യുഎൻ ജനറൽ അസംബ്ലിയിൽ ഗുലാം മുഹമ്മദ് ഇസ്ഹാഖായി അഫ്ഗാനിസ്ഥാനെ പ്രതിനിധീകരിക്കും

യുഎൻ ജനറൽ അസംബ്ലിയിൽ അഫ്ഗാനിസ്ഥാന് വേണ്ടി അഷ്റഫ് ഗനിയുടെ സർക്കാർ പ്രതിനിധി സംസാരിക്കുമെന്ന് ഐക്യരാഷ്ട്രസഭ പ്രഖ്യാപിച്ചു. അതിനിടയിൽ, സൈനിക അട്ടിമറിയും ആ രാജ്യത്ത് തിരഞ്ഞെടുക്കപ്പെട്ട ഒരു ഗവൺമെന്റിനെ അട്ടിമറിച്ചതും മൂലം മ്യാൻമാറിന്റെ പ്രതിനിധിയെ പ്രഭാഷകരുടെ പട്ടികയിൽ നിന്ന് നീക്കം ചെയ്തു.

അഷ്റഫ് ഗനിയുടെ സർക്കാരിന്റെ പ്രതിനിധിയായ ഗുലാം മുഹമ്മദ് ഇഷാഖ്‌സായ് താലിബാൻ അധികാരമേറ്റയുടൻ ഐക്യരാഷ്ട്രസഭയിൽ അഫ്ഗാനിസ്ഥാന്റെ ഇരിപ്പിടം സംബന്ധിച്ച ആലോചനകൾക്ക് ശേഷം തിങ്കളാഴ്ച യുഎൻ പൊതുസഭയെ അഭിസംബോധന ചെയ്യും.

അതേസമയം, ന്യൂയോർക്കിലെ യുഎൻ ജനറൽ അസംബ്ലിയിൽ മ്യാൻമാറിന്റെ പ്രതിനിധിയെ സംസാരിക്കുന്നതിൽ നിന്ന് വിലക്കിയിട്ടുണ്ട്. ആ രാജ്യത്തെ സൈനിക അട്ടിമറിയും തിരഞ്ഞെടുക്കപ്പെട്ട സർക്കാരിനെ അട്ടിമറിച്ചതും കാരണമാണത്.

താലിബാൻ വിദേശകാര്യ മന്ത്രി അമീർ ഖാൻ മുത്തഖി, കഴിഞ്ഞയാഴ്ച യുഎൻ ഉച്ചകോടിയിൽ താലിബാന്‍ പ്രതിനിധിയെ സംസാരിക്കാന്‍ അനുവദിക്കണമെന്ന് ആവശ്യപ്പെട്ടിരുന്നു. ഖത്തറിലെ താലിബാന്റെ രാഷ്ട്രീയ ബ്യൂറോയുടെ വക്താവായ സൊഹൈൽ ഷാഹിനെ യുഎന്നിലെ അഫ്ഗാനിസ്ഥാന്റെ പ്രതിനിധിയായി താലിബാൻ പ്രഖ്യാപിക്കുകയും ചെയ്തു.

അഫ്ഗാനിസ്ഥാന്റെയും മ്യാൻമാറിന്റെയും പ്രതിനിധികളുടെ യോഗ്യത സംബന്ധിച്ച് യുഎന്നിലെ പ്രസക്തമായ സമിതികൾ തീരുമാനിക്കുന്നതുവരെ, ഇഷാഖ്‌സായ് (അഫ്ഗാനിസ്ഥാന്‍), ക്യൂ മോ തുൺ (മ്യാന്മാര്‍) എന്നിവർ അവരവരുടെ രാജ്യങ്ങളെ പ്രതിനിധീകരിക്കും.

Print Friendly, PDF & Email

Please like our Facebook Page https://www.facebook.com/MalayalamDailyNews for all daily updated news

Leave a Comment