ആഭ്യന്തര മന്ത്രി അമിത് ഷാ ഇന്ന് പത്ത് സംസ്ഥാന മുഖ്യമന്ത്രിമാരുമായി നക്സൽ ബാധിത പ്രദേശങ്ങളിലെ സ്ഥിതി അവലോകനം ചെയ്യും

ന്യൂഡല്‍ഹി: കേന്ദ്ര ആഭ്യന്തര മന്ത്രി അമിത് ഷാ ഇന്ന് (ഞായറാഴ്ച) 10 സംസ്ഥാനങ്ങളിലെ മുഖ്യമന്ത്രിമാരോടൊപ്പം നക്സൽ ബാധിത പ്രദേശങ്ങളിലെ സുരക്ഷാ സ്ഥിതി അവലോകനം ചെയ്യും. ഛത്തീസ്ഗഢ്, മഹാരാഷ്ട്ര, ജാർഖണ്ഡ്, ഒഡീഷ, ബീഹാർ, പശ്ചിമ ബംഗാൾ, തെലങ്കാന, ആന്ധ്രപ്രദേശ്, മധ്യപ്രദേശ്, കേരളം എന്നിവിടങ്ങളിലെ മുഖ്യമന്ത്രിമാരെ ഒരു ദിവസം നീണ്ടുനിൽക്കുന്ന യോഗത്തിലേക്ക് ക്ഷണിച്ചിട്ടുണ്ട്. യോഗത്തിൽ, നക്‌സൽ ബാധിതരായ 10 സംസ്ഥാനങ്ങളിലെ സുരക്ഷാ സാഹചര്യങ്ങളും മാവോയിസ്റ്റുകൾക്കെതിരെയുള്ള പ്രവർത്തനങ്ങളും ആഭ്യന്തര മന്ത്രി മുഖ്യമന്ത്രിമാരുമായി അവലോകനം ചെയ്യുമെന്ന് ആഭ്യന്തര മന്ത്രാലയ ഉദ്യോഗസ്ഥൻ പറഞ്ഞു.

ഉദ്യോഗസ്ഥർ പറയുന്നതനുസരിച്ച്, ഭൂപേഷ് ബാഗേൽ, ഉദ്ധവ് താക്കറെ, ഹേമന്ത് സോറൻ, നവീൻ പട്നായിക്, മംമ്ത ബാനർജി, കെ. ചന്ദ്രശേഖർ റാവു, ജഗൻമോഹൻ റെഡ്ഡി, ശിവരാജ് സിംഗ് ചൗഹാൻ, കേരള മുഖ്യമന്ത്രി പിണറായി വിജയൻ എന്നിവർക്ക് ക്ഷണങ്ങൾ അയച്ചിട്ടുണ്ട്.

നക്‌സൽ ബാധിത പ്രദേശങ്ങളിലെ റോഡുകൾ, പാലങ്ങൾ, വിദ്യാലയങ്ങൾ, ആരോഗ്യ കേന്ദ്രങ്ങൾ എന്നിവയുടെ നിർമാണം തുടങ്ങിയ പുരോഗമന പ്രവർത്തനങ്ങൾ അമിത് ഷാ അവലോകനം ചെയ്യും. ആഭ്യന്തര മന്ത്രാലയത്തിന്റെ ഡാറ്റ അനുസരിച്ച്, രാജ്യത്ത് മാവോയിസ്റ്റ് അക്രമങ്ങളിൽ ഗണ്യമായ കുറവുണ്ടായിട്ടുണ്ട്, ഇപ്പോൾ ഈ പ്രശ്നം ഏകദേശം 45 ജില്ലകളിൽ വ്യാപകമാണ്. എന്നിരുന്നാലും, രാജ്യത്തെ മൊത്തം 90 ജില്ലകളെ മാവോയിസ്റ്റ് ആക്രമണം ബാധിച്ചതായി കണക്കാക്കുകയും സുരക്ഷയുമായി ബന്ധപ്പെട്ട ചെലവ് മന്ത്രാലയത്തിന്റെ പദ്ധതിയിൽ ഉൾപ്പെടുത്തുകയും ചെയ്യുന്നു. നക്സലൈറ്റ് അക്രമത്തെ ഇടതുപക്ഷ തീവ്രവാദം എന്നും വിളിക്കുന്നു. 2019 ൽ 61 ജില്ലകളിൽ നിന്ന് നക്സലൈറ്റ് അക്രമങ്ങൾ റിപ്പോർട്ട് ചെയ്യപ്പെട്ടിരുന്നു, 2020 ൽ ഈ എണ്ണം 45 ആയി കുറഞ്ഞു.

ഡാറ്റ അനുസരിച്ച്, 2015 നും 2020 നും ഇടയിൽ ഇടതുപക്ഷ തീവ്രവാദ ബാധിത പ്രദേശങ്ങളിൽ നടന്ന വിവിധ സംഭവങ്ങളിലായി 380 സുരക്ഷാ ഉദ്യോഗസ്ഥരും 1,000 സാധാരണക്കാരും 900 നക്സലൈറ്റുകളും കൊല്ലപ്പെട്ടു. ഇതിനിടെ 4,200 നക്സലൈറ്റുകൾ കീഴടങ്ങി. ലഭിച്ച വിവരമനുസരിച്ച്, തെലങ്കാന മുഖ്യമന്ത്രി കെ ചന്ദ്രശേഖർ റാവുവും ജാർഖണ്ഡ് മുഖ്യമന്ത്രി ഹേമന്ത് സോറനും ഈ കൂടിക്കാഴ്ചയിൽ പങ്കെടുത്തതായി സ്ഥിരീകരിച്ചു.

അതേസമയം, ആന്ധ്രാപ്രദേശ് മുഖ്യമന്ത്രി വൈഎസ് ജഗൻ മോഹൻ റെഡ്ഡിക്ക് പരിക്ക് മൂലം യോഗത്തിൽ പങ്കെടുക്കാൻ കഴിയില്ലെന്ന് പറയുന്നു. അമിത് ഷായുമായുള്ള കൂടിക്കാഴ്ചയിൽ ആന്ധ്രാപ്രദേശ് ആഭ്യന്തര മന്ത്രി മേകത്തൊടി സുചരിത സംസ്ഥാനത്തെ പ്രതിനിധീകരിച്ചേക്കും.

Print Friendly, PDF & Email

Please like our Facebook Page https://www.facebook.com/MalayalamDailyNews for all daily updated news

Leave a Comment

Related News