പെണ്‍‌കുട്ടികളുടെ സ്കൂളുകൾ വീണ്ടും തുറക്കുന്നതിൽ തീരുമാനമെടുത്തിട്ടില്ല: താലിബാൻ

പെൺകുട്ടികളുടെ സ്കൂളുകൾ വീണ്ടും തുറക്കുന്നതിനെക്കുറിച്ചുള്ള അഭ്യൂഹങ്ങൾ ശരിയല്ലെന്ന് താലിബാൻ വിദ്യാഭ്യാസ മന്ത്രാലയം പ്രസ്താവന ഇറക്കി. സെപ്റ്റംബർ 25 ശനിയാഴ്ച പെൺകുട്ടികളുടെ സ്കൂളുകൾ വീണ്ടും തുറക്കുമെന്ന് അഭ്യൂഹമുണ്ടായിരുന്നു.

“വാർത്തകൾ വിനാശകരവും പക്ഷപാതപരവുമായ മാനസികാവസ്ഥകളിൽ നിന്നുള്ള ഒരു കിംവദന്തിയാണ്, അതിന് യാതൊരു അടിസ്ഥാനവുമില്ല,” താലിബാന്‍ വിദ്യാഭ്യാസ മന്ത്രാലയം പ്രസ്താവനയില്‍ പറഞ്ഞു.

പെൺകുട്ടികളുടെ സ്കൂളുകൾ വീണ്ടും തുറക്കുന്ന കാര്യത്തിൽ തീരുമാനമായിട്ടില്ലെന്ന് പ്രസ്താവനയിൽ ആവര്‍ത്തിച്ചു പറയുന്നു. പെൺകുട്ടികളുടെ സ്കൂളുകൾ വീണ്ടും തുറക്കാൻ താലിബാൻ ആലോചിക്കുന്നുണ്ട്, അതിന്റെ ഫലങ്ങൾ ഔദ്യോഗികമായി പ്രഖ്യാപിക്കുമെന്നും അവര്‍ പറയുന്നു.

സെപ്റ്റംബർ 18 -ന് അഫ്ഗാൻ ബോയ്സ് സെക്കൻഡറി സ്കൂളുകൾ വീണ്ടും തുറന്നു. പക്ഷേ പെൺകുട്ടികളുടെ സ്കൂളുകൾ ഇതുവരെ തുറന്നിട്ടില്ല. പെൺകുട്ടികളുടെ വിദ്യാഭ്യാസത്തിന് നിയന്ത്രണങ്ങൾ ഏർപ്പെടുത്തുന്നതായി താലിബാൻ നീക്കം വ്യാഖ്യാനിക്കപ്പെടുന്നു.

അതേസമയം, താലിബാൻ വനിതാ അധ്യാപകരെയും നിയമിച്ചിട്ടില്ല. കഴിഞ്ഞ സർക്കാരിന്റെ കാലത്ത് കോവിഡ് -19 പൊട്ടിപ്പുറപ്പെട്ടതിനാൽ സ്കൂളുകളും സ്ഥാപനങ്ങളും അടച്ചിരുന്നു.

Print Friendly, PDF & Email

Please like our Facebook Page https://www.facebook.com/MalayalamDailyNews for all daily updated news

Leave a Comment