നാളെ രാവിലെ 6 മുതൽ വൈകുന്നേരം 4 വരെ ഭാരത് ബന്ദ്; പൊതുഗതാഗതത്തെ ബാധിക്കാൻ സാധ്യത

കഴിഞ്ഞ വർഷം സെപ്റ്റംബറിൽ പാർലമെന്റ് പാസാക്കിയ മൂന്ന് വിവാദ കാർഷിക നിയമങ്ങളുടെ ഒരു വർഷം ആഘോഷിക്കുന്നതിനായി സംയുക്ത കിസാൻ മോർച്ച (SKM) സെപ്റ്റംബർ 27 തിങ്കളാഴ്ച 10 മണിക്കൂർ ഭാരത് ബന്ദിന് ആഹ്വാനം ചെയ്തു.

സെപ്റ്റംബർ 27 ന് രാഷ്ട്രപതി രാം നാഥ് കോവിന്ദ് മൂന്ന് ബില്ലുകൾക്ക് അംഗീകാരം നൽകിയതിന്റെ ഒന്നാം വാർഷികമാണ്. ഏകദേശം 10 മാസമായി ഈ മൂന്ന് നിയമങ്ങൾക്കെതിരെ സമരം ചെയ്യുന്ന കർഷകരുടെ യൂണിയൻ തിങ്കളാഴ്ച ഭാരത് ബന്ദ് സമാധാനപരമായിരിക്കുമെന്നും പൊതുജനങ്ങൾ കുറഞ്ഞ അസൗകര്യം നേരിടേണ്ടിവരുമെന്നും പറഞ്ഞു.

പൊതു, സ്വകാര്യ ഗതാഗതം അനുവദനീയമല്ല

ഭാരത് ബന്ദിന്റെ സമയത്ത് കേന്ദ്ര, സംസ്ഥാന സർക്കാർ ഓഫീസുകൾ, മാർക്കറ്റുകൾ, ഷോപ്പുകൾ, ഫാക്ടറികൾ, സ്കൂളുകൾ, കോളേജുകൾ, മറ്റ് വിദ്യാഭ്യാസ സ്ഥാപനങ്ങൾ എന്നിവ പ്രവർത്തിക്കാൻ അനുവദിക്കില്ലെന്ന് എസ്‌കെ‌എം അതിന്റെ മാർഗ്ഗനിർദ്ദേശത്തിൽ പറഞ്ഞു. രാജ്യത്തെ എല്ലാ സർക്കാർ സ്ഥാപനങ്ങളും സ്വകാര്യം ഓഫീസുകളും തിങ്കളാഴ്ച അടഞ്ഞ കിടക്കും. വിദ്യാഭ്യാസ സ്ഥാപനങ്ങൾ, കടകൾ, വ്യവസായ സ്ഥാപനങ്ങൾ, വാണിജ്യ സ്ഥാപനങ്ങൾ, പൊതുപരിപാടികൾ, മറ്റ് ചടങ്ങുകൾ എന്നിവ ഉണ്ടാകില്ല. അതേസമയം, പാൽ, പത്രം, ഫയര്‍, ആംബുലൻസ്, മരുന്ന് വിതരണം, ആശുപത്രി പ്രവർത്തനം, വിവാഹം, രോഗികളുടെ സഞ്ചാരം, മറ്റ് സർവീസുകൾ തുടങ്ങിയവയെ ഹർത്താലിൽ നിന്നും ഒഴിവാക്കി.

കർഷക ഭാരത് ബന്ദിന് കോൺഗ്രസ്, എഎപി, വൈഎസ്ആർസി, ഡിഎംകെ, തെലുങ്കുദേശം, ഇടതുപാർട്ടികൾ, ബിഎസ്പി, ആർജെഡി തുടങ്ങി നിരവധി രാഷ്ട്രീയ പാർട്ടികളുടെ പിന്തുണ ഇതിനകം തന്നെ നേടിയിട്ടുണ്ട്. സെപ്റ്റംബർ 26 അർദ്ധരാത്രി മുതൽ സെപ്റ്റംബർ 27 ഉച്ചയ്ക്ക് ശേഷം APSRTC ബസുകൾ നിർത്താൻ ആന്ധ്ര സർക്കാർ തീരുമാനിച്ചു.

കർഷകസമരത്തോട് ഐക്യദാർഢ്യം പ്രഖ്യാപിച്ച് തൊഴിലാളി സംഘടനകൾ നാളെ (തിങ്കളാഴ്ച) ആഹ്വാനം ചെയ്ത ഭാരത് ബന്ദ് കേരളത്തിൽ ഹർത്താലിന് സമാനമാകും. ഭാരത് ബന്ദിന് ഇടതുമുന്നണി പിന്തുണ പ്രഖ്യാപിച്ചതോടെ സംസ്ഥാനം അടഞ്ഞ് കിടന്നേക്കും.

ഹർത്താൽ അടിച്ചേൽപ്പിക്കാൻ അനുവദിക്കില്ലെന്നും ഹർത്താലിൽ പങ്കെടുക്കാത്തവർക്ക് ജോലി ചെയ്യാനും സഞ്ചരിക്കാനുമുള്ള സൗകര്യം ഒരുക്കുമെന്ന് സംസ്ഥാന സർക്കാർ ഹൈക്കോടതിയിൽ പറഞ്ഞിരുന്നു.

ഹർത്താലിൻ്റെ പശ്ചാത്തലത്തിൽ തീങ്കളാഴ്ച സാധാരണ സർവീസുകൾ ഉണ്ടാകില്ലെന്ന് കെഎസ്ആർടിസി അറിയിച്ചു. ദീർഘദൂര സർവീസുകൾ അടക്കമുള്ള എല്ലാ സർവീസുകളും തിങ്കളാഴ്ച വൈകിട്ട് ആറ് മണിക്ക് ശേഷം വിവിധ ഡിപ്പോകളിൽ നിന്നും ആരംഭിക്കും.

അതേസമയം, ആവശ്യ സർവീസുകൾ വേണ്ടിവന്നാൽ മാത്രം പോലീസിൻ്റെ നിർദേശപ്രകാരവും ആവശ്യം പരിഗണിച്ചും നടത്തുമെന്നും കെഎസ്ആർടിസി അറിയിച്ചു. പോലീസ് സുരക്ഷയോടെ റെയിൽവെ സ്റ്റേഷനുകൾ, വിമാനത്താവളങ്ങൾ എന്നിവ കേന്ദ്രീകരിച്ച് പ്രധാന റൂട്ടിൽ മാത്രമാകും ഇത്തരം സർവീസുകൾ ഉണ്ടാകുക.

Print Friendly, PDF & Email

Please like our Facebook Page https://www.facebook.com/MalayalamDailyNews for all daily updated news

Leave a Comment