യുപിഎ അധികാരത്തിൽ വന്നപ്പോള്‍ സോണിയ ഗാന്ധി പ്രധാനമന്ത്രിയാകേണ്ടതായിരുന്നു: കേന്ദ്ര മന്ത്രി രാംദാസ് അതാവലെ

ന്യൂഡൽഹി: വിദേശി പ്രശ്നം അർത്ഥശൂന്യമാണെന്ന് പറഞ്ഞ് തള്ളിക്കളഞ്ഞുകൊണ്ട്, 2004 ൽ മഹത്തായ പാർട്ടി അധികാരത്തിൽ
വന്നപ്പോള്‍ കോൺഗ്രസ് അദ്ധ്യക്ഷ സോണിയ ഗാന്ധി പ്രധാനമന്ത്രിയാകേണ്ടതായിരുന്നുവെന്ന് കേന്ദ്ര മന്ത്രി രാംദാസ് അതാവലെ അഭിപ്രായപ്പെട്ടു.

റിപ്പബ്ലിക്കൻ പാർട്ടി ഓഫ് ഇന്ത്യ (എ) മേധാവി യുഎസ് വൈസ് പ്രസിഡന്റ് കമല ഹാരിസിനെ പരാമർശിച്ച്, അവർക്ക് അമേരിക്കയുടെ വൈസ് പ്രസിഡന്റാകാന്‍ കഴിഞ്ഞെങ്കില്‍, എന്തുകൊണ്ട് സോണിയ ഗാന്ധിക്ക് ഇന്ത്യയുടെ പ്രധാനമന്ത്രിയാകാൻ കഴിയില്ല എന്ന് അഭിപ്രായപ്പെട്ടു.

യുപിഎ അധികാരത്തിൽ വന്നപ്പോള്‍ സോണിയ ഗാന്ധി പ്രധാനമന്ത്രിയാകേണ്ടതായിരുന്നു. കമലാ ഹാരിസിന് യുഎസ് വൈസ് പ്രസിഡന്റാകാൻ കഴിയുമെങ്കിൽ എന്തുകൊണ്ടാണ് ഒരു ഇന്ത്യന്‍ പൗരയും മുന്‍ പ്രധാനമന്ത്രി രാജീവ് ഗാന്ധിയുടെ ഭാര്യയും ലോക്സഭാ അംഗവുമായ സോണിയ ഗാന്ധിക്ക് പ്രധാനമന്ത്രിയായിക്കൂടാ? അതാവലേ ചോദിച്ചു.

ആ സമയത്ത് പ്രധാനമന്ത്രിപദം സ്വീകരിക്കാൻ സോണിയ ഗാന്ധി തയ്യാറായിരുന്നില്ലെങ്കിൽ മൻമോഹൻ സിംഗിന് പകരം മുതിർന്ന നേതാവായ എൻസിപി അധ്യക്ഷൻ ശരദ് പവാറിനെ പ്രധാനമന്ത്രിയാക്കണമായിരുന്നുവെന്ന് കേന്ദ്ര മന്ത്രി പറഞ്ഞു. യുപിഎ ഭരണകാലത്ത് 2004 മുതൽ 2014 വരെ സിംഗ് പ്രധാനമന്ത്രിയായിരുന്നു.

“2004 ലെ തിരഞ്ഞെടുപ്പിൽ യുണൈറ്റഡ് പ്രോഗ്രസീവ് അലയൻസ് (യുപിഎ) ഭൂരിപക്ഷം നേടിയപ്പോൾ, സോണിയ ഗാന്ധി പ്രധാനമന്ത്രിയാകണമെന്ന് ഞാൻ നിർദ്ദേശിച്ചിരുന്നു. അവരുടെ വിദേശ ജനന പ്രശ്നത്തിന് അർത്ഥമില്ലെന്ന് ഞാൻ അഭിപ്രായപ്പെട്ടു?” അഥവാലെ പറഞ്ഞു.

2004 ൽ പവാർ രാജ്യത്തിന്റെ പ്രധാനമന്ത്രിയാകുകയായിരുന്നെങ്കില്‍ കോൺഗ്രസിന്റെ സ്ഥാനം ശക്തിപ്പെടുമായിരുന്നുവെന്നും ആ പാർട്ടിയെ ഇന്നത്തെ അപകടകരമായ അവസ്ഥയിൽ നിന്ന് രക്ഷിക്കാമായിരുന്നുവെന്നും അതാവലെ കൂട്ടിച്ചേർത്തു. 1999 ൽ സോണിയ ഗാന്ധിയുടെ വിദേശ ഉത്ഭവം ഉന്നയിച്ചതിന് പവാറിനെ കോൺഗ്രസിൽ നിന്ന് പുറത്താക്കി. പിന്നീട് അദ്ദേഹം എൻസിപി രൂപീകരിച്ചു.

Print Friendly, PDF & Email

Please like our Facebook Page https://www.facebook.com/MalayalamDailyNews for all daily updated news

Leave a Comment