കോവിഡ് -19 മാനദണ്ഡങ്ങൾ ലംഘിച്ചുവെന്ന് ആരോപിച്ച് ഡല്‍ഹി ഗുരുദ്വാര ബംഗ്ലാ സാഹിബ് അടച്ചുപൂട്ടാൻ ഉത്തരവ്

ന്യൂഡൽഹി: കോവിഡ് -19 മാനദണ്ഡങ്ങൾ ലംഘിച്ചതുമായി ബന്ധപ്പെട്ട് ഗുരുദ്വാര ബംഗ്ലാ സാഹിബ് അടച്ചുപൂട്ടാൻ ഡല്‍ഹി ചാണക്യപുരി ജില്ലാ ഭരണകൂടം ഉത്തരവിട്ടു.

ഭരണകൂടത്തിന്റെ ഈ ഉത്തരവിന് ശേഷം, ഡൽഹി സിഖ് ഗുരുദ്വാര മാനേജ്മെന്റ് കമ്മിറ്റി ചെയർമാൻ മഞ്ജീന്ദർ സിംഗ് സിർസ ബന്ധപ്പെട്ട ഉദ്യോഗസ്ഥർക്കെതിരെ നടപടി ആവശ്യപ്പെട്ടു.

ബംഗ്ലാ സാഹിബ് ഗുരുദ്വാരയുടെ മാനേജ്മെന്റ് ഡൽഹി ദുരന്തനിവാരണ അതോറിറ്റിയുടെ നിർദ്ദേശങ്ങൾ ലംഘിച്ചതായി എക്സിക്യൂട്ടീവ് മജിസ്ട്രേറ്റ് (ചാണക്യപുരി) സമർപ്പിച്ച റിപ്പോർട്ടിൽ കണ്ടെത്തിയതായി സെപ്റ്റംബർ 16 ന് ചാണക്യപുരി സബ് ഡിവിഷണൽ മജിസ്ട്രേറ്റാണ് (SDM) ഉത്തരവ് പുറപ്പെടുവിച്ചത്. ‘ഗുരുദ്വാരയ്ക്കുള്ളിൽ സന്ദർശകരെ അനുവദിച്ചു’ എന്നാണ് ഉത്തരവില്‍ പറയുന്നത്. ആയതിനാല്‍ ബംഗ്ലാ സാഹിബ് ഗുരുദ്വാര സന്ദർശകർക്കായി ഉടനടി പ്രാബല്യത്തോടെ അടച്ചുപൂട്ടാനാണ് ഉത്തരവില്‍ ആവശ്യപ്പെട്ടിട്ടുള്ളത്.

“മേൽപ്പറഞ്ഞ ഉത്തരവ് പാലിക്കുന്നതിൽ പരാജയപ്പെടുന്നത് നിയമത്തിന്റെ പ്രസക്തമായ വകുപ്പിന് കീഴിൽ കർശനമായ ശിക്ഷാനടപടികൾക്ക് ഇടയാക്കും. കോവിഡ് -19 ന്റെ വെളിച്ചത്തിൽ, വിഷയം അടിയന്തിരമായി പരിഗണിക്കണം. ന്യൂഡൽഹി ജില്ലയിലെ ജില്ലാ മജിസ്ട്രേറ്റിന്റെ മുൻകൂർ അംഗീകാരത്തോടെയാണ് ഇഷ്യു ചെയ്തത്,” ഉത്തരവില്‍ എസ് ഡി എം പറയുന്നു.

ഡൽഹി ദുരന്തനിവാരണ അതോറിറ്റി (ഡിഡിഎംഎ) മതപരമായ സ്ഥലങ്ങൾ വീണ്ടും തുറക്കാൻ നേരത്തെ ഉത്തരവിട്ടിരുന്നെങ്കിലും കൊറോണ വൈറസ് അണുബാധ പടരാതിരിക്കാൻ സന്ദർശകരെ അനുവദിച്ചില്ല.

അതേസമയം, ശിരോമണി അകാലിദൾ (എസ്എഡി) നേതാവും സ്ഥാനമൊഴിയുന്ന ഡൽഹി സിഖ് ഗുരുദ്വാര പർബന്ധക് കമ്മിറ്റി (ഡിഎസ്ജിഎംസി) മേധാവിയുമായ മഞ്ജീന്ദർ സിംഗ് സിർസ ചാണക്യപുരി എസ്ഡിഎമ്മിന്റെ ഉത്തരവിൽ അതൃപ്തി പ്രകടിപ്പിക്കുകയും മുഖ്യമന്ത്രി അരവിന്ദ് കെജ്രിവാളിനോട് ജില്ലാ ഉദ്യോഗസ്ഥർക്കെതിരെ നടപടി ആവശ്യപ്പെടുകയും ചെയ്തു.

ട്വിറ്ററിലെ ഒരു വീഡിയോ സന്ദേശത്തിൽ അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു, “കോവിഡ് ലംഘനം ആരോപിച്ച് ഗുരുദ്വാര ശ്രീ ബംഗ്ലാ സാഹിബ് അടച്ചുപൂട്ടാൻ എസ്ഡിഎം ചാണക്യപുരി പുറപ്പെടുവിച്ച ഈ ഉത്തരവ് നിസ്സാരമായ നടപടിയാണ്! ഡൽഹി സർക്കാരിന്റെ ഈ അസുഖകരമായ മാനസികാവസ്ഥയെ ഞങ്ങൾ അപലപിക്കുകയും അരവിന്ദ് കെജ്രിവാൾ ജിയുമായി ബന്ധപ്പെട്ട ഗീത ഗ്രോവർ, ഡിസി, എസ്ഡിഎം എന്നിവർക്കെതിരെ കർശന നടപടി ആവശ്യപ്പെടുകയും ചെയ്യുന്നു.”

കോവിഡ് -19 ന്റെ രണ്ടാം തരംഗത്തിലും ലോക്ക്ഡൗണിലും രോഗികൾക്ക് കിടക്കകൾ ക്രമീകരിച്ച് ‘ലങ്കർ’ (സൗജന്യ ഭക്ഷണ സേവനം) സംഘടിപ്പിച്ച് നിരവധി ആളുകളെ സഹായിച്ച ഗുരുദ്വാര അടയ്ക്കാനാണ് ഉത്തരവ് പുറപ്പെടുവിച്ചതെന്ന് സിർസ പറഞ്ഞു.

ചാണക്യപുരി എസ്ഡിഎം ഓഫീസ് ഡിഡിഎംഎയുടെ ഉത്തരവ് അനുസരിച്ചാണ് പ്രവര്‍ത്തിച്ചതെന്ന് പറഞ്ഞു. ഇതിനെക്കുറിച്ച് കൂടുതൽ പ്രതികരിക്കാനും വിസമ്മതിച്ചു.

ചാണക്യപുരി എസ്ഡിഎം ഗീത ഗ്രോവർ തന്റെ ടീം സെപ്റ്റംബർ 16 ന് ഗുരുദ്വാര സന്ദർശിച്ചതായി പറഞ്ഞു. “ഞങ്ങൾ ഗുരുദ്വാര അടച്ചുപൂട്ടാന്‍ പറഞ്ഞിട്ടില്ല. സന്ദര്‍ശകരെ അനുവദിക്കാന്‍ DDMA ഉത്തരവ് പുറപ്പെടുവിക്കുന്നതുവരെ അടച്ചിടാനാണ് പറഞ്ഞത്,” എസ്ഡി‌എം പറഞ്ഞു.

Print Friendly, PDF & Email

Please like our Facebook Page https://www.facebook.com/MalayalamDailyNews for all daily updated news

Leave a Comment