കങ്കണ റണാവത്തിന്റെ ‘തലൈവി’ ബോക്സ് ഓഫീസില്‍ പ്രതീക്ഷിച്ച കളക്ഷന്‍ നേടിയില്ല; ആദ്യ ദിവസം നേടിയത് 1.25 കോടി രൂപ

ന്യൂഡല്‍ഹി: കങ്കണ റണാവത്തിന്റെ ഏറ്റവും പുതിയ ചിത്രമായ ‘തലൈവി’ റിലീസ് ചെയ്ത ആദ്യ ദിവസം ബോക്സ് ഓഫീസിൽ മികച്ച പ്രകടനം നടത്താൻ കഴിഞ്ഞില്ല. അന്തരിച്ച തമിഴ്നാട് മുഖ്യമന്ത്രി ജെ ജയലളിതയുടെ ജീവിതത്തെ ആസ്പദമാക്കിയാണ് ചിത്രം നിർമ്മിച്ചിരിക്കുന്നത്. ആദ്യ ദിനം ബോക്സ് ഓഫീസ് കളക്ഷൻ കൊണ്ട് ചിത്രം എല്ലാവരെയും നിരാശരാക്കി. ബോക്സ് ഓഫീസ് ഇന്ത്യയുടെ കണക്കനുസരിച്ച്, ‘തലൈവി’ ഇന്ത്യയിലുടനീളം 1.25 കോടി രൂപയാണ് സമാഹരിച്ചത്. ഹിന്ദി മേഖലയേക്കാൾ ദക്ഷിണേന്ത്യയുടെ ചില ഭാഗങ്ങളിലാണ് ചിത്രം മികച്ച പ്രകടനം കാഴ്ച വെച്ചത്.

ഹിന്ദി മേഖലയിൽ ഈ സിനിമ 20 മുതൽ 25 ലക്ഷം രൂപ വരെ നേടിയിട്ടുണ്ടെന്നാണ് കണക്കാക്കപ്പെടുന്നത്. ഡൽഹി, ഉത്തർപ്രദേശ്, ഗുജറാത്ത് എന്നിവിടങ്ങളിലാണ് ഏറ്റവും കൂടുതൽ കളക്ഷന്‍. അതേസമയം ‘തലൈവി’ തമിഴ്നാട്ടിൽ മികച്ച പ്രകടനം കാഴ്ചവയ്ക്കുകയും 80 ലക്ഷം ബോക്സ് ഓഫീസ് കളക്ഷൻ നേടുകയും ചെയ്തു. അടുത്തിടെ പുറത്തിറങ്ങിയ ‘ഷാങ്-ചി ആൻഡ് ടെൻ റിംഗ്സ്’, ‘ഫാസ്റ്റ് ആൻഡ് ഫ്യൂരിയസ് 9’, ‘ചെഹ്രെ’, ‘ബെൽബോട്ടം’ എന്നീ സിനിമകൾ പോലെ ‘തലൈവി’ മഹാരാഷ്ട്രയിൽ കോവിഡ് -19 ന്റെ രണ്ടാം തരംഗം കാരണം റിലീസ് ചെയ്തില്ല. അവിടെ സിനിമാ ഹാളുകൾ അടച്ചിട്ടിരിക്കുകയാണ്.

അക്ഷയ് കുമാറിന്റെ ‘ബെൽബോട്ടം’ എന്ന സിനിമയാണ് തിയേറ്ററുകൾ തുറന്നതിനു ശേഷം റിലീസ് ചെയ്ത ആദ്യ പ്രധാന ബോളിവുഡ് ചിത്രം. മാധ്യമ റിപ്പോർട്ടുകൾ പ്രകാരം ചിത്രം 2.5 – 2.75 കോടി രൂപ കളക്ട് ചെയ്തിട്ടുണ്ട്. അതേസമയം, ‘ഫാസ്റ്റ് ആൻഡ് ഫ്യൂരിയസ് 9’ 1.75 കോടി കളക്ഷൻ നേടി. മാർവേലിന്റെ ഷാങ്-ചി ആദ്യ ദിവസം 3.25 കോടി രൂപ സമ്പാദിച്ചതായി ട്രേഡ് അനലിസ്റ്റ് തരൺ ആദർശ് വെളിപ്പെടുത്തിയിരുന്നു.

അതേസമയം, ഹോളിവുഡ് സിനിമകൾ ഇന്ത്യയിൽ മികച്ച പ്രകടനം കാഴ്ചവച്ചു. അമേരിക്കൻ, ഇംഗ്ലീഷ് സിനിമകൾ ഇന്ത്യയിൽ പ്രചരിപ്പിക്കരുതെന്ന് അടുത്തിടെ നടത്തിയ ഒരു പത്രസമ്മേളനത്തിൽ കങ്കണ പറഞ്ഞിരുന്നു. “നമ്മള്‍ അമേരിക്കൻ, ഇംഗ്ലീഷ് സിനിമകളെ പ്രോത്സാഹിപ്പിക്കരുത്, കാരണം അവ നമ്മുടെ സ്ക്രീനുകൾ കൈവശപ്പെടുത്തുന്നു. നമ്മൾ ഒരു രാജ്യം പോലെ പെരുമാറണം. വടക്കേ ഇന്ത്യയെപ്പോലെയോ ദക്ഷിണേന്ത്യയെപ്പോലെയോ നമ്മൾ വിഭജിക്കുന്നത് അവസാനിപ്പിക്കണം. മലയാളം, തമിഴ്, തെലുങ്ക് അല്ലെങ്കിൽ പഞ്ചാബി സിനിമകളാകട്ടെ, നമ്മൾ ആദ്യം നമ്മുടെ സ്വന്തം സിനിമകൾ ആസ്വദിക്കണം,” കങ്കണ പറഞ്ഞു.

Print Friendly, PDF & Email

Please like our Facebook Page https://www.facebook.com/MalayalamDailyNews for all daily updated news

Leave a Comment