കോവിഡ്-19 പ്രതിരോധം: ഇന്ത്യക്കാർക്ക് ചൈന വിസ നിയന്ത്രണം ഏർപ്പെടുത്തുന്നു

പ്രതിരോധ കുത്തിവയ്പ്പുകൾ വർദ്ധിക്കുകയും അണുബാധ വർദ്ധനവ് കുറഞ്ഞുകൊണ്ടിരിക്കുകയും ചെയ്യുന്ന സാഹചര്യത്തില്‍ നിരവധി രാജ്യങ്ങൾ ഇന്ത്യക്കാർക്കുള്ള യാത്രാ വിലക്ക് നീക്കിയെങ്കിലും, രാജ്യത്ത് കോവിഡ് -19 ന്റെ നിയന്ത്രണം വ്യാപിപ്പിക്കേണ്ടത് ആവശ്യമാണെന്ന് പറഞ്ഞ് ചൈന വിസ നിയന്ത്രണങ്ങൾ തുടരുന്നു. ബീജിംഗ് പറയുന്നത് അതിന്റെ യാത്രാ നിയന്ത്രണങ്ങൾ ഇന്ത്യക്കാരെ മാത്രം ലക്ഷ്യം വച്ചുള്ളതല്ല, ചൈനീസ് പൗരന്മാർക്കും ബാധകമാണെന്നാണ്.

ബീജിംഗിലെ ഇന്ത്യൻ അംബാസഡർ വിക്രം മിശ്രിയുടെ യാത്രാ നിരോധനത്തെ വിമർശിച്ച ചോദ്യങ്ങൾക്ക് മറുപടിയായി ചൈനീസ് വിദേശകാര്യ മന്ത്രാലയ വക്താവ് ഹുവ ചുൻയിംഗ് യാത്രാ നിരോധനം എപ്പോൾ വേണമെങ്കിലും പിൻവലിക്കാമെന്ന് പറഞ്ഞു.

കോവിഡ് -19 പകർച്ചവ്യാധി മൂലം ആയിരക്കണക്കിന് ഇന്ത്യൻ വിദ്യാർത്ഥികളെയും ജീവനക്കാരെയും അവരുടെ കുടുംബങ്ങളെയും തിരിച്ചെത്തിക്കാൻ രാജ്യം തയ്യാറാകാത്തതിൽ താന്‍ നിരാശനാണെന്ന് കഴിഞ്ഞയാഴ്ച ഇന്ത്യ-ചൈന ബന്ധത്തെക്കുറിച്ചുള്ള ട്രാക്ക്- II ഡയലോഗിനെ അഭിസംബോധന ചെയ്തുകൊണ്ട് മിശ്രി പ്രസ്താവിച്ചു. ബീജിംഗിന്റെ സമീപനത്തെ അദ്ദേഹം “അശാസ്ത്രീയം” എന്ന് വിശേഷിപ്പിച്ചു.

ഇതിന് മറുപടിയായി, യാത്രാ നിയന്ത്രണങ്ങൾ ജനങ്ങളുടെ സുരക്ഷയ്ക്കും ക്ഷേമത്തിനും വേണ്ടിയാണെന്ന് ഹുവ പറഞ്ഞു. “ചൈനയുടെ നടപടികൾ ഉചിതമാണ്” എന്നും കൂട്ടിച്ചേർത്തു.

റിപ്പോർട്ടുകൾ അനുസരിച്ച്, കടുത്ത നിയന്ത്രണങ്ങളും വിമാന സർവീസുകളും നിർത്തിവച്ചതിനാൽ നിരവധി ചൈനീസ് പൗരന്മാർ ഇന്ത്യയിൽ കുടുങ്ങിക്കിടക്കുകയാണ്.

“ചൈനയ്ക്ക് ധാരാളം ക്വാറന്റൈൻ നടപടികൾ എടുക്കേണ്ടതുണ്ട്, പക്ഷേ അവർ ഇന്ത്യയെ മാത്രം ലക്ഷ്യമിടുന്നില്ല. ചൈനയിലേക്ക് മടങ്ങുന്ന ചൈനീസ് പൗരന്മാർ ഉൾപ്പെടെ എല്ലാവർക്കും ഇത് തുല്യമായി ബാധകമാണ്, ”ഹുവ പറഞ്ഞു.

ചൈനീസ് കോളേജുകളിൽ പഠിക്കുന്ന 23,000 ഇന്ത്യൻ വിദ്യാർത്ഥികളും നൂറുകണക്കിന് ബിസിനസുകാരും ജീവനക്കാരും അവരുടെ കുടുംബങ്ങളും കഴിഞ്ഞ വർഷം മുതൽ കോവിഡ് നിയന്ത്രണങ്ങൾ മൂലം ഇന്ത്യയിൽ കുടുങ്ങിക്കിടക്കുകയാണ്. ജീവനക്കാർക്കോ ബിസിനസുകൾക്കോ വേർപിരിഞ്ഞ കുടുംബങ്ങൾക്കോ ജോലി നഷ്ടപ്പെടാൻ പോലും ഇത് കാരണമായി.

സുരക്ഷ ഉറപ്പുവരുത്തുന്നതിനൊപ്പം, ഇന്ത്യയുൾപ്പെടെയുള്ള രാജ്യങ്ങളുമായി യോജിച്ച ക്രമീകരണങ്ങളിലൂടെ പ്രവർത്തിക്കാൻ ഞങ്ങൾ തയ്യാറാണെന്നും, എന്നാൽ പ്രശ്നം എപ്പോള്‍ പരിഹരിക്കുമെന്ന് പറയാൻ ഉദ്ദേശിക്കുന്നില്ലെന്നും ഇന്ത്യയുമായുള്ള യാത്ര പുനരാരംഭിക്കുന്നതിനെക്കുറിച്ച് ചർച്ച ചെയ്യുമോ എന്ന മാധ്യമങ്ങളുടെ ചോദ്യത്തിന് ഹുവ മറുപടി പറഞ്ഞു.

Print Friendly, PDF & Email

Please like our Facebook Page https://www.facebook.com/MalayalamDailyNews for all daily updated news

Leave a Comment