ഭാരത് ബന്ദ്: 50 ട്രെയിന്‍ സര്‍‌വ്വീസുകളെ ബാധിച്ചു

ന്യൂഡല്‍ഹി: കേന്ദ്ര സര്‍ക്കാരിന്റെ മൂന്ന് കാർഷിക നിയമങ്ങളിൽ പ്രതിഷേധിച്ച് തിങ്കളാഴ്ച കര്‍ഷക യൂണിയനുകൾ ആഹ്വാനം ചെയ്ത ഭാരത് ബന്ദിൽ 50 ഓളം ട്രെയിനുകളെ ബാധിച്ചതായി അധികൃതർ പറഞ്ഞു. 10 മണിക്കൂർ നീണ്ടുനിന്ന ബന്ദിനോടനുബന്ധിച്ച് റെയില്‍‌വേ ട്രാക്കുകള്‍ ഉപരോധിച്ച സമരക്കാര്‍ ട്രാക്കുകളില്‍ നിന്ന് ഒഴിഞ്ഞുപോയതിനെത്തുടര്‍ന്ന് ട്രെയിൻ സർവീസുകൾ ഉച്ചയോടെ സാധാരണ നിലയിലായി.

ബന്ദ് ഇന്ത്യയുടെ വിവിധ ഭാഗങ്ങളിൽ, പ്രത്യേകിച്ച് ഉത്തരേന്ത്യയിലെ ജനജീവിതത്തെ തടസ്സപ്പെടുത്തി. 40 കർഷക യൂണിയനുകളുടെ സംയുക്ത സംഘടനയായ സംയുക്ത കിസാൻ മോർച്ച ആഹ്വാനം ചെയ്ത ബന്ദ് ആരംഭിച്ചതോടെ പ്രതിഷേധക്കാർ ഹൈവേകളും റോഡുകളും തടഞ്ഞു. രാവിലെ മുതൽ പലയിടങ്ങളിലും ട്രാക്കുകള്‍ ഉപരോധിച്ചു. വൈകുന്നേരം 4 മണിയോടെ ഉപരോധം പിൻവലിച്ചു.

“ഡൽഹി, അംബാല, ഫിറോസ്പൂർ ഡിവിഷനുകളിലെ 20 ലധികം സ്ഥലങ്ങളില്‍ ട്രെയിനുകള്‍ തടഞ്ഞിരുന്നു. ഇതുമൂലം 50 ഓളം ട്രെയിനുകളെ ബാധിച്ചു. വൈകുന്നേരം 4:30 മുതൽ എല്ലാ ട്രെയിൻ ഗതാഗതവും സാധാരണ നിലയിലാണെന്ന് വടക്കൻ റെയിൽവേ വക്താവ് പറഞ്ഞു.

ഡൽഹി-അമൃത്സർ ഷാൻ-ഇ-പഞ്ചാബ്, ന്യൂഡൽഹി-മോഗാ എക്സ്പ്രസ്, ഓൾഡ് ഡൽഹി-പത്താൻകോട്ട് എക്സ്പ്രസ്, ന്യൂഡൽഹിയിൽ നിന്ന് കത്രയിലേക്കുള്ള വന്ദേ ഭാരത് എക്സ്പ്രസ്, അമൃത്സർ ശതാബ്ദി എന്നീ ട്രെയിനുകളെയാണ് ബാധിച്ചതെന്ന് അധികൃതർ പറഞ്ഞു. രാവിലെ 6 മണിക്ക് ആരംഭിച്ച ബന്ദ് വൈകുന്നേരം 4 മണി വരെ തുടർന്നു.

വടക്കുപടിഞ്ഞാറൻ റെയിൽവേ സോണിൽ, റെവാരി-ഭിവാനി, ഭിവാനി-റോഹ്തക്, ഭിവാനി-ഹിസാർ, ഹനുമാൻഗഡ്-സാദൽപുർ-ശ്രീഗംഗാനഗർ-ഫതുഹി ഭാഗങ്ങളിലെ റെയിൽ ഗതാഗതവും ബന്ദ് മൂലം തടസ്സപ്പെട്ടു.

നോർത്ത്-വെസ്റ്റേൺ റെയിൽവേ ചീഫ് പബ്ലിക് റിലേഷൻസ് ഓഫീസർ ലെഫ്. ശശി കിരൺ പറയുന്നതനുസരിച്ച്, ബതിന്ദ-ലാൽഗഡ് സ്പെഷ്യൽ ട്രെയിൻ സർവീസും ശ്രീഗംഗനഗർ-അംബാല സ്പെഷ്യൽ ട്രെയിൻ സർവീസും ബന്ദ് കാരണം റദ്ദാക്കി.

ഭാഗികമായി റദ്ദാക്കിയ ട്രെയിൻ സർവീസുകളിൽ ജയ്പൂർ-ദൗലത്പൂർ ചൗക്ക് സ്പെഷ്യൽ ട്രെയിൻ സർവീസ് ഉൾപ്പെടുന്നു. അത് തിങ്കളാഴ്ച ജയ്പൂരിൽ നിന്ന് പുറപ്പെട്ടെങ്കിലും ദുൽകോട്ട് വരെ മാത്രമേ സര്‍‌വീസ് നടത്തിയുള്ളൂ.

ദൗലത്പൂർ ചൗക്ക്-ജയ്പൂർ സ്പെഷൽ തിങ്കളാഴ്ച അംബാലയിൽ നിന്ന് പുറപ്പെടും. ഇത് ദൗലത്പൂർ ചൗക്ക്-അംബാല സ്റ്റേഷനുകൾക്കിടയിൽ ഭാഗികമായി ഓടിക്കും.

തിലക് ബ്രിഡ്ജ്-ശ്രീ ഗംഗാനഗർ സ്പെഷ്യൽ ട്രെയിൻ സർവീസ്, തിലക് ബ്രിഡ്ജിന് പകരം റെവാരിയിൽ നിന്ന് സർവീസ് നടത്തുന്ന റെവാരി-ജോധ്പൂർ സ്പെഷ്യൽ ട്രെയിൻ, റെവാരിക്ക് പകരം സാദുൽപൂരിൽ നിന്ന് സർവീസ് നടത്തുന്ന ഡൽഹി സരായ് റോഹില്ല-ബിക്കാനീർ സ്പെഷ്യൽ ട്രെയിൻ സർവീസ് എന്നിവയും ഭാഗികമായി പ്രവർത്തിപ്പിക്കുന്ന മറ്റ് സേവനങ്ങളിൽ ഉൾപ്പെടുന്നു. എന്നാല്‍, സരായ് തിങ്കളാഴ്ച ശ്രീ ഗംഗാനഗർ വരെ പ്രവർത്തിക്കും

Print Friendly, PDF & Email

Please like our Facebook Page https://www.facebook.com/MalayalamDailyNews for all daily updated news

Leave a Comment