ഇന്ത്യ നവീകരിക്കപ്പെടുമ്പോള്‍ ലോകം പരിവർത്തനം ചെയ്യപ്പെടും; യുഎൻജിഎയിൽ പ്രധാനമന്ത്രി നരേന്ദ്ര മോദി

ന്യൂയോര്‍ക്ക്: ഇന്ത്യ ജനാധിപത്യത്തിന്റെ മാതാവായാണ് അറിയപ്പെടുന്നതെന്ന് ഐക്യരാഷ്ട്രസഭയുടെ 76 -ാമത് പൊതുസഭാ (യുഎൻജിഎ) പ്രസംഗത്തിൽ പ്രധാനമന്ത്രി നരേന്ദ്ര മോദി പറഞ്ഞു.

ഇന്ത്യയുടെ ശക്തമായ ജനാധിപത്യത്തിന്റെ സ്വത്വമായ വൈവിധ്യത്തെ പരാമര്‍ശിച്ചുകൊണ്ട് പ്രധാനമന്ത്രി പറഞ്ഞു, “ഡസൻ കണക്കിന് ഭാഷകളും, നൂറുകണക്കിന് ഗ്രാമ്യഭാഷകളും, വ്യത്യസ്ത ജീവിതശൈലികളും പാചകരീതികളും ഉള്ള, ഊര്‍ജ്ജസ്വലമായ ജനാധിപത്യത്തിന്റെ ഏറ്റവും മികച്ച ഉദാഹരണമാണ് ഇന്ത്യ.

ഐക്യരാഷ്ട്രസഭയില്‍ പ്രധാനമന്ത്രിയുടെ പ്രസംഗത്തിന്റെ പ്രസക്ത ഭാഗങ്ങള്‍:

• ജനാധിപത്യത്തിന്റെ മാതാവ് എന്നറിയപ്പെടുന്ന രാജ്യത്തെ ഞാൻ പ്രതിനിധീകരിക്കുന്നു. ഇന്ത്യ സ്വാതന്ത്ര്യം നേടിയിട്ട് 75 വർഷം തികയുന്നു. ഞങ്ങളുടെ വൈവിധ്യമാണ് ഞങ്ങളുടെ ശക്തമായ ജനാധിപത്യത്തിന്റെ സ്വത്വം. ”

• ലോകത്തിലെ ഓരോ ആറാമത്തെ വ്യക്തിയും ഒരു ഇന്ത്യക്കാരനാണ്. ഇന്ത്യയുടെ പുരോഗതി ആഗോള വളർച്ചയെ ത്വരിതപ്പെടുത്തും. ഇന്ത്യ വളരുമ്പോൾ ലോകം വളരും. ഇന്ത്യ പരിഷ്കരിക്കുമ്പോൾ ലോകം മാറുന്നു. ഇന്ത്യയിൽ നടക്കുന്ന ശാസ്ത്രസാങ്കേതിക അധിഷ്ഠിത കണ്ടുപിടിത്തങ്ങൾക്ക് ലോകത്തിന് വലിയ സംഭാവന നൽകാൻ കഴിയും. ഞങ്ങളുടെ സാങ്കേതിക പരിഹാരങ്ങളുടെ വ്യാപ്തിയും അവയുടെ ചെലവ്-ഫലപ്രാപ്തിയും സമാനതകളില്ലാത്തതാണ്. ”

• ജനാധിപത്യത്തിന് വളരെയധികം നൽകാൻ കഴിയും. ജനാധിപത്യം അത് നൽകിയിരിക്കുന്നു.

• അഫ്ഗാനിസ്ഥാനിലെ അതിലോലമായ സാഹചര്യം മുതലെടുക്കാൻ ഒരു രാജ്യത്തെയും അനുവദിക്കരുത്. സ്വന്തം സ്വാർത്ഥ താൽപര്യങ്ങൾക്കായി ആ രാജ്യം ആരും ഉപയോഗിക്കുന്നില്ലെന്ന് നമുക്ക് ഉറപ്പാക്കേണ്ടതുണ്ട്. ഈ സമയത്ത്, അഫ്ഗാന്‍ ജനതയ്ക്ക്, പ്രത്യേകിച്ച് സ്ത്രീകൾക്കും കുട്ടികൾക്കും ന്യൂനപക്ഷങ്ങൾക്കും സഹായം ആവശ്യമാണ്. അവർക്ക് സഹായം നൽകിക്കൊണ്ട് നമ്മള്‍ നമ്മുടെ കടമകൾ നിറവേറ്റണം.

• ഇന്ന്, ലോകത്തിന് മുന്നിൽ പിന്തിരിപ്പൻ ചിന്തയുടെയും തീവ്രവാദത്തിന്റെയും അപകടം വർദ്ധിക്കുകയാണ്. കഴിഞ്ഞ ഒന്നര വർഷമായി ലോകം നൂറു വർഷത്തിനിടയിൽ കണ്ട ഏറ്റവും വലിയ പകർച്ചവ്യാധിയുമായി പൊരുതുകയാണ്. അപകടകരമായ ഒരു പകർച്ചവ്യാധിയിൽ ജീവൻ നഷ്ടപ്പെട്ട എല്ലാവർക്കും ഞാൻ എന്റെ ആദരാഞ്ജലികൾ അർപ്പിക്കുന്നു, അവരുടെ കുടുംബങ്ങള്‍ക്ക് ഞാൻ അനുശോചനം രേഖപ്പെടുത്തുന്നു.

• ഐക്യരാഷ്ട്രസഭ സ്വയം പ്രസക്തമായിരിക്കണമെങ്കിൽ, അത് അതിന്റെ ഫലപ്രാപ്തി മെച്ചപ്പെടുത്തുകയും അതിന്റെ വിശ്വാസ്യത വർദ്ധിപ്പിക്കുകയും വേണം.

• ലോകത്തിലെ ആദ്യത്തെ ഡിഎൻഎ വാക്സിൻ ഇന്ത്യ വികസിപ്പിച്ചതായി യുഎൻജിഎയെ അറിയിക്കാൻ ഞാൻ ആഗ്രഹിക്കുന്നു. 12 വയസ്സിന് മുകളിലുള്ള ആർക്കും ഇത് നൽകാം. ഒരു mRNA വാക്സിൻ വികസനത്തിന്റെ അവസാന ഘട്ടത്തിലാണ്. കോവിഡ് 19 നെതിരെ ഇന്ത്യൻ ശാസ്ത്രജ്ഞർ ഒരു നാസൽ വാക്സിൻ വികസിപ്പിക്കുന്നു.

• നമ്മുടെ സമുദ്രങ്ങൾ അന്താരാഷ്ട്ര വ്യാപാരത്തിന്റെ ജീവനാഡിയാണ്. വിപുലീകരണത്തിനായുള്ള ഓട്ടത്തിൽ നിന്ന് നാം അവയെ സംരക്ഷിക്കണം. ഭരണം അടിസ്ഥാനമാക്കിയുള്ള ലോകക്രമത്തെ ശക്തിപ്പെടുത്തുന്നതിന് അന്താരാഷ്ട്ര സമൂഹം ഒറ്റ ശബ്ദത്തിൽ സംസാരിക്കണം.

• സ്വാതന്ത്ര്യത്തിന്റെ 75 വർഷത്തോടനുബന്ധിച്ച് ഇന്ത്യൻ വിദ്യാർത്ഥികൾ നിർമ്മിച്ച 75 ഉപഗ്രഹങ്ങൾ ഇന്ത്യ ബഹിരാകാശത്തേക്ക് വിക്ഷേപിക്കും.

• ആഗോള സമ്പദ്‌വ്യവസ്ഥ കൂടുതൽ വൈവിധ്യവത്കരിക്കണമെന്ന് കൊറോണ വൈറസ് പാൻഡെമിക് ലോകത്തെ പഠിപ്പിച്ചു. അതുകൊണ്ടാണ് ആഗോള മൂല്യ ശൃംഖലകളുടെ വ്യാപനം വളരെ പ്രധാനപ്പെട്ടത്. ഞങ്ങളുടെ ആത്മനിർഭർ ഭാരത് അഭിയാൻ ഈ വികാരത്തിൽ നിന്ന് പ്രചോദനം ഉൾക്കൊണ്ടതാണ്.

Print Friendly, PDF & Email

Please like our Facebook Page https://www.facebook.com/MalayalamDailyNews for all daily updated news

Leave a Comment