ഇന്ത്യയിൽ സ്കൂളുകൾ തുറക്കാൻ ലോകാരോഗ്യ സംഘടന ശുപാർശ ചെയ്യുന്നു

ന്യൂഡൽഹി: ലോകാരോഗ്യ സംഘടന (ഡബ്ല്യുഎച്ച്ഒ) രാജ്യത്ത് സ്കൂളുകൾ തുറക്കാൻ നിർദ്ദേശിച്ചു. ഡബ്ല്യുഎച്ച്ഒ ചീഫ് സയന്റിസ്റ്റ് സൗമ്യ സ്വാമിനാഥൻ നിർദ്ദേശിക്കുന്നത് സിറോ സർവേയുടെ ഫലങ്ങളെ അടിസ്ഥാനമാക്കിയാണ് ഓരോ സംസ്ഥാനവും തീരുമാനമെടുക്കുക എന്നാണ്. രാജ്യത്ത് പ്രതിവാര കൊറോണ കേസുകൾ ആറ് മാസത്തെ ഏറ്റവും താഴ്ന്ന നിലയിലാണ് ഈ നിർദ്ദേശം.

ഡൽഹിയിൽ ഒമ്പത് മുതൽ പന്ത്രണ്ട് വരെ സ്കൂളുകൾ തുറന്നിട്ട് ഒരു മാസമായി. എല്ലാ സംസ്ഥാനങ്ങളും ഒരേ നയം നടപ്പാക്കണമെന്ന് ലോകാരോഗ്യ സംഘടന ശുപാർശ ചെയ്യുന്നു. ലോകാരോഗ്യ സംഘടന (WHO) പറയുന്നത് കൊറോണ വൈറസ് പല സംസ്ഥാനങ്ങളിലെയും കുട്ടികളെയും മുതിർന്നവരെയും ബാധിക്കുന്നു എന്നാണ്.

ഐസിഎംആർ നടത്തിയ സിറോ സർവേയിൽ ആറ് മുതൽ 9 വയസ്സുവരെയുള്ള 57.2% കുട്ടികളിൽ ആന്റിബോഡികൾ കണ്ടെത്തി. പതിനൊന്നിനും പതിനേഴിനും ഇടയിൽ പ്രായമുള്ളവരിൽ ഇത് 61.6 ശതമാനമാണ്. ഈ സാഹചര്യത്തിൽ, കുട്ടികളിൽ ഇത് വളരെ പകർച്ചവ്യാധിയാണെന്ന വാദം അർത്ഥവത്തല്ല.

മൂന്നാം തരംഗം കുട്ടികളെ ബാധിക്കും എന്ന പ്രചാരണത്തിന് ശാസ്ത്രീയ അടിത്തറയില്ലെന്നും ലോകാരോഗ്യ സംഘടന ചീഫ് സയൻ്റിസ്റ്റ് സൗമ്യ സ്വാമിനാഥൻ പറഞ്ഞു. നിലവിൽ ഒരു ശതമാനം കുട്ടികൾക്ക് മാത്രമേ ആശുപത്രിയിലെ ചികിത്സ ആവശ്യമാകുന്നുള്ളു. അതിനാൽ ഇനിയും അടച്ചിടാതെ സ്കൂളുകൾ തുറക്കണം എന്ന നിർദ്ദേശമാണ് ലോകാരോഗ്യ സംഘടന മുന്നോട്ടു വയ്ക്കുന്നത്.

പ്രതിവാര കൊറോണ കേസുകളുടെ കാര്യത്തിലും ആശ്വാസകരമായ കണക്കാണ് പുറത്തു വരുന്നത്. ഒരാഴ്ചത്തെ കേസുകൾ രണ്ടു ലക്ഷമായി കുറഞ്ഞു. കഴിഞ്ഞ ആഴ്ചയെക്കാൾ 6.2 ശതമാനം കുറവ്. ആറുമാസത്തിനിടയിലെ ഏറ്റവും കുറഞ്ഞ ഈ സംഖ്യ രണ്ടാം തരംഗം അവസാനഘട്ടത്തിലേക്ക് നീങ്ങുന്നു എന്ന സൂചനയായി കേന്ദ്രം കാണുന്നു.

Print Friendly, PDF & Email

Please like our Facebook Page https://www.facebook.com/MalayalamDailyNews for all daily updated news

Leave a Comment