കടബാധ്യത അമേരിക്കയെ ശാശ്വതമായി ദുർബലപ്പെടുത്തും: ട്രഷറി

വാഷിംഗ്ടണ്‍: ചരിത്രപരമായ സാമ്പത്തിക പ്രതിസന്ധി ഒഴിവാക്കുന്നതിനായി ഫെഡറൽ കട പരിധി ഉയർത്താൻ കോൺഗ്രസിനുള്ള ആഹ്വാനം യുഎസ് ട്രഷറി സെക്രട്ടറി ജാനറ്റ് യെല്ലൻ പുതുക്കി.

കോൺഗ്രസ് അങ്ങനെ ചെയ്യുന്നതിൽ പരാജയപ്പെട്ടാൽ, ഒക്ടോബറിൽ ബില്ലുകൾ അടയ്ക്കാൻ സർക്കാരിന് പണം തികയാതെ വരുമെന്ന് യെല്ലൻ വാൾസ്ട്രീറ്റ് ജേണൽ അഭിപ്രായത്തിൽ എഴുതി.

“സാമ്പത്തിക പാർട്ടികളുടെയും ട്രഷറി ഉദ്യോഗസ്ഥരുടെയും ഇടയിൽ ഉയർന്ന അഭിപ്രായ സമന്വയം, കട പരിധി ഉയർത്തുന്നതിൽ പരാജയപ്പെടുന്നത് വ്യാപകമായ സാമ്പത്തിക ദുരന്തത്തിന് കാരണമാകും,” അവര്‍ പറഞ്ഞു.

നിലവിലെ പരിധി ഉയർത്തുന്നതിനോ താൽക്കാലികമായി നിർത്തുന്നതിനോ പിന്തുണയ്ക്കാൻ വിസമ്മതിച്ച ഡെമോക്രാറ്റുകളും റിപ്പബ്ലിക്കൻമാരും തമ്മിലുള്ള തർക്കത്തിനിടയിൽ ഹൗസ് അടുത്തയാഴ്ച യുഎസിന്റെ 28 ട്രില്യൺ ഡോളർ കട പരിധി ഉയർത്തുന്നതിനായി വോട്ടെടുപ്പ് നടത്തും.

ഒരു സ്ഥിര സ്ഥിതി മൂലമുണ്ടായ പ്രതിസന്ധി “തുടർച്ചയായ പൊതുജനാരോഗ്യ അടിയന്തരാവസ്ഥയുടെ നാശനഷ്ടങ്ങൾ വർദ്ധിപ്പിക്കും,” യുഎസ് സമ്പദ്‌വ്യവസ്ഥയെ മാന്ദ്യത്തിലേക്ക് തള്ളിവിട്ട് “ശാശ്വതമായി ദുർബല രാഷ്ട്രമായി” മാറുമെന്ന് യെല്ലന്‍ മുന്നറിയിപ്പ് നല്‍കി.

ഉയർന്ന വായ്പച്ചെലവിലൂടെയും കുറഞ്ഞ ആസ്തി വിലകളിലൂടെയും ഉപഭോക്താക്കൾക്ക് ഉണ്ടാകുന്ന സാമ്പത്തിക നാശവും അവർ വിവരിച്ചു.

“മറ്റേതൊരു രാജ്യത്തേക്കാളും ചിലവു കുറഞ്ഞ രീതിയിൽ നമുക്ക് വായ്പയെടുക്കാൻ കഴിയും, വീഴ്ച വരുത്തിയാൽ ഈ അസൂയാവഹമായ സാമ്പത്തിക സ്ഥാനത്തെ അപകടത്തിലാക്കും. ഇത് അമേരിക്കയെ ജീവിക്കാൻ കൂടുതൽ ചെലവേറിയ സ്ഥലമാക്കി മാറ്റും, കാരണം വായ്പയെടുക്കുന്നതിനുള്ള ഉയർന്ന ചിലവ് ഉപഭോക്താക്കളിൽ വരും,” യെല്ലൻ എഴുതി. “മോർട്ട്ഗേജ് പേയ്മെന്റുകൾ, കാർ വായ്പകൾ, ക്രെഡിറ്റ് കാർഡ് ബില്ലുകൾ – ക്രെഡിറ്റ് ഉപയോഗിച്ച് വാങ്ങുന്നതെല്ലാം സ്ഥിരസ്ഥിതിയായി ചെലവേറിയതായിരിക്കും.”

അതേസമയം, മുൻ പ്രസിഡന്റ് ഡൊണാൾഡ് ട്രംപിന്റെ ഭരണകാലത്ത് കോൺഗ്രസ് രണ്ട് തവണയും വായ്പാ പരിധിയെക്കുറിച്ച് സംസാരിച്ചതായി പ്രതിനിധി സഭ സ്പീക്കർ നാൻസി പെലോസി പറഞ്ഞു. “ഈ മാസം ഞങ്ങൾ കടത്തിന്റെ പരിധി ഏറ്റെടുക്കുമ്പോൾ, അത് വീണ്ടും ഉഭയകക്ഷി ബന്ധത്തോടെയായിരിക്കുമെന്ന് ഞങ്ങൾ പ്രതീക്ഷിക്കുന്നു,” പെലോസി പറഞ്ഞു.

എന്നാല്‍, റിപ്പബ്ലിക്കൻ പിന്തുണയില്ലാതെ ഡെമോക്രാറ്റുകൾക്ക് കട പരിധി വർദ്ധനവ് പാസാക്കേണ്ടിവരുമെന്ന് ഹൗസ് ഭൂരിപക്ഷ വിപ്പ് ജിം ക്ലൈബർൺ ഞായറാഴ്ച പറഞ്ഞു.

Print Friendly, PDF & Email

Please like our Facebook Page https://www.facebook.com/MalayalamDailyNews for all daily updated news

Leave a Comment