ന്യൂഡൽഹിയിലെ അസദുദ്ദീൻ ഒവൈസിയുടെ ഔദ്യോഗിക വസതിക്കു നേരെ ആക്രമണം; അഞ്ച് ഹിന്ദു സേനാംഗങ്ങളെ അറസ്റ്റു ചെയ്തു

ന്യൂഡൽഹിയിലെ അശോക റോഡിലുള്ള ഓൾ ഇന്ത്യ മജ്ലിസ്-ഇ-ഇത്തെഹാദ്-ഉൾ-മുസ്ലീമീൻ (AIMIM) മേധാവിയും ഹൈദരാബാദ് പാർലമെന്റ് അംഗവും (MP) അസദുദ്ദീൻ ഒവൈസിയുടെ ഔദ്യോഗിക വസതി ചൊവ്വാഴ്ച ആക്രമിക്കപ്പെട്ടു. സംഭവസമയത്ത് എംപി ഉത്തർപ്രദേശിലായിരുന്നു. വീടിന്റെ സൂക്ഷിപ്പുകാരനായ രാജുവിനെയും ആക്രമിച്ചു. രാജുവിന്റെ പരാതിയുടെ അടിസ്ഥാനത്തിൽ, ഹിന്ദു സേനയിലെ അഞ്ച് അംഗങ്ങളെ ഡൽഹി പോലീസ് അറസ്റ്റ് ചെയ്തു. പ്രതികൾ മഴുവും മറ്റ് മാരകായുധങ്ങളും ഉപയോഗിച്ചാണ് ആക്രമണം നടത്തിയതെന്നും വസതിക്കു നേരെ കല്ലെറിയുകയും ചെയ്തതായി പരാതിയിൽ പറയുന്നു. വൈകീട്ട് 5 മണിയോടെയാണ് സംഭവത്തെക്കുറിച്ച് വിവരം ലഭിച്ചതെന്നും സംഭവസ്ഥലത്തേക്ക് കുതിച്ചെത്തിയെന്നും ഡെപ്യൂട്ടി പോലീസ് കമ്മീഷണർ (ന്യൂഡൽഹി) ദീപക് യാദവ് പറഞ്ഞു.

“എന്റെ ഈ വസതി ആക്രമിക്കുന്നത് ഇതാദ്യമല്ല. 2015 ലും സമാനമായ സംഭവം നടന്നു. തന്റെ അയൽവാസിയായിരുന്ന രാജ്നാഥ് സിംഗ് കേന്ദ്ര ആഭ്യന്തര മന്ത്രിയായിരുന്നപ്പോഴാണത്,” ഒവൈസി പറഞ്ഞു.

“മതരാഷ്ട്രീയവും വിദ്വേഷവും നിറഞ്ഞ ഈ രാഷ്ട്രീയ ആവാസവ്യവസ്ഥ ഇത്തരം പ്രവര്‍ത്തികള്‍ ചെയ്യാന്‍ ധൈര്യപ്പെടുകയും ചെയ്യുന്നു. ഒരു എംപിയുടെ വീട് ലക്ഷ്യമിട്ട് നശിപ്പിക്കാൻ കഴിയുമെങ്കിൽ, നാളെ അവർക്ക് ഒരു പടി കൂടി മുന്നോട്ട് പോകാൻ കഴിയും. ഇവ ഹിന്ദുത്വ ബ്രിഗേഡിന്റെ പ്രധാന ഘടകങ്ങളാണ്,” അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു.

കേന്ദ്ര സുരക്ഷാ സേന കാവൽ നിൽക്കുന്ന ഇന്ത്യൻ തിരഞ്ഞെടുപ്പ് കമ്മീഷന്റെ ഓഫീസ് തന്റെ അയൽവാസിയാണെന്ന് ചൂണ്ടിക്കാണിച്ചുകൊണ്ട്, അദ്ദേഹത്തിന്റെ വസതി അതീവ സുരക്ഷിതമായ മേഖലയിൽ സ്ഥിതി ചെയ്തിട്ടും ആക്രമണം നടന്നതായി അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു. “നിങ്ങൾക്ക് വന്ന് പ്രതിഷേധിക്കാം, എനിക്കെതിരെ ഒരു പ്രസ്താവന നൽകാം, പക്ഷേ എന്തിനാണ് വന്ന് നശിപ്പിക്കുന്നത്? അവർ എത്രമാത്രം തീവ്രവാദികളാണെന്ന് ഇത് കാണിക്കുന്നു. ഇത് സർക്കാരിന് കാണാനാകുന്നതാണ്,” അദ്ദേഹം കൂട്ടിച്ചേർത്തു.

അതേസമയം, ഇന്ത്യൻ ശിക്ഷാനിയമത്തിലെ (IPC) സെക്ഷൻ 427, 188 എന്നിവ പ്രകാരം പ്രതികൾക്കെതിരെ പാർലമെന്റ് സ്ട്രീറ്റ് പോലീസ് സ്റ്റേഷനിൽ കേസ് രജിസ്റ്റർ ചെയ്തിട്ടുണ്ട്.

സോഷ്യൽ മീഡിയയിൽ പങ്കുവച്ച ഒരു വീഡിയോ ക്ലിപ്പിൽ, ഹിന്ദു സേനയുടെ സംസ്ഥാന പ്രസിഡന്റ് ലളിത് കുമാർ പറഞ്ഞു, “ഒവൈസിയുടെ റാലികളിൽ ഹിന്ദുക്കൾക്കെതിരെ സംസാരിക്കുമ്പോൾ അവനെ ഒരു പാഠം പഠിപ്പിക്കാനാണ്” അവർ ഒവൈസിയുടെ വസതിയിലേക്ക് പോയത്.” ആക്രമണത്തിന്റെ വീഡിയോ അവർ റെക്കോർഡ് ചെയ്യുകയും സോഷ്യൽ മീഡിയയിൽ പ്രചരിപ്പിക്കുകയും ചെയ്തു.

തുടർച്ചയായ ട്വീറ്റുകളിൽ ഒവൈസി പറഞ്ഞു, “തീവ്രവാദികളായ ഗുണ്ടകൾ എന്റെ ഡൽഹി വസതി തകർത്തു. അവരുടെ ഭീരുത്വം നന്നായി അറിയപ്പെടുന്നു, പതിവുപോലെ അവർ ഒരു കൂട്ടമായി വന്നു, ഞാൻ വീട്ടിലില്ലാത്ത സമയവും അവർ തിരഞ്ഞെടുത്തു. അവർ ആയുധധാരികളായിരുന്നു. കോടാലികളും വടികളും ഉപയോഗിച്ച് അവർ എന്റെ വീടിന് നേരെ കല്ലെറിഞ്ഞു, എന്റെ നെയിം പ്ലേറ്റ് നശിപ്പിക്കപ്പെട്ടു.

“കഴിഞ്ഞ 40 വർഷമായി വീടിന്റെ സൂക്ഷിപ്പുകാരനായ രാജുവിനെ ആക്രമിച്ചു. ആൾക്കൂട്ടം വർഗീയ മുദ്രാവാക്യം വിളിക്കുകയും എന്നെ കൊല്ലുമെന്ന് ഭീഷണിപ്പെടുത്തുകയും ചെയ്തു. രാജുവിന്റെ കൊച്ചുമക്കൾ ഇപ്പോൾ ഭയത്തിലാണ് ജീവിക്കുന്നത്. രാജു പോലീസിൽ പരാതി നൽകിയിട്ടുണ്ട്. നടപടി എടുക്കുമെന്ന് പ്രതീക്ഷിക്കുന്നു, “അദ്ദേഹം കൂട്ടിച്ചേർത്തു.

“ഇത് മൂന്നാം തവണയാണ് എന്റെ വസതി ആക്രമിക്കപ്പെടുന്നത്. കഴിഞ്ഞ തവണ അത് നശിപ്പിക്കപ്പെട്ടു, രാജ്‌നാഥ് സിംഗ് ആഭ്യന്തര മന്ത്രി മാത്രമല്ല, എന്റെ അയൽക്കാരനും കൂടിയായിരുന്നു. എന്റെ വീടിന് തൊട്ടടുത്താണ് തിരഞ്ഞെടുപ്പ് കമ്മീഷൻ ആസ്ഥാനം, പാർലമെന്റ് സ്ട്രീറ്റ് പോലീസ് സ്റ്റേഷൻ എന്റെ വീടിന്റെ തൊട്ടടുത്താണ്. പ്രധാനമന്ത്രിയുടെ വസതി 8 മിനിറ്റ് അകലെയാണ്. ഒരു എംപിയുടെ വീട് സുരക്ഷിതമല്ലെങ്കിൽ അമിത് ഷാ എന്ത് സന്ദേശമാണ് ജനങ്ങള്‍ക്ക് നല്‍കുന്നത്?” ഒവൈസി ചോദിച്ചു.

“നമ്മൾ എങ്ങനെയാണ് റാഡിക്കലൈസേഷനെതിരെ പോരാടേണ്ടതെന്ന് ലോകത്തോട് പ്രധാനമന്ത്രി പ്രസംഗിക്കുന്നു, ആരാണ് ഈ ഗുണ്ടകളെ തീവ്രവാദികളാക്കിയതെന്ന് അദ്ദേഹം ദയവായി പറയൂ? ഇത് എന്നെ ഭയപ്പെടുത്തുമെന്ന് ഈ തെമ്മാടികൾ കരുതുന്നുവെങ്കിൽ, അവർക്ക് മജ്‌ലിസിനെയും ഞങ്ങളേയും ശരിക്ക് അറിയില്ല. ഞങ്ങൾ ഒരിക്കലും നീതിക്കായുള്ള ഞങ്ങളുടെ പോരാട്ടം നിര്‍ത്തുകയില്ല,” ഒവൈസി ട്വിറ്ററിൽ കുറിച്ചു.

Print Friendly, PDF & Email

Please like our Facebook Page https://www.facebook.com/MalayalamDailyNews for all daily updated news

Leave a Comment