സൈനിക പിഴവുകൾക്കുശേഷം ‘വിട്ടുവീഴ്ചയില്ലാത്ത നയതന്ത്രത്തിന്റെ’ യുഗം ബൈഡന്‍ വാഗ്ദാനം ചെയ്തു

ന്യൂയോർക്ക്: പ്രസിഡന്റ് ജോ ബൈഡൻ ചൊവ്വാഴ്ച അഫ്ഗാനിസ്ഥാനിൽ നിന്നുള്ള അമേരിക്കയുടെ പിന്മാറ്റത്തെ പ്രതിരോധിച്ചു. ഐക്യരാഷ്ട്രസഭയിൽ നടത്തിയ പ്രസംഗത്തിൽ, ജനാധിപത്യ വിരുദ്ധ സംവിധാനങ്ങളിൽ നിന്നുള്ള ആഗോള വെല്ലുവിളിയിൽ ശ്രദ്ധ കേന്ദ്രീകരിക്കാനുള്ള യുഎസ് നയത്തെ പിന്തുടരേണ്ടത് അനിവാര്യമാണെന്ന് വാദിച്ചു.

“അഫ്ഗാനിസ്ഥാനിലെ 20 വർഷത്തെ സംഘർഷം ഞങ്ങൾ അവസാനിപ്പിച്ചു, നിരന്തരമായ യുദ്ധത്തിന്റെ ഈ യുഗം അവസാനിപ്പിക്കുമ്പോൾ, ഞങ്ങൾ അശ്രാന്തമായ നയതന്ത്രത്തിന്റെ ഒരു പുതിയ യുഗം തുറക്കുകയാണ്,” യുഎൻ ജനറൽ അസംബ്ലിയിൽ യു എസ് പ്രസിഡന്റായി ആദ്യമായി പ്രത്യക്ഷപ്പെട്ടുകൊണ്ട് ബൈഡൻ പറഞ്ഞു.

അഫ്ഗാൻ പിൻവാങ്ങലിനെതിരായ വിമർശനത്തെ അഭിമുഖീകരിച്ച്, സുപ്രധാന യുഎസ് ദേശീയ താൽപ്പര്യങ്ങൾ സംരക്ഷിക്കുമെന്ന് ബൈഡന്‍ പ്രതിജ്ഞയെടുത്തു. എന്നാൽ “ദൗത്യം വ്യക്തവും കൈവരിക്കാവുന്നതുമായിരിക്കണം” എന്നും, അമേരിക്കൻ സൈന്യം ലോകമെമ്പാടും നമ്മള്‍ കാണുന്ന എല്ലാ പ്രശ്നത്തിനും പരിഹാരമാര്‍ഗമായി ഉപയോഗിക്കരുതെന്നും പറഞ്ഞു.

തന്റെ റിപ്പബ്ലിക്കൻ മുൻഗാമിയായ ഡൊണാൾഡ് ട്രംപ് പിന്തുടര്‍ന്ന “അമേരിക്ക ഫസ്റ്റ്” നയങ്ങൾക്ക് ശേഷം അമേരിക്ക ലോകമെമ്പാടുമുള്ള പങ്കാളികൾക്ക് വിശ്വസനീയമായ ഒരു സഖ്യകക്ഷിയായി തുടരും എന്നതിന് ഒരു ശക്തമായ സന്ദേശം നല്‍കാന്‍ ആഗ്രഹിക്കുന്നതായി ബൈഡന്‍ പറഞ്ഞു.

ലോകം നിർണായകമായ ഒരു ദശകത്തെ അഭിമുഖീകരിക്കുകയാണെന്നും വിവിധ വെല്ലുവിളികളെ അഭിമുഖീകരിക്കുന്നത് “നമ്മുടെ പൊതു മനുഷ്യത്വം തിരിച്ചറിയാനുള്ള നമ്മുടെ കഴിവിനെ ആശ്രയിച്ചിരിക്കും” എന്നും അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു. ആഗോള പാൻഡെമിക്, കാലാവസ്ഥാ വ്യതിയാനം, സൈബർ ഭീഷണികൾ, ആഗോള ഊർജ്ജ ചലനാത്മകത എന്നിവയുടെ മാറ്റം കൈകാര്യം ചെയ്യുന്നതുപോലുള്ള വെല്ലുവിളികളിൽ കഴിഞ്ഞ കാലത്തെ യുദ്ധങ്ങൾ തുടരുന്നതിനുപകരം ഞങ്ങൾ ഞങ്ങളുടെ കണ്ണുകൾ തുറക്കുകയാണെന്നും അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു.

 

 

Print Friendly, PDF & Email

Please like our Facebook Page https://www.facebook.com/MalayalamDailyNews for all daily updated news

Leave a Comment