ഗുലാബ് ചുഴലിക്കാറ്റ്: ഒഡീഷയിലും ആന്ധ്രയിലും മൂന്ന് പേർ മരിച്ചു; ആയിരക്കണക്കിന് ആളുകളെ ഒഴിപ്പിച്ചു

ന്യൂഡൽഹി: ‘ഗുലാബ്’ ചുഴലിക്കാറ്റ് രണ്ട് സംസ്ഥാനങ്ങളുടെയും തീരപ്രദേശത്ത് ഞായറാഴ്ച വൈകീട്ട് ആഞ്ഞടിച്ചതിനെ തുടർന്ന് ഒഡീഷയിലും ആന്ധ്രയിലും മൂന്ന് പേർ മരിച്ചു. ഇരു സംസ്ഥാനങ്ങളിലെയും തീരപ്രദേശങ്ങളില്‍ കനത്ത മഴയാണ്. ആന്ധ്രയിലെ കലിംഗപട്ടണത്തിനും ഒഡീഷയിലെ ഗോപാല്‍പൂരിനും ഇടയില്‍ അടുത്ത മൂന്ന് മണിക്കൂറില്‍ ചുഴലിക്കാറ്റ് കടന്നുപോകും.

ആന്ധ്രയുടെ വടക്കന്‍ തീരങ്ങളിലും ഒഡീഷയിലെ തെക്കന്‍ തീരങ്ങളിലുമാണ് മഴ പെയ്യുന്നത്. ചുഴലിക്കാറ്റ് തീരം തൊട്ടതിനെ തുടര്‍ന്നാണ് ശക്തമായ മഴ പെയ്യുന്നത്. അടുത്ത മൂന്ന് മണിക്കൂറില്‍ കലിംഗപട്ടണത്തിന്റെ 25 കിലോമീറ്റര്‍ വടക്കുഭാഗത്തേക്കാണ് കാറ്റ് നീങ്ങുക.

നാല് മാസത്തിനിടെ ഒഡീഷയിലെത്തുന്ന രണ്ടാം ചുഴലിക്കാറ്റാണ് ഗുലാബ്. നേരത്തേ യാസ് ചുഴലിക്കാറ്റ് ഒഡീഷയില്‍ നാശം വിതച്ചിരുന്നു.

ആയിരക്കണക്കിന് ആളുകളെ തെക്കൻ ഒഡീഷയിലെയും വടക്കൻ ആന്ധ്രപ്രദേശിലെയും തീരപ്രദേശങ്ങളിലെ കൊടുങ്കാറ്റ് അഭയകേന്ദ്രങ്ങളിലേക്ക് മാറ്റിയതായി അധികൃതർ അറിയിച്ചു, മറ്റുള്ളവർ നദികളും കനാലുകളും ഒഴിവാക്കി വീട്ടിൽ തന്നെ തുടരാൻ നിർദ്ദേശിച്ചു. ദക്ഷിണ ഒഡീഷയിലെ 11 തീരദേശ ജില്ലകളിൽ നിരവധി ദേശീയ ദുരന്ത പ്രതികരണ സേന (എൻഡിആർഎഫ്), ഒഡിഷ ദുരന്ത ദ്രുതകർമ്മ സേന (ഒഡിആർഎഎഫ്) ടീമുകളെ വിന്യസിച്ചിട്ടുണ്ട്.

അതേസമയം, പ്രധാനമന്ത്രി നരേന്ദ്ര മോദി ഇരു സംസ്ഥാനങ്ങളിലെയും മുഖ്യമന്ത്രിമാരായ വൈഎസ് ജഗൻ മോഹൻ റെഡ്ഡിയുമായും നവീൻ പട്നായിക്കുമായും സംസാരിച്ച് സ്ഥിതിഗതികൾ അവലോകനം ചെയ്യുകയും കേന്ദ്രത്തിൽ നിന്ന് സാധ്യമായ എല്ലാ പിന്തുണയും ഉറപ്പ് നൽകുകയും ചെയ്തു. ട്വിറ്ററിൽ കുറിച്ചുകൊണ്ട് മോദി എഴുതി, “കേന്ദ്രത്തിൽ നിന്ന് സാധ്യമായ എല്ലാ പിന്തുണയും ഉറപ്പുവരുത്തി. എല്ലാവരുടെയും സുരക്ഷയ്ക്കും ക്ഷേമത്തിനും വേണ്ടി ഞാൻ പ്രാർത്ഥിക്കുന്നു.”

Print Friendly, PDF & Email

Please like our Facebook Page https://www.facebook.com/MalayalamDailyNews for all daily updated news

Leave a Comment