പഞ്ചാബില്‍ ചരൺജിത് സിംഗ് ചാന്നി മന്ത്രിസഭ വിപുലീകരിച്ചു; 15 മന്ത്രിമാരെ പുതിയ ടീമിൽ ഉൾപ്പെടുത്തി

ചണ്ഡീഗഡ്: പഞ്ചാബ് മുഖ്യമന്ത്രിയായി ചുമതലയേറ്റ് ഒരാഴ്ചയ്ക്ക് ശേഷം ചരൺജിത് സിംഗ് ചാന്നി 15 മന്ത്രിമാരെ ഉള്‍പ്പെടുത്തി മന്ത്രിസഭ വിപുലീകരിച്ചു.

ചണ്ഡിഗഡിലെ രാജ്ഭവനിലാണ് സത്യപ്രതിജ്ഞാ ചടങ്ങ് നടന്നത്. പുതിയ മന്ത്രിമാർക്ക് ഗവർണർ ബൻവാരിലാൽ പുരോഹിത് സത്യവാചകം ചൊല്ലിക്കൊടുത്തു.

ഇന്ന് സത്യപ്രതിജ്ഞ ചെയ്ത കോൺഗ്രസ് എംഎൽഎമാരിൽ ബ്രഹ്ം മൊഹീന്ദ്ര, മൻപ്രീത് സിംഗ് ബാദൽ, ട്രിപ്റ്റ് രാജീന്ദർ സിംഗ് ബജ്‌വ, സുഖ്ബീന്ദർ സിംഗ് സർക്കാർ, റാണ ഗുർജീത് സിംഗ്, അരുണ ചൗദരി, റസിയ സുൽത്താന, വിജയ് ഇന്ദർ സിംഗ്ല, ഭരത് ഭൂഷൺ ആശു, രൺദീപ് സിംഗ് നഭ, രാജ് കുമാർ വർക്ക എന്നിവരും ഉൾപ്പെടുന്നു. സംഗത് സിംഗ് ഗിൽസിയാൻ, പർഗത് സിംഗ്, അമരീന്ദർ സിംഗ് രാജാ വാറിംഗ്, ഗുക്രിരത് സിംഗ് കോട്‌ലി എന്നിവര്‍ ഉള്‍പ്പെട്ടു.

15 മന്ത്രിമാരിൽ, എട്ട് പേർ മുൻ അമരീന്ദർ സിംഗിന്റെ നേതൃത്വത്തിലുള്ള മന്ത്രിസഭയിൽ മന്ത്രി സ്ഥാനം വഹിച്ചിരുന്നപ്പോൾ ഏഴ് പേർ പുതുമുഖങ്ങളാണ്.

പർഗത് സിംഗ്, രാജ് കുമാർ വെർക്ക, ഗുർകിരത് സിംഗ് കോട്‌ലി, സംഗത് സിംഗ് ഗിൽസിയാൻ, അമരീന്ദർ സിംഗ് രാജാ വാരിംഗ്, രൺദീപ് സിംഗ് നഭ, റാണ ഗുർജീത് സിംഗ് എന്നിവരെയാണ് കാബിനറ്റ് സ്ഥാനം നൽകിയത്.

അമരീന്ദർ സിംഗ് സർക്കാരിൽ നിന്ന് നിലനിർത്തപ്പെട്ടവർ – വിജയ് ഇന്ദർ സിംഗ്ല, മൻപ്രീത് സിംഗ് ബാദൽ, ബ്രഹ്ം മൊഹീന്ദ്ര, സുഖ്ബീന്ദർ സിംഗ് സർക്കാർ, ട്രിപ്റ്റ് രജീന്ദർ സിംഗ് ബജ്വ, അരുണു ചൗധരി, റസിയ സുൽത്താന, ഭരത് ഭൂഷൺ ആശു.

എന്നാല്‍, അമരീന്ദർ സിംഗിന്റെ നേതൃത്വത്തിലുള്ള മന്ത്രിസഭയിലെ മന്ത്രിമാരായിരുന്ന റാണ ഗുർമിത് സിംഗ് സോധി, സാധു സിംഗ് ധരംസോട്ട്, ബൽബീർ സിംഗ് സിദ്ധു, ഗുർപ്രീത് സിംഗ് കംഗാർ, സുന്ദർ ഷാം അറോറ എന്നീ അഞ്ച് നിയമസഭാംഗങ്ങൾക്ക് മന്ത്രിസ്ഥാനം നഷ്ടപ്പെട്ടു.

കഴിഞ്ഞയാഴ്ച പഞ്ചാബിലെ കോൺഗ്രസ് ലെജിസ്ലേറ്റീവ് പാർട്ടി നേതാവായി തിരഞ്ഞെടുക്കപ്പെട്ട ചാന്നി സെപ്റ്റംബർ 20 ന് മുഖ്യമന്ത്രിയായി സത്യപ്രതിജ്ഞ ചെയ്തു.

പഞ്ചാബ് മുഖ്യമന്ത്രി വെള്ളിയാഴ്ച രാത്രി ഡൽഹിയിൽ കോൺഗ്രസ് നേതാവ് രാഹുൽ ഗാന്ധിയുമായി കൂടിക്കാഴ്ച നടത്തി മന്ത്രിസഭാ രൂപീകരണത്തെ കുറിച്ച് അന്തിമ ചർച്ച നടത്തി. ഗാന്ധിയുമായും മറ്റ് മുതിർന്ന പാർട്ടി അംഗങ്ങളുമായും ദേശീയ തലസ്ഥാനത്ത് നടത്തിയ കൂടിക്കാഴ്ചയിൽ പുതിയ മന്ത്രിസഭയുടെ പേരുകൾ അന്തിമമായി.

സംസ്ഥാനത്ത് നിയമസഭാ തിരഞ്ഞെടുപ്പിന് മാസങ്ങൾക്കുമുമ്പ് വരുന്ന വിപുലീകരണം ഇതിനകം ഒഴിവാക്കപ്പെട്ടവരിൽ അസംതൃപ്തി സൃഷ്ടിക്കുകയും കളങ്കപ്പെട്ട മുൻ മന്ത്രി റാണ ഗുർജീത് സിംഗിനെ ഉൾപ്പെടുത്തുകയും ചെയ്തു.

ഇന്ന് രാവിലെ, സംസ്ഥാനത്തെ ഒരു വിഭാഗം കോൺഗ്രസ് നേതാക്കൾ ഗുർജീത് സിംഗിനെ ഉൾപ്പെടുത്തരുതെന്ന് ആവശ്യപ്പെട്ട് പാർട്ടി സംസ്ഥാന ഘടകം തലവൻ നവജ്യോത് സിംഗ് സിദ്ദുവിന് കത്തെഴുതി. പകരം ഒരു ശുദ്ധ ദളിത് നേതാവിന് പ്രാതിനിധ്യം നൽകി കാബിനറ്റ് ബെർത്ത് നികത്തണമെന്നും നേതാക്കൾ ആവശ്യപ്പെട്ടു.

മറ്റൊരു സംഭവവികാസത്തിൽ, മുൻ അമരീന്ദർ മന്ത്രിസഭയിലെ മന്ത്രിമാരായ ബൽബീർ സിംഗ് സിദ്ദുവും ഗുർപ്രീത് സിംഗ് കംഗാറും – അവരെ ഒഴിവാക്കിയതിൽ എന്താണ് തെറ്റ് എന്ന് ചോദിച്ചു.

Print Friendly, PDF & Email

Please like our Facebook Page https://www.facebook.com/MalayalamDailyNews for all daily updated news

Leave a Comment