യുഎസ് ഹൗസ് കമ്മിറ്റി ജനുവരി 6 ലെ കലാപത്തെക്കുറിച്ച് ട്രം‌പിന്റെ നാല് പ്രധാന സഹായികളോട് സത്യവാങ്മൂലം നല്‍കാന്‍ ഉത്തരവിട്ടു

വാഷിംഗ്ടണ്‍: യുഎസ് ക്യാപിറ്റോളില്‍ ജനുവരി 6-നു നടന്ന കലാപത്തെക്കുറിച്ച് അന്വേഷിക്കുന്ന യുഎസ് ജനപ്രതിനിധി സഭയുടെ ഒരു സെലക്ട് കമ്മിറ്റി മുൻ പ്രസിഡന്റ് ഡൊണാൾഡ് ട്രംപിന്റെ ഏറ്റവും അടുത്ത സഹായികളായ നാല് പേരോട് കമ്മിറ്റി മുമ്പാകെ സത്യവാങ്മൂലം നല്‍കാന്‍ ഉത്തരവിട്ടു.

ട്രംപിന്റെ മുൻ ചീഫ് ഓഫ് സ്റ്റാഫ് മാർക്ക് മെഡോസ്, അദ്ദേഹത്തിന്റെ അടുത്ത ഉപദേഷ്ടാവ് സ്റ്റീവ് ബാനൺ, മുൻ വൈറ്റ് ഹൗസ് ഡെപ്യൂട്ടി ചീഫ് ഓഫ് കമ്മ്യൂണിക്കേഷൻസ് ഡാനിയൽ സ്കാവിനോ, മുൻ പ്രതിരോധ വകുപ്പ് ഉദ്യോഗസ്ഥൻ കശ്യപ് പട്ടേൽ എന്നിവർക്കാണ് കത്തുകള്‍ അയച്ചത്.

ഒക്ടോബർ 7 നകം തെളിവുകള്‍ ഹാജരാക്കാനും വരും ആഴ്ചകളിൽ സത്യവാങ്മൂലം നല്‍കാന്‍ ഹാജരാകാനും സാക്ഷികൾക്ക് നിർദ്ദേശം നൽകിയിട്ടുണ്ടെന്ന് സമിതി വ്യാഴാഴ്ച പത്രക്കുറിപ്പിൽ അറിയിച്ചു.

ഒക്ടോബർ 14 ന് സത്യവാങ്മൂലത്തിന് ഹാജരാകാൻ ബാനനോടും പട്ടേലിനോടും ആവശ്യപ്പെട്ടിട്ടുണ്ട്, അതേസമയം മെഡോസ് ആൻഡ് സ്കാവിനോയുടെ സത്യവാങ്മൂലം ഒക്ടോബർ 15 ന് നടക്കും.

ജനുവരി 6 ലെ സംഭവങ്ങളുമായി ബന്ധപ്പെട്ട സുപ്രധാന വിശദാംശങ്ങളെക്കുറിച്ച് നാല് പേർക്കും അറിവുണ്ടെന്ന് പാനൽ അവകാശപ്പെടുന്നു.

ജനുവരി 6 ലെ കലാപത്തെക്കുറിച്ച് അന്വേഷിക്കുന്ന സമിതിയുടെ അന്വേഷണത്തിൽ ഇത് ഒരു പുതിയ വഴിത്തിരിവായിരിക്കുകയാണ്. നൂറുകണക്കിന് റിപ്പബ്ലിക്കൻ അനുകൂലികൾ യുഎസ് ക്യാപിറ്റോൾ കെട്ടിടത്തിലേക്ക് അതിക്രമിച്ച് കയറുകയും പ്രസിഡന്റ് ജോ ബൈഡന്റെ ട്രംപിനെതിരായ തിരഞ്ഞെടുപ്പ് വിജയം സ്ഥിരീകരിക്കുന്ന പ്രക്രിയ താൽക്കാലികമായി തടസ്സപ്പെടുത്തുകയും ചെയ്തു. കലാപത്തിൽ കുറഞ്ഞത് അഞ്ച് പേർ മരിച്ചു.

“ജനുവരി 6 -ലെ ആക്രമണത്തിന്റെ വസ്തുതകളും സാഹചര്യങ്ങളും കാരണങ്ങളും സമാധാനപരമായ അധികാര കൈമാറ്റവുമായി ബന്ധപ്പെട്ട പ്രശ്നങ്ങളും, പഠിച്ച പാഠങ്ങൾ തിരിച്ചറിയാനും വിലയിരുത്താനും തിരുത്തൽ നിയമങ്ങൾ, നയങ്ങൾ, നടപടിക്രമങ്ങൾ നിയമങ്ങൾ അല്ലെങ്കിൽ നിയന്ത്രണങ്ങൾ ശുപാർശ ചെയ്യാനും കമ്മിറ്റി അന്വേഷിക്കുന്നു,” മിസിസിപ്പിയിൽ നിന്നുള്ള യുഎസ് പ്രതിനിധിയും കമ്മിറ്റി ചെയർമാനുമായ ബെന്നി തോംസൺ പ്രസ്താവനയിൽ പറഞ്ഞു.

നാലുപേരെ വ്യക്തിപരമായി അഭിസംബോധന ചെയ്ത കത്തുകളിൽ, ജനുവരി 6 ഉപരോധവുമായി ബന്ധപ്പെട്ട പ്രധാന വിവരങ്ങൾ എന്തുകൊണ്ടാണ് അവർ വിശ്വസിക്കുന്നതെന്ന് തോംസൺ വിശദീകരിക്കുന്നു.

“നിങ്ങൾ പ്രസിഡന്റിന്റെ ചീഫ് ഓഫ് സ്റ്റാഫ് ആയിരുന്നു, ഞങ്ങളുടെ അന്വേഷണത്തിന്റെ പല ഘടകങ്ങളെക്കുറിച്ചും നിർണായക വിവരങ്ങൾ നിങ്ങൾക്കറിയാ. നിങ്ങൾ ജനുവരി 6 ന് പ്രസിഡന്റ് ഡൊണാൾഡ് ട്രംപിനൊപ്പം അല്ലെങ്കിൽ സമീപത്തുണ്ടായിരുന്നതായി തോന്നുന്നു. ക്യാപ്പിറ്റോളിലെ സംഭവങ്ങളെക്കുറിച്ച് ജനുവരി 6 ന് പ്രസിഡന്റുമായും മറ്റുള്ളവരുമായും ആശയവിനിമയം നടത്തിയിട്ടുണ്ട്. ആ ദിവസത്തെ സംഭവവികാസങ്ങളില്‍ നിങ്ങള്‍ ഒരു സാക്ഷിയാണ്,” തോംസൺ മെഡോസിന് അയച്ച കത്തില്‍ പറയുന്നു.

ട്രംപ് പരാജയപ്പെട്ട പ്രസിഡന്റ് തിരഞ്ഞെടുപ്പിൽ മെഡോസ് ഒന്നിലധികം ശ്രമങ്ങളിൽ ഏർപ്പെട്ടിരുന്നുവെന്നും തിരഞ്ഞെടുപ്പിന് ആഴ്ചകൾക്ക് ശേഷം നിരവധി സംസ്ഥാനങ്ങളിലെ തിരഞ്ഞെടുപ്പ് തട്ടിപ്പ് അന്വേഷിക്കാൻ അദ്ദേഹം ഏജൻസിയിലെ ഉന്നത ഉദ്യോഗസ്ഥരുമായി നേരിട്ട് ആശയവിനിമയം നടത്തിയെന്നും കത്തിൽ പറയുന്നു.

Print Friendly, PDF & Email

Please like our Facebook Page https://www.facebook.com/MalayalamDailyNews for all daily updated news

Leave a Comment