എല്ലാ പ്രശ്നങ്ങളും പരിഹരിച്ചു; അഫ്ഗാനിസ്ഥാനിലേക്കുള്ള വിമാന സർവീസുകൾ പുനരാരംഭിക്കാമെന്ന് അന്താരാഷ്ട്ര വിമാനക്കമ്പനികളോട് താലിബാൻ

അഫ്ഗാൻ തലസ്ഥാനമായ കാബൂളിലേക്കുള്ള അന്താരാഷ്ട്ര വിമാന സർവീസുകൾ പുനരാരംഭിക്കാൻ താലിബാൻ ആവശ്യപ്പെട്ടു. കഴിഞ്ഞ മാസം ഭരണം ഏറ്റെടുത്തതിനു ശേഷം ഹമീദ് കർസായി അന്താരാഷ്ട്ര വിമാനത്താവളത്തിലെ എല്ലാ സാങ്കേതിക പ്രശ്നങ്ങളും പരിഹരിച്ചതായി നിയുക്ത വിദേശകാര്യ മന്ത്രാലയ വക്താവ് അബ്ദുള്‍ ഖഹര്‍ ഞായറാഴ്ച പ്രസ്താവനയില്‍ പറഞ്ഞു. ശരിയായ വാണിജ്യ സേവനങ്ങൾ ഉടൻ പുനരാരംഭിക്കുമെന്ന് പ്രതീക്ഷയും ഖഹര്‍ പ്രകടിപ്പിച്ചു.

“ആഭ്യന്തര, അന്തർദേശീയ വിമാനങ്ങൾക്കായി വിമാനത്താവളം പൂർണമായും പ്രവർത്തനക്ഷമമാണ്,” താലിബാൻ ഇടക്കാല സർക്കാർ എല്ലാ എയർലൈനുകൾക്കും പൂർണ്ണ സഹകരണം ഉറപ്പുനൽകുന്നുവെന്നും കാബൂളിലേക്ക് മുമ്പ് പറന്നിരുന്ന എല്ലാ എയർലൈനുകളും രാജ്യങ്ങളും തങ്ങളുടെ ഫ്ലൈറ്റുകൾ പഴയപോലെ പുനരാരംഭിക്കുമെന്ന് പ്രതീക്ഷിക്കുന്നുവെന്നും അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു.

അന്താരാഷ്ട്ര വിമാന സർവീസുകൾ നിർത്തിവച്ചത് നിരവധി അഫ്ഗാനികളെ വിദേശത്ത് കുടുക്കിയിട്ടുണ്ടെന്നും ജോലിക്ക് അല്ലെങ്കിൽ പഠനത്തിനായി പോകുന്നവര്‍ക്ക് ബുദ്ധിമുട്ടുകള്‍ ഉണ്ടാക്കുകയും ചെയ്തു. നിരവധി അഫ്ഗാൻ പൗരന്മാർ സ്വന്തം നാട്ടിലേക്ക് മടങ്ങാൻ കഴിയാതെ പുറത്ത് കുടുങ്ങിക്കിടക്കുന്നുണ്ടെന്നും വക്താവ് പറഞ്ഞു.

“കൂടാതെ, അന്താരാഷ്ട്ര തൊഴിൽ ഉള്ള അല്ലെങ്കിൽ വിദേശത്ത് വിദ്യാഭ്യാസം നേടുന്ന നിരവധി അഫ്ഗാൻ പൗരന്മാർ ഇപ്പോൾ അവരുടെ ലക്ഷ്യസ്ഥാനങ്ങളിൽ എത്തുന്നതിൽ ബുദ്ധിമുട്ടുകൾ നേരിടുന്നു,” അദ്ദേഹം കൂട്ടിച്ചേർത്തു.

കാബൂൾ വിമാനത്താവളത്തിന്റെ സൗകര്യങ്ങൾ 124,000 വിദേശികളെ അമേരിക്ക ഒഴിപ്പിച്ചതിനെത്തുടർന്ന് സാരമായി നശിച്ചു.

ഓഗസ്റ്റ് 30 ന് അമേരിക്കയുടെ നേതൃത്വത്തിലുള്ള പൗരന്മാർക്കും മറ്റ് പാശ്ചാത്യ പൗരന്മാർക്കുമുള്ള എയർലിഫ്റ്റ് അവസാനിച്ചതിനുശേഷം വിമാനത്താവളം അടച്ചിട്ടിരുന്നു. ഇറാനിൽ നിന്നും പാക്കിസ്താനില്‍ നിന്നും പരിമിതമായ എണ്ണം സഹായങ്ങളും യാത്രാ വിമാനങ്ങളും മാത്രമാണ് പ്രവർത്തിക്കുന്നത്.

ഖത്തർ, തുർക്കി എന്നിവിടങ്ങളിൽ നിന്നുള്ള സാങ്കേതിക ടീമുകളുടെ സഹായത്തോടെയാണ് കാബൂൾ എയർപോർട്ട് സേവനങ്ങൾ പുനഃസ്ഥാപിച്ചത്.

Print Friendly, PDF & Email

Please like our Facebook Page https://www.facebook.com/MalayalamDailyNews for all daily updated news

Related News

Leave a Comment