സെപ്റ്റംബർ 24 ന് പ്രധാനമന്ത്രി മോദി-ബൈഡന്‍ ഉഭയകക്ഷി കൂടിക്കാഴ്ച വൈറ്റ് ഹൗസ് സ്ഥിരീകരിച്ചു

സെപ്റ്റംബർ 24 ന് പ്രധാനമന്ത്രി നരേന്ദ്ര മോദിയുമായുള്ള ഉഭയകക്ഷി യോഗത്തിൽ യുഎസ് പ്രസിഡന്റ് ജോ ബൈഡൻ പങ്കെടുക്കുമെന്ന് വൈറ്റ് ഹൗസ് തിങ്കളാഴ്ച സ്ഥിരീകരിച്ചു.

സെപ്റ്റംബർ 24 ന് ജോ ബൈഡൻ ആതിഥേയത്വം വഹിക്കുന്ന ആദ്യത്തെ വ്യക്തിപരമായ ക്വാഡ് ഉച്ചകോടിയുടെ ഭാഗമായാണ് ഉഭയകക്ഷി യോഗം നടക്കുന്നത്. ക്വാഡ് ഉച്ചകോടിയിൽ പ്രധാനമന്ത്രി മോദി, ഓസ്ട്രേലിയൻ പ്രധാനമന്ത്രി സ്കോട്ട് മോറിസൺ, ജാപ്പനീസ് പ്രധാനമന്ത്രി യോഷിഹൈഡ് സുഗ എന്നിവർ പങ്കെടുക്കും.

ഇത് സംബന്ധിച്ച വിവരങ്ങൾ വൈറ്റ് ഹൗസ് പങ്കുവെച്ചു. ഈ കൂടിക്കാഴ്ചയ്ക്ക് ശേഷമാണ് വൈറ്റ് ഹൗസിൽ QUAD നേതാക്കളുടെ യോഗം. അതിൽ അഫ്ഗാനിസ്ഥാൻ, ഇന്തോ-പസഫിക്, കോവിഡ് -19 പകർച്ചവ്യാധി, കാലാവസ്ഥാ പ്രതിസന്ധി തുടങ്ങിയ സൂക്ഷ്മമായ കാര്യങ്ങൾ ചർച്ച ചെയ്യപ്പെടും.

ഇതാദ്യമായാണ് വൈറ്റ് ഹൗസ് ക്വാഡ് ലീഡേഴ്സ് ഉച്ചകോടിക്ക് ആതിഥ്യം വഹിക്കുന്നത്. ലഭിക്കുന്ന വിവരമനുസരിച്ച്, സെപ്റ്റംബർ 23 ന് പ്രധാനമന്ത്രി മോദി ജപ്പാനും ഓസ്‌ട്രേലിയയുമായി പ്രത്യേക ഉഭയകക്ഷി കൂടിക്കാഴ്ചകൾ നടത്തും.

കൂടാതെ ജാപ്പനീസ് പ്രധാനമന്ത്രി യോഷിഹൈഡ് സുഗ, ഓസ്ട്രേലിയൻ പ്രധാനമന്ത്രി സ്കോട്ട് മോറിസൺ എന്നിവർക്കൊപ്പം, വിവിധ പദ്ധതികളിലൂടെ ഇന്ത്യ ഇടപഴകൽ വർദ്ധിപ്പിക്കുമ്പോൾ, തുറന്നതും സ്വതന്ത്രവും സമൃദ്ധവും നിയമങ്ങൾ അധിഷ്ഠിതവുമായ ഇന്തോ-പസഫിക് മേഖല എന്ന പൊതു ലക്ഷ്യത്തെ പ്രധാനമന്ത്രി മോദി മുന്നോട്ട് കൊണ്ടുപോകും.

ആറ് മാസത്തിനുള്ളിൽ പ്രധാനമന്ത്രി മോദിയുടെ ആദ്യ വിദേശ സന്ദർശനമാണ് അമേരിക്കൻ സന്ദർശനം. പ്രസിഡന്റ് ബൈഡന്‍ അധികാരമേറ്റതിന് ശേഷം ഇതാദ്യമായാണ് അദ്ദേഹം രാജ്യം സന്ദർശിക്കുന്നത്.

ക്വാഡ് ഉച്ചകോടിക്ക് ശേഷം, സെപ്റ്റംബർ 25 ന് നടക്കുന്ന ഐക്യരാഷ്ട്രസഭയുടെ 76 -ാമത് സമ്മേളനത്തെ അഭിസംബോധന ചെയ്യാൻ പ്രധാനമന്ത്രി ന്യൂയോർക്കിലേക്ക് പോകും.

Print Friendly, PDF & Email

Please like our Facebook Page https://www.facebook.com/MalayalamDailyNews for all daily updated news

Leave a Comment