പഞ്ചാബ് മന്ത്രിസഭയിൽ നിന്ന് ഒഴിവാക്കപ്പെട്ടവരോടുള്ള നീരസത്തിനിടയിൽ, ഹരീഷ് റാവത്തിന്റെ വിശദീകരണം

ചണ്ഡീഗഡ്: പുതിയ പഞ്ചാബ് മന്ത്രിസഭയിൽ മന്ത്രിസ്ഥാനം ഉപേക്ഷിക്കപ്പെടുകയോ നൽകാതിരിക്കുകയോ ചെയ്തവരോടുള്ള നീരസത്തിനിടയിൽ, സംസ്ഥാനത്തെ കോൺഗ്രസ് ഇൻചാർജ് ഹരീഷ് റാവത്ത് ഞായറാഴ്ച വിശദീകരണവുമായി രംഗത്തെത്തി. ഈ മാറ്റത്തിന്റെ പ്രധാന ലക്ഷ്യം യുവമുഖങ്ങളെ പുതിയ ടീമിൽ ഉൾപ്പെടുത്തുകയല്ല,” സാമൂഹികവും പ്രാദേശികവുമായ സന്തുലിതാവസ്ഥ” നിലനിര്‍ത്തുകയാണെന്ന് അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു.

പഞ്ചാബ് മന്ത്രിസഭ വിപുലീകരിച്ച ശേഷം മാധ്യമങ്ങളോട് സംസാരിക്കവെ, പുതിയ ടീമിൽ ഇടം കണ്ടെത്താനാകാത്തവരെ സർക്കാർ സംവിധാനത്തിലും സംഘടനയിലും ഉൾപ്പെടുത്തുമെന്ന് റാവത്ത് പറഞ്ഞു.

“ഇന്ന് മന്ത്രിമാരാകാൻ കഴിയാത്തവരെ സർക്കാർ സംവിധാനത്തിലും സംഘടനയിലും ഉൾപ്പെടുത്തും. യുവജനങ്ങളെ കൊണ്ടുവരാനും സാമൂഹികവും പ്രാദേശികവുമായ സന്തുലിതാവസ്ഥ കൈവരിക്കാനുമാണ് ഈ മാറ്റം,” അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു.

മുഖ്യമന്ത്രി ചരൺജിത് സിംഗ് ചാന്നി ഇന്ന് 15 മന്ത്രിമാരെ തന്റെ പുതിയ ടീമിൽ ഉൾപ്പെടുത്തി മന്ത്രിസഭ വിപുലീകരിച്ചു. 15 മന്ത്രിമാരിൽ, എട്ട് പേർ മുൻ അമരീന്ദർ സിംഗിന്റെ നേതൃത്വത്തിലുള്ള മന്ത്രിസഭയിൽ മന്ത്രി സ്ഥാനം വഹിച്ചിരുന്നപ്പോൾ ഏഴ് പേർ പുതുമുഖങ്ങളാണ്.

ചണ്ഡിഗഡിലെ രാജ്ഭവനിലാണ് സത്യപ്രതിജ്ഞാ ചടങ്ങ് നടന്നത്. പുതിയ മന്ത്രിമാർക്ക് ഗവർണർ ബൻവാരിലാൽ പുരോഹിത് സത്യവാചകം ചൊല്ലിക്കൊടുത്തു.

ഇന്ന് സത്യപ്രതിജ്ഞ ചെയ്ത കോൺഗ്രസ് എംഎൽഎമാരിൽ ബ്രഹ്ം മൊഹീന്ദ്ര, മൻപ്രീത് സിംഗ് ബാദൽ, ട്രിപ്റ്റ് രാജീന്ദർ സിംഗ് ബജ്‌വ, സുഖ്ബീന്ദർ സിംഗ് സർക്കാർ, റാണ ഗുർജീത് സിംഗ്, അരുണ ചൗദരി, റസിയ സുൽത്താന, വിജയ് ഇന്ദർ സിംഗ്ല, ഭരത് ഭൂഷൺ ആശു, രൺദീപ് സിംഗ് നഭ, രാജ് കുമാർ വർക്ക എന്നിവരും ഉൾപ്പെടുന്നു. സംഗത് സിംഗ് ഗിൽസിയാൻ, പർഗത് സിംഗ്, അമരീന്ദർ സിംഗ് രാജാ വാറിംഗ്, ഗുക്രിരത് സിംഗ് കോട്‌ലി എന്നിവരാണ്.

അമരീന്ദർ സിംഗിന്റെ നേതൃത്വത്തിലുള്ള മന്ത്രിസഭയിലെ മന്ത്രിമാരായിരുന്ന റാണ ഗുർമിത് സിംഗ് സോധി, സാധു സിംഗ് ധരംസോട്ട്, ബൽബീർ സിംഗ് സിദ്ധു, ഗുർപ്രീത് സിംഗ് കംഗാർ, സുന്ദർ ഷാം അറോറ എന്നീ അഞ്ച് നിയമസഭാംഗങ്ങൾക്ക് മന്ത്രിസ്ഥാനം നഷ്ടപ്പെട്ടു.

സംസ്ഥാനത്ത് നിയമസഭാ തിരഞ്ഞെടുപ്പിന് മാസങ്ങൾക്കുമുമ്പ് വരുന്ന വിപുലീകരണം ഇതിനകം ഒഴിവാക്കപ്പെട്ടവരിൽ അസംതൃപ്തി സൃഷ്ടിക്കുകയും കളങ്കപ്പെട്ട മുൻ മന്ത്രി റാണ ഗുർജീത് സിംഗിനെ ഉൾപ്പെടുത്തുകയും ചെയ്തു.

ഇന്ന് രാവിലെ, സംസ്ഥാനത്തെ ഒരു വിഭാഗം കോൺഗ്രസ് നേതാക്കൾ ഗുർജീത് സിംഗിനെ ഉൾപ്പെടുത്തരുതെന്ന് ആവശ്യപ്പെട്ട് പാർട്ടി സംസ്ഥാന ഘടകം തലവൻ നവജ്യോത് സിംഗ് സിദ്ദുവിന് കത്തെഴുതി. പകരം ഒരു ശുദ്ധ ദളിത് നേതാവിന് പ്രാതിനിധ്യം നൽകി കാബിനറ്റ് ബെർത്ത് നികത്തണമെന്നും നേതാക്കൾ ആവശ്യപ്പെട്ടു.

മറ്റൊരു സംഭവവികാസത്തിൽ, മുൻ അമരീന്ദർ മന്ത്രിസഭയിലെ മന്ത്രിമാരായ ബൽബീർ സിംഗ് സിദ്ദുവും ഗുർപ്രീത് സിംഗ് കംഗാറും – അവരെ ഒഴിവാക്കിയതിൽ എന്താണ് തെറ്റ് എന്ന് ചോദിച്ചു.

Print Friendly, PDF & Email

Please like our Facebook Page https://www.facebook.com/MalayalamDailyNews for all daily updated news

Leave a Comment