മോന്‍സണ്‍ മാവുങ്കല്‍ നടത്തിയ തട്ടിപ്പുകളുടെ ചുരുളഴിയുന്നു; കേന്ദ്ര ഏജന്‍സികള്‍ അന്വേഷണം തുടങ്ങി; വാദികളും പ്രതികളാകാന്‍ സാധ്യത

തിരുവനന്തപുരം: സിവിൽ സർവീസിലും, സിനിമാ രാഷ്ട്രീയ മേഖലയിലുള്ള ഉന്നതരുമായി അടുത്ത ബന്ധം!!, വീട്ടിൽ പോലീസ് സുരക്ഷ!!, അതിഥികളെ രസിപ്പിക്കാൻ മികച്ച മദ്യവും ഭക്ഷണവും സിനിമാ താരങ്ങൾ ഉൾപ്പെടെയുള്ളവരുടെയും നൃത്തം…!!! 10 കോടി രൂപയുടെ പുരാവസ്തു കുംഭകോണവുമായി ബന്ധപ്പെട്ട് കൊച്ചി ക്രൈംബ്രാഞ്ച് അറസ്റ്റ് ചെയ്തവരിൽ പ്രമുഖ പ്രവാസി വ്യവസായിയായ മോന്‍സണ്‍ മാവുങ്കലാണ് കഥാപുരുഷന്‍. അദ്ദേഹത്തിന്റെ കലൂരിലെയും ചേർത്തലയിലെയും പുരാവസ്തു ശേഖരത്തിന്റെ വലിയൊരു ഭാഗം വ്യാജമാണെന്നാണ് ക്രൈംബ്രാഞ്ച് അന്വേഷണത്തിൽ കണ്ടെത്തിയിരിക്കുന്നത്.

ഫോറിൻ എക്സ്ചേഞ്ച് മാനേജ്മെന്റ് ആക്റ്റ് (ഫെമ) പ്രകാരം പുരാവസ്തുക്കളുടെ കയറ്റുമതിയിൽ നിന്ന് കേന്ദ്ര സർക്കാർ പണം തടഞ്ഞുവെച്ചെന്ന് മോന്‍സണ്‍ തന്റെ ഇടപാടുകാരില്‍ പലരെയും തെറ്റിദ്ധരിപ്പിച്ചു. കേന്ദ്രം പണം പിടിച്ചെടുത്തതിനാൽ ഒരു താൽക്കാലിക സാമ്പത്തിക ബുദ്ധിമുട്ട് ഉണ്ടെന്നും, ഈ തുക ഒഴിവാക്കാൻ ഡൽഹിയിൽ പണം നൽകേണ്ടിവരുമെന്നും, ഇപ്പോൾ അതിനുള്ള ഒരു ചെറിയ സാമ്പത്തിക പിന്തുണ നല്‍കുകയാണെങ്കില്‍ നിങ്ങള്‍ക്ക് തന്റെ ബിസിനസ്സിൽ ഒരു പങ്കാളിയാകാമെന്ന് തെറ്റിദ്ധരിപ്പിച്ചാണ് മോന്‍സണ്‍ തന്റെ ഇരകളെ വലയിലാക്കിയിരുന്നത്. കോഴിക്കോട്, മലപ്പുറം ജില്ലകളിൽ നിന്നുള്ള അഞ്ച് വ്യവസായികളിൽ നിന്ന് 10 കോടി രൂപ മോന്‍സണ്‍ തട്ടിയെടുത്തത് ഇങ്ങനെയാണ്.

എന്നാല്‍, ബിസിനസ് പങ്കാളിത്തമോ പണമോ ലഭിക്കാതെ വന്നപ്പോള്‍ അവർ പണം തിരികെ ചോദിച്ചു. അവരുടെ കണ്ണില്‍ പൊടിയിടാന്‍ മോന്‍സണ്‍ തന്റെ ഉയർന്ന ബന്ധങ്ങള്‍ ഉപയോഗിച്ചു. സംസ്ഥാന പോലീസിലെ മുതിർന്ന ഉദ്യോഗസ്ഥരുടെ പേരുകൾ പരാമർശിച്ചുകൊണ്ട് മോന്‍സണ്‍ തന്റെ സുഹൃദ് വലയം തുറക്കും. വിശ്വസിക്കാൻ അവരുമൊത്തുള്ള ഫോട്ടോകളും കാണിക്കും. കേസിലെ വാദികളും മാസങ്ങളോളം ഈ ബന്ധത്തിൽ കുടുങ്ങി. അതേസമയം, പന്തളം ആസ്ഥാനമായുള്ള ഒരു വലിയ ബിസിനസ് ഗ്രൂപ്പ് മോന്‍സണെതിരെ പരാതി നൽകി. ഈ പരാതിയെക്കുറിച്ച് അറിഞ്ഞപ്പോഴാണ് 10 കോടി നൽകിയവർക്ക് അബദ്ധം പിണഞ്ഞെന്ന് മനസ്സിലായത്.

തന്റെ ശേഖരത്തിലെ ചില പുരാവസ്തുക്കൾ വിറ്റ് പണം തിരികെ നൽകാമെന്ന് മോന്‍സണ്‍ വാഗ്ദാനം ചെയ്തു. കൊച്ചി അന്താരാഷ്ട്ര വിമാനത്താവളത്തിലെ കൺവെൻഷൻ സെന്ററിൽ നടക്കുന്ന പ്രദർശനത്തിനും വിൽപ്പനയ്ക്കും ഒരു പ്രമുഖ പ്രവാസി വ്യവസായി സഹായിക്കുമെന്ന് പറയുന്നു. ആ വ്യവസായി ബ്രൂണൈ സുൽത്താൻ ഉൾപ്പെടെ നിരവധി വിദേശ രാജ്യങ്ങളുടെ രാഷ്ട്രത്തലവന്മാരെ കൊണ്ടുവരും. ലാഭത്തിന്റെ 20 ശതമാനം സിയാലിന് നൽകണം. തന്റെ ശേഖരത്തിൽ 90 കിലോഗ്രാം സ്വർണ്ണത്തിന്റെ പിക്കാസോ പെയിന്റിംഗ് ഉണ്ടെന്നും വിറ്റാൽ അത് ദശലക്ഷക്കണക്കിന് വരുമെന്നും മോന്‍സണ്‍ വിശ്വസിപ്പിച്ചു.

250 കിലോഗ്രാം ഭാരമുള്ള മരതകം പതിച്ച പുരാവസ്തുക്കളും ശേഖരത്തിലുണ്ടെന്നും വിശ്വസിപ്പിച്ചു. അടുത്ത ദിവസം, സംസ്ഥാന പോലീസിലെ ഒരു മുതിർന്ന അംഗം വീട്ടിലെത്തി ഇതെല്ലാം പരിശോധിച്ച് സർട്ടിഫിക്കറ്റ് നൽകുമെന്നും പറയുന്നു. ഇത് തൽക്കാലത്തേക്ക് മാറ്റിവച്ചെങ്കിലും കാണിക്കുകയോ വിൽക്കുകയോ ചെയ്തില്ല. ഇതോടെയാണ് പണം നഷ്ടപ്പെട്ടവർ പൊലീസിൽ പരാതി നൽകാൻ തീരുമാനിച്ചത്. പുരാവസ്തുക്കൾ വ്യാജമാണെന്ന് പിന്നീട് കണ്ടെത്തി.

മോന്‍സണ്‍ മാവുങ്കല്‍ ആഢംബര ജീവിതമാണ് നയിച്ചിരുന്നത്. ഇടയ്ക്കിടെ ഡൽഹി, ഹൈദരാബാദ്, ബാംഗ്ലൂർ എന്നിവിടങ്ങളിലേക്ക് തന്റെ ഇടപാടുകാരെ കൊണ്ടുപോകുകയും അവിടെയുള്ള ഉന്നത പോലീസ് ഉദ്യോഗസ്ഥരുമായുള്ള ബന്ധം കാണിക്കുകയും ചെയ്തു. എവിടെ പോയാലും അകമ്പടി സേവിക്കാൻ അംഗരക്ഷകൻ ഉണ്ടായിരുന്നു. എവിടെയെത്തിയാലും തങ്ങള്‍ക്ക് രാജകീയ സ്വീകരണം ലഭിക്കുന്നുണ്ടെന്ന് ഉറപ്പുവരുത്താനും മോന്‍സണ്‍ പ്രത്യേകം ശ്രദ്ധിച്ചിരുന്നു. മലയാളത്തിലെ യുവ നടി ഉള്‍പ്പടെ നിരവധി അഭിനേതാക്കള്‍ വീട്ടിൽ സ്ഥിരം സന്ദർശകരായിരുന്നു. സിനിമാ നടിമാർ ഡാൻസിനായി പാർട്ടികളിൽ എത്തുമായിരുന്നു. അവരോടൊപ്പം ചിത്രങ്ങളും വീഡിയോകളും എടുക്കുന്നതും മോന്‍സന്റെ തന്ത്രങ്ങളിലൊന്നായിരുന്നു.

രാഷ്ട്രീയ നേതാക്കളിൽ ചില എംപിമാരും സുഹൃത്തുക്കളുടെ കൂട്ടത്തിലുണ്ട്. പരാതിക്കാർ ക്രൈംബ്രാഞ്ചിന് നൽകിയ മൊഴി പ്രകാരം ഒരു എംപിയിൽ നിന്ന് 25 ലക്ഷം രൂപ കൈപ്പറ്റിയതിന് അവർ സാക്ഷികളാണ്. ഡൽഹിയില്‍ ‘തടഞ്ഞു വെച്ചിരിക്കുന്ന’ പണം തിരികെ ലഭിക്കാൻ രാഷ്ട്രീയ ഇടപെടലിന്റെ പേരിലാണ് പണം നൽകിയത്. പരാതിക്കാരിൽ ഏറ്റവും കൂടുതൽ പണം നഷ്ടപ്പെട്ട അനൂപിന്റെ കൈയ്യില്‍ നിന്നാണ് പണം എടുത്ത് എംപിക്ക് നൽകിയത്.

കേരള കേഡറിലെ ആന്ധ്രാ സ്വദേശിയായ ഐജിയും അടുത്തിടെ വിരമിച്ച ഡിഐജിയുമായി അദ്ദേഹത്തിന് അടുത്ത ബന്ധമുണ്ടായിരുന്നു. തനിക്കെതിരെയുള്ള പരാതികൾ ഒതുക്കാൻ സഹായിച്ചത് തങ്ങളാണെന്നതിന് വ്യക്തമായ തെളിവുകൾ പരാതിക്കാർ ക്രൈംബ്രാഞ്ചിന് കൈമാറിയിട്ടുണ്ട്. ഇതിൽ ചിത്രങ്ങൾ, ഓഡിയോ, ഫോൺ സംഭാഷണങ്ങൾ, വീഡിയോ ഫൂട്ടേജ് എന്നിവ ഉൾപ്പെടുന്നു.

പുരാവസ്തുവിന്റെ പേരിൽ നടന്ന ഈ കോടികളുടെ തട്ടിപ്പ് കേസ് അന്വേഷണം ഇപ്പോള്‍ കേന്ദ്ര അന്വേഷണ ഏജന്‍സികളായ ഐബിയും ഇഡിയും കൈയ്യിലാണ്. ഇരു ഏജസികളും പ്രാഥമിക അന്വേഷണം ആരംഭിച്ചു കഴിഞ്ഞു. ഡിഐജി സുരേന്ദ്രന്റെ സാന്നിധ്യത്തിൽ 25 ലക്ഷം രൂപയും എംപിയുടെ സാന്നിധ്യത്തിൽ 25 ലക്ഷം രൂപയും നൽകിയെന്ന പരാതിക്കാരുടെ ആരോപണങ്ങളും കേന്ദ്ര ഏജൻസികൾ ഗൗരവമായി കാണുന്നുണ്ട്. ഇത്രയും വലിയ തുക അനധികൃതമായി അടച്ചതാണെന്ന് തെളിഞ്ഞാൽ, കേസിലെ വാദികളും പ്രതികളാകും.

അറുപത് കോടിയോളം രൂപ മോന്‍സണ്‍ തട്ടിയെടുത്തതായാണ് ഇപ്പോള്‍ ഉയര്‍ന്നിരിക്കുന്ന ആരോപണം. ഇതില്‍ പത്തു കോടി നഷ്ടപ്പെട്ടവരാണ് പരാതി നല്‍കിയിരിക്കുന്നത്. യഥാര്‍ത്ഥത്തില്‍ ഇവര്‍ക്ക് പത്തു കോടി മാത്രമാണോ നഷ്ടമായതെന്നതും കേന്ദ്ര ഏജന്‍സികള്‍ അന്വേഷിക്കുന്നുണ്ട്. പരാതിക്കാരുടെയും മോന്‍സന്റെയും അക്കൗണ്ട് വിശദാംശങ്ങള്‍, സാമ്പത്തിക സോത്രസ് എന്നിവ കേന്ദ്ര ഏജന്‍സികള്‍ കൂടി പരിശോധിക്കുന്നതോടെ, കേസിന്റെ ഗൗരവവും വര്‍ദ്ധിക്കും. ആവശ്യമായ വിവരങ്ങള്‍ നല്‍കാന്‍ ക്രൈംബ്രാഞ്ചിനോട് എന്‍ഫോഴ്‌സ് മെന്റ് ഉദ്യോഗസ്ഥര്‍ ആവശ്യപ്പെട്ടാല്‍ അതും അവര്‍ക്ക് നല്‍കേണ്ടി വരും.

അതേസമയം, കേന്ദ്ര സര്‍വ്വീസിലെ ഉദ്യോഗസ്ഥനായ ഐ.ജി ലക്ഷ്മണയുടെ വഴിവിട്ട ഇടപാട് സംബന്ധിച്ച് കേന്ദ്ര പേഴ്‌സണല്‍ മന്ത്രാലയത്തിന് ഐ.ബി റിപ്പോര്‍ട്ട് നല്‍കുമെന്നാണ് ലഭിക്കുന്ന വിവരം. ഈ റിപ്പോര്‍ട്ടിന്റെ അടിസ്ഥാനത്തില്‍ സി.ബി.ഐ അന്വേഷണത്തിനും സാധ്യത ഏറെയാണ്. കേന്ദ്ര സര്‍വ്വീസിലെ ഉദ്യോഗസ്ഥര്‍ക്കെതിരായ അഴിമതി ഉള്‍പ്പെടെയുള്ള പരാതികളില്‍ നടപടി സ്വീകരിക്കാന്‍ സി.ബി.ഐയുടെ സാമ്പത്തിക കുറ്റാന്വേഷണ വിഭാഗത്തിന്, സംസ്ഥാന സര്‍ക്കാറിന്റെ അനുമതി ആവശ്യമില്ല. ആരോപണ വിധേയനായ മുന്‍ ഡി.ഐ.ജി സുരേന്ദ്രന്‍ നിലവില്‍ സര്‍വ്വീസില്‍ നിന്നും വിരമിച്ചതിനാല്‍, വകുപ്പ് തല നടപടിക്ക് സാധ്യത ഇല്ലങ്കിലും, കേസ് മുറുകിയാല്‍, ഇദ്ദേഹത്തിന്റെ പെന്‍ഷന്‍ ഉള്‍പ്പെടെ തടഞ്ഞുവയ്ക്കപ്പെടുന്ന സാഹചര്യമുണ്ടാകും.

മോന്‍സണ്‍ മാവുങ്കലിന്റെ വീട്ടില്‍ മുന്‍ ഡി.ജി.പി ലോകനാഥ് ബഹ്‌റ രണ്ടു തവണയാണ് സന്ദര്‍ശനം നടത്തിയിരിക്കുന്നത്. ഇതില്‍ ഒരു തവണ എ.ഡി.ജി.പി മനോജ് എബ്രഹാമിനെയും ഒപ്പം കൂട്ടിയാണ് ബഹ്‌റ സന്ദര്‍ശനം നടത്തിയിരുന്നത്. പോകാന്‍ മനസ്സില്ലാതിരുന്നിട്ടും നിര്‍ബന്ധിച്ച് മനോജ് എബ്രഹാമിനെ കൊണ്ടു പോകുകയായിരുന്നു എന്നാണ് അന്ന് ഡ്യൂട്ടിയിലുണ്ടായിരുന്ന പൊലീസ് ഉദ്യോഗസ്ഥരും വ്യക്തമാക്കുന്നത്. ഈ വിവരം അന്വേഷണ ഏജന്‍സികള്‍ക്കും ലഭിച്ചിട്ടുണ്ട്. എ.ഡി.ജി.പി മനോജ് എബ്രഹാമിന് അന്ന് തോന്നിയ ചില സംശയങ്ങള്‍ അദ്ദേഹം ഇന്റലിജന്‍സ് ഉദ്യോഗസ്ഥരുടെ ശ്രദ്ധയില്‍ പെടുത്തിയതായ വിവരവും ഇപ്പോള്‍ പുറത്തുവന്നിട്ടുണ്ട്.

മോന്‍സണ്‍ മാവുങ്കലിനെതിരായ പരാതി അട്ടിമറിക്കാന്‍, കേസ് അന്വേഷണത്തില്‍ ഇടപെട്ടതിന്, ഐജി ലക്ഷ്മണയ്ക്ക് കാരണം കാണിക്കല്‍ നോട്ടീസ് നല്‍കിയതും എ.ഡി.ജി.പി മനോജ് എബ്രഹാമാണ്. 2020 ഓക്ടോബറിലാണ് എഡിജിപി ലക്ഷ്മണയ്ക്ക് കാരണം കാണിക്കല്‍ നോട്ടീസ് നല്‍കിയിരുന്നത്.

മോന്‍സണെതിരെ നേരത്തെ, ചേര്‍ത്തല പൊലീസ് സ്റ്റേഷനില്‍ രണ്ട് പരാതികള്‍ രജിസ്റ്റര്‍ ചെയ്തിരുന്നു. തുടര്‍ന്ന്, ആലപ്പുഴ എസ്.പി. ഈ രണ്ട് കേസും ജില്ലാ ക്രൈംബ്രാഞ്ചിലേക്ക് മാറ്റുകയും ചെയ്തിരുന്നു. ഈ അന്വേഷണം മരവിപ്പിക്കാന്‍ ഐ.ജി. ലക്ഷ്മണ ഇടപെടുകയും, ക്രൈംബ്രാഞ്ചിലേക്ക് വിട്ട നടപടി റദ്ദാകുകയും ചെയ്തിരുന്നു. ഇതിനെ തുടര്‍ന്നാണ് എഡിജിപി മനോജ് എബ്രഹാം ലക്ഷ്മണയ്ക്ക് കാരണം കാണിക്കല്‍ നോട്ടീസ് നല്‍കിയിരുന്നത്. ഇക്കാര്യം ഇപ്പോള്‍ തെളിവു സഹിതം വാര്‍ത്താ ചാനലുകളും റിപ്പോര്‍ട്ട് ചെയ്തിട്ടുണ്ട്.

കേസില്‍ ഇടപെട്ടതുമായി ബന്ധപ്പെട്ട്, രണ്ടു ദിവസത്തിനുള്ളില്‍ കാരണം വ്യക്തമാക്കണമെന്നാണ് നോട്ടീസില്‍ ആവശ്യപ്പെട്ടിരുന്നത്. അധികാരപരിധിയില്‍ പെടാത്ത കേസില്‍ ഇടപെടാനുണ്ടായ സാഹചര്യം വിശദീകരിക്കണമെന്നാവശ്യപ്പെട്ടാണ് നോട്ടീസ് നല്‍കിയിരുന്നത്.

ഇപ്പോള്‍ മോന്‍സണിന്റെ തട്ടിപ്പു കേസുമായി ബന്ധപ്പെട്ട് ലക്ഷ്മണയുടെ പേര് ഉയര്‍ന്നുവന്ന സാഹചര്യത്തില്‍, സംസ്ഥാന പൊലീസ് തന്നെയാണ് മുന്‍പ് ലക്ഷ്മണയ്ക്ക് വിശദീകരണം ആവശ്യപ്പെട്ട് നോട്ടീസ് നല്‍കിയിരുന്നു എന്ന കാര്യം വ്യക്തമാക്കിയിരിക്കുന്നത്. ഇത് ആരോപണ വിധേയനായ ഐ.ജിയുടെ നില കൂടുതല്‍ വഷളാക്കിയിരിക്കുകയാണ്. റിപ്പോര്‍ട്ട് ലഭിച്ചാല്‍, സര്‍ക്കാര്‍ കടുത്ത നടപടിയിലേക്ക് നീങ്ങുമെന്നാണ് സൂചന.

കോടികൾ വിലമതിക്കുന്ന പുരാവസ്തുക്കളുടെ ശേഖരം ഉണ്ടെന്ന് അവകാശപ്പെട്ട് നാല് കോടി രൂപ തട്ടിയെടുത്ത കേസിലാണ് ചേർത്തല സ്വദേശിയും പ്രവാസി മലയാളി ഫെഡറേഷന്റെ രക്ഷാധികാരിയും യൂട്യൂബറുമായ മോൺസൺ മാവുങ്കൽ ഉൾപ്പെടെ നാല് പേർ അറസ്റ്റിലായത്. എറണാകുളം ക്രൈംബ്രാഞ്ച് സംഘം വൈലോപ്പിള്ളി റോഡിലുള്ള മോൺസന്റെ വീട്ടിൽ റെയ്ഡ് നടത്തിയാണ് അറസ്റ്റ് ചെയ്തത്. ടിപ്പു സുൽത്താന്റെ സിംഹാസനവും മോസസിന്റെ ജീവനക്കാരുടെ പ്രതിമകളും കൈവശമുണ്ടെന്ന് തെറ്റിദ്ധരിപ്പിച്ച് കോടിക്കണക്കിന് രൂപയുടെ അഴിമതി നടത്തിയെന്ന കുറ്റത്തിനാണ് റെയ്ഡ് നടത്തിയത്.

കൊച്ചിയിലെ അപൂർവ പുരാവസ്തുക്കളുടെ വ്യാപാരം നടക്കുന്ന കടകളിലും മറ്റും മോൺസൺ സാധനങ്ങൾ എത്തിച്ചിരുന്നു. ലോകമെമ്പാടുമുള്ള ശേഖരിച്ച വിലപിടിപ്പുള്ള ധാരാളം വസ്തുക്കൾ തന്റെ പക്കലുണ്ടെന്ന് മോന്‍സണ്‍ അവകാശപ്പെട്ടു. സ്വകാര്യ ബാങ്കിന്റെ പേരിൽ വ്യാജരേഖയുണ്ടാക്കിയാണ് തട്ടിപ്പ് നടത്തിയത്. പണം നഷ്ടപ്പെട്ടവരിൽ ചിലരുടെ പരാതിയെത്തുടർന്ന് ഒരു ക്രൈംബ്രാഞ്ച് അന്വേഷണത്തിൽ, മോന്‍സണ്‍ വിൽക്കാൻ വെച്ച പല പുരാവസ്തുക്കളും ചേർത്തലയിലെ ഒരു മരപ്പണിക്കാരനാണ് നിർമ്മിച്ചതെന്ന് കണ്ടെത്തി. തെളിവുകൾ ശേഖരിച്ച ശേഷമാണ് മോൺസണെ ക്രൈംബ്രാഞ്ച് കസ്റ്റഡിയിലെടുത്തത്.

മോന്‍സ് മാവുങ്കലിന്റെ വീട്ടില്‍ പോയിട്ടുണ്ട്, തട്ടിപ്പുകാരനാണെന്ന് അറിഞ്ഞിരുന്നില്ല: കെ സുധാകരന്‍

നേരത്തെ, തട്ടിപ്പ് കേസ് പ്രതി മോന്‍സന്‍ മാവുങ്കലിനെ അറിയാമെന്ന് കെപിസിസി പ്രസിഡന്റ് കെ.സുധാകരന്‍ പറഞ്ഞിരുന്നു. അഞ്ചോ ആറോ തവണ വീട്ടില്‍പോയിട്ടുണ്ട്. ഡോക്ടറെന്ന നിലയ്ക്ക് ചികില്‍സയ്ക്കാണ് പോയത്. അദ്ദേഹത്തിന്റെ വീട്ടില്‍ കോടികള്‍ വിലമതിക്കുന്ന പുരാതന വസ്തുക്കള്‍ ഉണ്ട്. അന്ന് മോന്‍സനെ കുറിച്ച് സംശയമൊന്നും ഉണ്ടായിരുന്നില്ല. മറ്റ് ഒരു കാര്യത്തിലും പങ്കില്ല. പണമിടപാടിനെക്കുറിച്ച് ഒരു ചര്‍ച്ചയും തന്റെ സാന്നിധ്യത്തില്‍ നടന്നിട്ടില്ലെന്നും സുധാകരന്‍ പറഞ്ഞു.

മുഖ്യമന്ത്രിയുടെ ഓഫീസിന്റെ ഇടപെടല്‍ ദുരൂഹമാണ്. ഇത് കെട്ടിചമച്ച കഥയാണ്. തന്നെ മനപൂര്‍വ്വം കുടുക്കാനാണ് ശ്രമം. തന്നെ കുടുക്കാന്‍ ചില കറുത്തശക്തികള്‍, മുഖ്യമന്ത്രിയും ഓഫിസുമെന്നാണ് സംശയിക്കുന്നത്. പരാതിയില്‍ പറയുന്നതുപോലെ 2018ല്‍ താന്‍ എംപിയല്ല, ഒരു കമ്മിറ്റിയിലും അംഗമായിട്ടുമില്ല. ആരോപിക്കപ്പെട്ട തീയതിയില്‍ എം.ഐ.ഷാനവാസിന്റെ കബറടക്കത്തിലാണ് പങ്കെടുത്തത്. പുരാവസ്തു വിറ്റ പണത്തിന്റെ പേരില്‍ കോടികളുടെ തട്ടിപ്പ് നടത്തിയ മോന്‍സനുമായി ബന്ധമുണ്ടെന്ന് ആരോപിക്കപ്പെട്ടതില്‍ പ്രതികരിക്കുകയായിരുന്നു കണ്ണൂരില്‍ അദ്ദേഹം.

Print Friendly, PDF & Email

Please like our Facebook Page https://www.facebook.com/MalayalamDailyNews for all daily updated news

Related News

Leave a Comment