പ്രധാനമന്ത്രി നരേന്ദ്ര മോദി വാഷിംഗ്ടണില്‍ നിന്ന് ന്യൂയോര്‍ക്കിലെത്തി; നാളെ യുഎൻജിഎയുടെ 76 -ാമത് സെഷനിൽ സംസാരിക്കും

ന്യൂയോർക്ക്: പ്രധാനമന്ത്രി നരേന്ദ്ര മോദി വെള്ളിയാഴ്ച വൈകുന്നേരം ന്യൂയോർക്കിലെത്തി. നാളെ യുഎൻജിഎയുടെ 76 -ാമത് സെഷനിൽ അദ്ദേഹം സംസാരിക്കും.

പ്രസിഡന്റ് ജോ ബൈഡനുമായി ക്വാഡ് ഉച്ചകോടിയിൽ കൂടിക്കാഴ്ച നടത്തിയതിനു ശേഷമാണ് അദ്ദേഹം വാഷിംഗ്ടണിൽ നിന്ന് ന്യൂയോര്‍ക്കിലെത്തിയത്.

“നന്ദി, വാഷിംഗ്ടൺ! ചരിത്രപരമായ ക്വാഡ് ലീഡേഴ്സ് ഉച്ചകോടിക്കും യുഎസ്എ, ഓസ്ട്രേലിയ, ജപ്പാൻ എന്നിവരുമായുള്ള ഉഭയകക്ഷി ഇടപെടലുകൾക്കും ശേഷം, പ്രധാനമന്ത്രി നരേന്ദ്ര മോദി ന്യൂയോർക്ക് സന്ദർശനത്തിനായി പുറപ്പെട്ടു,” വിദേശകാര്യ മന്ത്രാലയം (എംഇഎ ) വക്താവ് അരിന്ദം ബാഗ്ചി ട്വീറ്റ് ചെയ്തു.

കോവിഡ് -19 പകർച്ചവ്യാധി പൊട്ടിപ്പുറപ്പെട്ടതിന് ശേഷം അയൽരാജ്യത്തിനപ്പുറമുള്ള തന്റെ ആദ്യത്തെ ആദ്യ സന്ദർശനത്തിനായി പ്രധാനമന്ത്രി ബുധനാഴ്ചയാണ് വാഷിംഗ്ടണിലെത്തിയത്.

യുഎസ് പ്രസിഡന്റ് ജോ ബൈഡന്‍, വൈസ് പ്രസിഡന്റ് കമല ഹാരിസ് എന്നിവരുമായി പ്രധാനമന്ത്രി ഉഭയകക്ഷി കൂടിക്കാഴ്ചകൾ നടത്തി. കൂടാതെ, ഓസ്‌ട്രേലിയൻ പ്രധാനമന്ത്രി സ്കോട്ട് മോറിസൺ, ജാപ്പനീസ് പ്രധാനമന്ത്രി യോഷിഹിഡെ സുഗ എന്നിവരെയും കണ്ടു. കോവിഡ് -19 ന് ശേഷമുള്ള ആദ്യ വ്യക്തിഗത ക്വാഡ് മീറ്റിംഗിലും പ്രധാനമന്ത്രി മോദി പങ്കെടുത്തു.

ഇന്ത്യയിലെ നിക്ഷേപ സാധ്യതകൾക്കായി അഞ്ച് ആഗോള സിഇഒമാരുമായി അദ്ദേഹം വ്യാഴാഴ്ച കൂടിക്കാഴ്ച നടത്തി.

കോവിഡ് -19 പാൻഡെമിക്, തീവ്രവാദത്തിനെതിരായ പോരാട്ടം, കാലാവസ്ഥാ വ്യതിയാനം, മറ്റ് സുപ്രധാന പ്രശ്നങ്ങൾ എന്നിവയുൾപ്പെടെയുള്ള ആഗോള വെല്ലുവിളികൾ കേന്ദ്രീകരിച്ചുള്ള ഐക്യരാഷ്ട്രസഭയുടെ പൊതുസഭയിൽ അഭിസംബോധന ചെയ്തുകൊണ്ട് പ്രധാനമന്ത്രിയുടെ യുഎസ് സന്ദർശനം സെപ്റ്റംബർ 25 ന് സമാപിക്കും.

ഈ വർഷത്തെ പൊതു ചർച്ചയുടെ വിഷയം, ‘കോവിഡ് -19 ൽ നിന്ന് കരകയറാനും, സുസ്ഥിരമായി പുനർനിർമ്മിക്കാനും, ഗ്രഹത്തിന്റെ ആവശ്യങ്ങളോട് പ്രതികരിക്കാനും, ജനങ്ങളുടെ അവകാശങ്ങളെ മാനിക്കാനും, ഐക്യരാഷ്ട്രസഭയെ പുനരുജ്ജീവിപ്പിക്കാനും ഉള്ള പ്രതീക്ഷയിലൂടെ പ്രതിരോധം കെട്ടിപ്പടുക്കുക’ എന്നതാണ്.

 

Print Friendly, PDF & Email

Please like our Facebook Page https://www.facebook.com/MalayalamDailyNews for all daily updated news

Related News

Leave a Comment