ഗ്രീൻഫീൽഡ് നോയിഡ അന്താരാഷ്ട്ര വിമാനത്താവളത്തിന്റെ ശിലാസ്ഥാപനം ഒക്ടോബറിൽ നടക്കും

ന്യൂഡല്‍ഹി: ജേവാറിലെ നിര്‍ദ്ദിഷ്ട ഗ്രീൻഫീൽഡ് നോയിഡ ഇന്റർനാഷണൽ എയർപോർട്ടിന്റെ ശിലാസ്ഥാപന ചടങ്ങ് ഒക്ടോബറിലെ നവരാത്രിയിൽ ഉണ്ടായേക്കും.

“പരിപാടിയുടെ കൃത്യമായ തിയ്യതി ഇതുവരെ ഞങ്ങള്‍ക്ക് ലഭിച്ചിട്ടില്ല, പക്ഷേ നവരാത്രി ഉത്സവതോടനുബന്ധിച്ച് അത് നടക്കാന്‍ സാധ്യതയുണ്ട്,” നോയിഡയുടെയും നോയിഡ ഇന്റർനാഷണൽ എയർപോർട്ട് ലിമിറ്റഡിന്റെയും (NIAL) ചീഫ് എക്സിക്യൂട്ടീവ് ഓഫീസർ (സിഇഒ) അരുൺ വീർ സിംഗ് പറഞ്ഞു.

“എയർപോർട്ട് പ്രോജക്ടിന്റെ കരാര്‍ ഏറ്റെടുത്തിരിക്കുന്ന സ്വിറ്റ്സർലൻഡ് ആസ്ഥാനമായി പ്രവര്‍ത്തിക്കുന്ന കമ്പനി സൂറിച്ച് എജി, ഗ്രൗണ്ടിന്റെ പണി ആരംഭിച്ചിട്ടുണ്ട്. ശിലാസ്ഥാപനം അല്ലെങ്കിൽ ശിലാസ്ഥാപന ചടങ്ങ് സംസ്ഥാന സർക്കാർ തീരുമാനിക്കണം. അടുത്ത മൂന്ന് വർഷത്തിനുള്ളിൽ വാണിജ്യ പ്രവർത്തനങ്ങൾ ആരംഭിക്കുന്നതിലും ദേശീയ തലസ്ഥാന മേഖലയുടെ (എൻസിആർ) മറ്റ് ഭാഗങ്ങളുമായി യമുന എക്സ്പ്രസ് വേ മേഖലയുടെ പ്രവേശനക്ഷമതയും കണക്റ്റിവിറ്റിയും മെച്ചപ്പെടുത്തുന്നതിലും ഞങ്ങൾ ഇപ്പോള്‍ ശ്രദ്ധ കേന്ദ്രീകരിക്കുന്നു,” അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു.

മുതിർന്ന ബിജെപി നേതാവും മുൻ ഉത്തർപ്രദേശ് മുഖ്യമന്ത്രിയുമായ കല്യാൺ സിംഗിന്റെ നിര്യാണവും അഫ്ഗാനിസ്ഥാനിലെ പ്രക്ഷുബ്ധതയുമാണ് ഓഗസ്റ്റ് മാസത്തിൽ നടക്കാനിരുന്ന ശിലാസ്ഥാപന ചടങ്ങ് വൈകുന്നതിന് കാരണമായത്. അല്ലെങ്കില്‍ സെപ്റ്റംബർ അവസാനത്തോടെ നടക്കേണ്ടതായിരുന്നു.

2023 -ൽ ആദ്യഘട്ടം പ്രവർത്തനക്ഷമമാകുമ്പോൾ, ജേവാർ അന്താരാഷ്ട്ര വിമാനത്താവളം എല്ലാ വർഷവും ഏകദേശം 12 ദശലക്ഷം യാത്രക്കാരെ കൈകാര്യം ചെയ്യും. 5,000 ഹെക്ടർ സ്ഥലത്ത് പദ്ധതി വ്യാപിപ്പിക്കും, ആറ് മുതൽ എട്ട് റൺവേകൾ വരെ ഉണ്ടാകും.

ഡല്‍ഹിയില്‍ ഇന്ദിരാഗാന്ധി ഇന്റര്‍നാഷണല്‍ എയര്‍പോര്‍ട്ടിലേക്കുള്ള (ഐജിഐ) മെട്രോ കണക്റ്റിവിറ്റിക്കൊപ്പം, ജെവാറിലെ നോയിഡ ഇന്റർനാഷണൽ എയർപോർട്ടും ഡൽഹി-മുംബൈ എക്സ്പ്രസ് വേയിലേക്ക് ഒരു സ്പർ റൂട്ട് വഴി കണക്റ്റിവിറ്റി ഉണ്ടാകും.

ഈ വിമാനത്താവള പദ്ധതിയുടെ നിർമ്മാണ പ്രവർത്തനങ്ങൾ ആഗസ്റ്റ് 23 ന് ഉത്തർപ്രദേശിലെ ജേവാറിലാണ് ആരംഭിച്ചത്.

Print Friendly, PDF & Email

Please like our Facebook Page https://www.facebook.com/MalayalamDailyNews for all daily updated news

Related News

Leave a Comment