്തിലുള്ള കുട്ടികൾക്ക് ഈ അപകടസാധ്യത വെളിപ്പെടുത്താനാകില്ലെന്നും കോടതി നിരീക്ഷിച്ചു.

Print Friendly, PDF & Email

Please like our Facebook Page https://www.facebook.com/MalayalamDailyNews for all daily updated news

Related News

Leave a Comment