യു‌എൻ‌ജി‌എയിൽ പാക് പ്രധാനമന്ത്രി ഇമ്രാൻ ഖാന് ചുട്ട മറുപടിയുമായി ഇന്ത്യന്‍ പ്രതിനിധി സ്നേഹ ദുബെ

ന്യൂയോർക്ക്: 76 -ാമത് ഐക്യരാഷ്ട്ര പൊതുസഭയിൽ (യുഎൻജിഎ) പാക്കിസ്താന്‍ പ്രധാനമന്ത്രി ഇമ്രാൻ ഖാന്റെ വെർച്വൽ പ്രസംഗം ‘തെറ്റായതും ക്ഷുദ്രകരവുമാണെന്ന്’ ഇന്ത്യൻ പ്രതിനിധി സ്നേഹ ദുബെ വെള്ളിയാഴ്ച  പ്രസ്താവിച്ചു.

“ഖേദകരമെന്നു പറയട്ടെ, എന്റെ രാജ്യത്തിനെതിരെ വ്യാജവും ദുരുദ്ദേശപരവുമായ പ്രചാരണം നടത്താനും ലോകശ്രദ്ധ തിരിച്ചുവിടാൻ വ്യർത്ഥമായി ശ്രമിക്കാനും യുഎൻ പ്ലാറ്റ്ഫോമുകൾ പാക്കിസ്താന്‍ നേതാവ് ദുരുപയോഗം ചെയ്യുന്നത് ഇതാദ്യമല്ല. ഭീകരവാദത്തെ മഹ്ത്വവത്ക്കരിക്കുന്ന അദ്ദേഹത്തിന്റെ രാജ്യത്തിന്റെ ദുഃഖകരമായ അവസ്ഥയാണിത്,”
ജമ്മു കാശ്മീർ വിഷയം ഉന്നയിച്ച് യുഎന്നിൽ ഇന്ത്യയെ കുറ്റപ്പെടുത്താൻ ശ്രമിച്ച ഇമ്രാന് മറുപടി നൽകുകയായിരുന്നു സ്നേഹ.

“പാക്കിസ്താന്‍ ഭീകരതയുടെ വിളനിലമാണ്. ഭീകരവാദികൾക്ക് പിന്തുണയും പരിശീലനവും സാമ്പത്തിക സഹായവും ആയുധങ്ങളും നൽകുന്ന രാജ്യമായി ആഗോളതലത്തിൽ തന്നെ ദുഷ്പേര് നേടിയ രാജ്യമാണ് പാക്കിസ്താന്‍. ജമ്മു കശ്മീരിന്റെയും ലഡാക്കിന്റെയും മുഴുവൻ ഭാഗങ്ങളും ഇന്ത്യയുടെ അവിഭാജ്യ ഘടകമാണ്, അത് അങ്ങിനെ തന്നെയായിരിക്കും. പാക്കിസ്താന്‍ അനധികൃതമായി കൈവശം വെച്ചിരിക്കുന്ന സ്ഥലങ്ങളും ഇന്ത്യയുടേതാണ്. അനധികൃതമായി കൈവശം വെച്ചിരിക്കുന്ന പ്രദേശങ്ങൾ അടിയന്തിരമായി വിട്ട് തന്നിട്ട് പാക്കിസ്താന്‍ മടങ്ങിപ്പോകണം,” സ്നേഹ പറഞ്ഞു.

ഇന്ത്യക്കെതിരെ വ്യാജവും അപകീർത്തികരവുമായ പ്രസ്താവനകളാണ് പാക് പ്രധാനമന്ത്രി നടത്തിയത്. ഭീകരവാദികൾക്ക് സ്വതന്ത്രമായി സഞ്ചരിക്കാനാവുന്ന ഇടമെന്ന പരിതാപകരമായ സാഹചര്യമാണ് പാകിസ്ഥാനിലുള്ളതെന്ന് കാര്യം ഇമ്രാൻ മറക്കുന്നു. സ്നേഹ ദുബെ പരിഹസിച്ചു.

അഫ്ഗാൻ ഇടപെടലിനെതിരെ വിദേശകാര്യ സെക്രട്ടറി പാക്കിസ്ഥാനെ വിമർശിച്ചു
അതേസമയം, ഇന്ത്യയുടെ അയൽപക്കത്ത് പാക്കിസ്താന്‍ പ്രശ്‌നങ്ങൾ ഉണ്ടാക്കുന്നുവെന്ന് വിദേശകാര്യ സെക്രട്ടറി ഹർഷവർധൻ ശൃംഗ്ല ആരോപിച്ചു.

“ഉഭയകക്ഷി ചർച്ചകളിലും ഫോറം ചർച്ചകളിലും അഫ്ഗാനിസ്ഥാനിൽ പാക്കിസ്താന്റെ പങ്കിനെക്കുറിച്ച് കൂടുതൽ സൂക്ഷ്മമായ നിരീക്ഷണവും കൂടുതൽ സൂക്ഷ്മമായ പരിശോധനയും നിരീക്ഷണവും ഉണ്ടെന്ന് വ്യക്തമായിരുന്നു. തീർച്ചയായും അത് ക്വാഡായാലും അതിന്റെ മറ്റ് പങ്കാളികളായാലും ആ ഘടകത്തിന്റെ ട്രാക്ക് സൂക്ഷിക്കേണ്ടതുണ്ട്, “ഷ്രിംഗ്ല വെള്ളിയാഴ്ച പറഞ്ഞു.

Print Friendly, PDF & Email

Please like our Facebook Page https://www.facebook.com/MalayalamDailyNews for all daily updated news

Leave a Comment