സംസ്ഥാനത്തെ കോവിഡ് മൂലമുള്ള മരണങ്ങളിൽ 57 .6 ശതമാനവും പ്രതിരോധ കുത്തിവയ്പ് എടുക്കാത്തവരാണെന്ന് മുഖ്യമന്ത്രി

തിരുവനന്തപുരം: സംസ്ഥാനത്തെ 57.6 ശതമാനം കോവിഡ് മരണങ്ങളും കുത്തിവയ്പ് എടുക്കാത്തതിനാലാണെന്ന് മുഖ്യമന്ത്രി പറഞ്ഞു. മരിച്ചവരില്‍ 26.3% പേർക്ക് ആദ്യ ഡോസും 7.9% പേർക്ക് രണ്ടാമത്തെ ഡോസും ലഭിച്ചു. ചികിത്സയ്ക്കായി ആശുപത്രികളിൽ പ്രവേശിപ്പിക്കപ്പെട്ട രോഗികളിൽ 52.7% പേരും വാക്സിനേഷൻ എടുക്കാത്തവരാണെന്നും അദ്ദേഹം വാർത്താ സമ്മേളനത്തിൽ പറഞ്ഞു.

വാക്സിന്‍ എടുത്തിട്ടും മരണമടഞ്ഞവരില്‍ ബഹുഭൂരിഭാഗം പേരും പ്രായാധിക്യമുള്ളവരോ രണ്ടോ അതില്‍ കൂടുതലോ അനുബന്ധ രോഗമുള്ളവരോ ആയിരുന്നു. പരമാവധി പേര്‍ക്ക് വാക്സിന്‍ നല്‍കി സുരക്ഷിതമാക്കാനാണ് സര്‍ക്കാര്‍ ശ്രമിക്കുന്നതെന്ന്​ അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു.

ഒന്നും രണ്ടും ഡോസ് ഉള്‍പ്പെടെ സംസ്ഥാനത്ത് ഇതുവരെ ആകെ മൂന്നര കോടി ഡോസ് (3,50,12,467) വാക്സിന്‍ നല്‍കാനായി. ആദ്യ ഡോസ് വാക്സിനേഷന്‍ 91.62 ശതമാവും (2,44,71,319), രണ്ടാം ഡോസ് വാക്സിനേഷന്‍ 39.47 ശതമാനവുമാണ് (1,05,41,148). സംസ്ഥാനത്ത് ആകെ 22 ലക്ഷത്തോളം പേര്‍ മാത്രമാണ് ഒന്നാം ഡോസ് വാക്സിനെടുക്കാനുള്ളത്. കോവിഡ് പോസിറ്റീവായവര്‍ മൂന്ന് മാസം കഴിഞ്ഞ് മാത്രമേ വാക്സിന്‍ എടുക്കേണ്ടതുള്ളൂ. അതിനാല്‍ തന്നെ വളരെ കുറച്ച്‌ പേര്‍ മാത്രമാണ് വാക്സിന്‍ എടുക്കാനുള്ളത്.

ഒരിക്കൽ രോഗം ബാധിച്ചവരിൽ രോഗം ആവർത്തിക്കാനുള്ള പ്രവണത കുറയുന്നു. ഈ വർഷത്തെ അപേക്ഷിച്ച് കഴിഞ്ഞ വർഷം അത്തരം കേസുകളുടെ എണ്ണം ആറ് മടങ്ങ് കൂടുതലായിരുന്നു. പത്തനംതിട്ട, മലപ്പുറം, കാസർകോട് ജില്ലകളിലാണ് ഏറ്റവും കൂടുതൽ തുടര്‍ അണുബാധകൾ റിപ്പോർട്ട് ചെയ്തത്. യുവാക്കൾക്കിടയിൽ രോഗബാധ വർദ്ധിച്ചുവരികയാണെന്ന് മുഖ്യമന്ത്രി പറഞ്ഞു.

Print Friendly, PDF & Email

Related News

Leave a Comment