ഇന്ന് (സെപ്റ്റംബർ 27) പ്രധാനമന്ത്രി മോദി നാഷണല്‍ ഡിജിറ്റല്‍ ഹെല്‍ത്ത് മിഷന്‍ ആരംഭിക്കും

ന്യൂഡൽഹി: രാജ്യമെമ്പാടുമുള്ള ആരോഗ്യ പരിരക്ഷാ അടിസ്ഥാന സൗകര്യങ്ങളും സേവനങ്ങളും വർദ്ധിപ്പിക്കുന്നതിനായി, പ്രധാനമന്ത്രി നരേന്ദ്ര മോദി ഇന്ന് (സെപ്റ്റംബർ 27) രാവിലെ 11 മണിക്ക് പ്രധാനമന്ത്രിയുടെ നാഷണല്‍ ഡിജിറ്റല്‍ ഹെല്‍ത്ത് മിഷന്‍ (PM-NDHM) ആരംഭിക്കും. ഈ സംരംഭം പ്രധാനമന്ത്രി ആഗസ്റ്റ് 15, 2020 ന് ചെങ്കോട്ടയിൽ പ്രഖ്യാപിച്ചു; ഇത് നിലവിൽ കേന്ദ്രഭരണ പ്രദേശങ്ങളായ ചണ്ഡീഗഡ്, ദാദ്ര, ദാമൻ, ദിയു, ആൻഡമാൻ നിക്കോബാർ ദ്വീപുകൾ, ലക്ഷ്വദീപ്, ലഡാക്ക്, പുതുച്ചേരി എന്നിവിടങ്ങളിൽ പരീക്ഷണാടിസ്ഥാനത്തിലാണ്.

ആയുഷ്മാൻ ഭാരത് പ്രധാനമന്ത്രി ജൻ ആരോഗ്യ യോജനയുടെ (AB PM-JAY) മൂന്നാം വാർഷികത്തോടനുബന്ധിച്ചാണ് PM-NDHM പ്രഖ്യാപനം.

എല്ലാ പൗരന്മാർക്കും അവരുടെ ആരോഗ്യ രേഖകൾ സുരക്ഷിതമായി അപ്‌ലോഡ് ചെയ്യാനും ആക്‌സസ് ചെയ്യാനും കഴിയുന്ന ഒരു പൊതു പ്ലാറ്റ്‌ഫോമിൽ ഡാറ്റ, ഇൻഫ്രാസ്ട്രക്ചർ, ഇൻഫർമേഷൻ സേവനങ്ങൾ എന്നിവ ലഭ്യമാക്കുന്നതിലൂടെ തടസ്സമില്ലാത്ത ഓൺലൈൻ ആരോഗ്യ ആവാസവ്യവസ്ഥ സൃഷ്ടിക്കുകയാണ് PM-NDHM ലക്ഷ്യമിടുന്നത്. മുൻകൂർ സമ്മതത്തോടെ രോഗികളും ഡോക്ടർമാരും തമ്മിലുള്ള ആരോഗ്യ രേഖകളുടെ രേഖാംശ കൈമാറ്റം ഇത് കൂടുതൽ പ്രാപ്തമാക്കും.

PM-NDHM- ന്റെ പ്രധാന ഘടകം ആധാർ കാർഡിന്റെയും രജിസ്റ്റർ ചെയ്ത മൊബൈൽ നമ്പറിന്റെയും വിശദാംശങ്ങൾ നൽകി സൃഷ്‌ടിക്കാനാകുന്ന ഓരോ പൗരന്റെയും തനതായ ആരോഗ്യ ഐഡിയാണ്. എല്ലാ റിപ്പോർട്ടുകളും കുറിപ്പുകളും രോഗനിർണയ രേഖകളും ബന്ധിപ്പിക്കാൻ കഴിയുന്ന ഒരു ആരോഗ്യ അക്കൗണ്ടായും ഇത് പ്രവർത്തിക്കും. ഒരു മൊബൈൽ ഫോൺ ആപ്ലിക്കേഷൻ – ഹെൽത്ത് കെയർ പ്രൊഫഷണലുകൾ രജിസ്ട്രി (എച്ച്പിആർ), ഹെൽത്ത് കെയർ ഫെസിലിറ്റീസ് രജിസ്ട്രികൾ (എച്ച്എഫ്ആർ) എന്നിവ വഴി ഇവ ആക്സസ് ചെയ്യാനോ കാണാനോ കഴിയും. ഡോക്ടർമാരിലും ആശുപത്രികളിലും ഉടനീളം ആധുനികവും പരമ്പരാഗതവുമായ വൈദ്യശാസ്ത്രത്തിന്റെ ലിസ്റ്റു ചെയ്ത ആരോഗ്യ പരിരക്ഷാ ദാതാക്കളുടെ ഒരു കലവറയായി ഇത് പ്രവർത്തിക്കും.

ദൗത്യത്തിന്റെ ഭാഗമായി PM-NDHM സാൻഡ്‌ബോക്സ് സൃഷ്ടിച്ചു, ഇത് സാങ്കേതികവിദ്യയുടെയും ഉൽപ്പന്ന പരിശോധനയുടെയും ഒരു ചട്ടക്കൂടായി പ്രവർത്തിക്കും. ഹെൽത്ത് കെയർ വ്യവസായത്തിലെ ഓർഗനൈസേഷനുകളെയും സ്വകാര്യ കളിക്കാരെയും പിഎം-എൻഡിഎച്ച്എം ആവാസവ്യവസ്ഥയുടെ ഭാഗമാകാൻ ഒരു ആരോഗ്യ വിവര ഉപയോക്താവ് അല്ലെങ്കിൽ ദാതാവായി ലിസ്റ്റുചെയ്ത് ഇത് അനുവദിക്കുന്നു. എല്ലാ രേഖകളും പേനയിലും പേപ്പറിലും സൂക്ഷിക്കുന്നതിന്റെ ബുദ്ധിമുട്ട് ഒഴിവാക്കി ഓൺലൈൻ മാധ്യമത്തിലൂടെ രോഗികൾക്കും പ്രൊഫഷണലുകൾക്കുമിടയിൽ ആരോഗ്യസംരക്ഷണ വിവരങ്ങൾ ഫലപ്രദമായി കൈമാറാൻ ഈ ദൗത്യം അനുവദിക്കും. ഇത് രോഗികൾക്ക് ആരോഗ്യ പരിരക്ഷാ സൗകര്യങ്ങൾ എളുപ്പത്തിൽ ലഭ്യമാക്കും.

പ്രഖ്യാപനത്തെക്കുറിച്ച് പ്രധാനമന്ത്രി മോദി ട്വിറ്ററിൽ കുറിച്ചു

“നാളെ, സെപ്റ്റംബർ 27, ഇന്ത്യയുടെ ആരോഗ്യ പരിപാലന മേഖലയുടെ സുപ്രധാന ദിവസമാണ്. രാവിലെ 11 മണിക്ക് ആയുഷ്മാൻ ഭാരത് ഡിജിറ്റൽ മിഷൻ ആരംഭിക്കും. ഈ ദൗത്യം ആരോഗ്യ പരിരക്ഷയുടെ ലഭ്യത മെച്ചപ്പെടുത്തുന്നതിനുള്ള സാങ്കേതികവിദ്യ പ്രയോജനപ്പെടുത്തുകയും ഈ മേഖലയിലെ പുതിയ കണ്ടുപിടിത്തങ്ങൾക്ക് വാതിൽ തുറക്കുകയും ചെയ്യുന്നു,” അദ്ദേഹം എഴുതി.

ഹെൽത്ത് ഐഡി: ഉദ്ദേശ്യവും ആനുകൂല്യങ്ങളും

ഹെൽത്ത് ഐഡി ഒരു പൗരന്റെ എല്ലാ ആരോഗ്യ രേഖകളുടെയും ഡിജിറ്റൽ ട്രാക്ക് സൂക്ഷിക്കും. ഇത് ഒരു ആരോഗ്യ പരിരക്ഷാ ദാതാവിന് സമർപ്പിക്കുന്നതിലൂടെ, പ്രൊഫഷണലിന് അവന്റെ അല്ലെങ്കിൽ അവളുടെ സമ്മതം ലഭിച്ച ശേഷം ഐഡി ഉടമയുടെ രേഖകളിലേക്ക് പ്രവേശനം ലഭിക്കും. ഇത് പോസ്റ്റ് ചെയ്ത ശേഷം, പരിശോധിച്ചുറപ്പിച്ചതും ലിസ്റ്റു ചെയ്തതുമായ സേവന ദാതാക്കളിൽ നിന്ന് ടെസ്റ്റ് റിപ്പോർട്ടുകൾ, രോഗനിർണയം, കുറിപ്പടി എന്നിവ ഡിജിറ്റലായി ഐഡി ഉടമയ്ക്ക് ലഭിക്കും.

Print Friendly, PDF & Email

Please like our Facebook Page https://www.facebook.com/MalayalamDailyNews for all daily updated news

Leave a Comment