അഫ്ഗാന്‍ പ്രസിഡന്റ് ഗനിക്കൊപ്പം ഒളിച്ചോടിയ അഫ്ഗാനിസ്ഥാൻ ഉദ്യോഗസ്ഥർ പ്രവാസത്തിൽ സർക്കാർ പ്രഖ്യാപിച്ചു; മുന്‍ വൈസ് പ്രസിഡന്റ് അം‌റുല്ല സാലേഹ് സര്‍ക്കാരിനെ നയിക്കും

കാബൂൾ: മുൻ ഉപരാഷ്ട്രപതി അംറുല്ല സാലെയുടെ നേതൃത്വത്തിലുള്ള അഫ്ഗാൻ ഗവൺമെന്റ് പ്രവാസത്തിൽ തുടരുമെന്ന് താലിബാൻ ഏറ്റെടുത്തതിനുശേഷം യുദ്ധത്താൽ തകർന്ന രാജ്യം വിട്ട ഇസ്ലാമിക് റിപ്പബ്ലിക് ഓഫ് അഫ്ഗാനിസ്ഥാനിലെ മുൻ ഉദ്യോഗസ്ഥർ.

സ്വിസ് അഫ്ഗാൻ എംബസി പുറത്തുവിട്ട പ്രസ്താവനയിൽ, ഇസ്ലാമിക് റിപ്പബ്ലിക്ക് ഓഫ് അഫ്ഗാനിസ്ഥാൻ മാത്രമാണ് അഫ്ഗാനിസ്ഥാന്റെ നിയമാനുസൃതമായ സർക്കാർ, ജനങ്ങളുടെ വോട്ടിനാൽ തിരഞ്ഞെടുക്കപ്പെടുന്നതും മറ്റൊരു സർക്കാരിനും നിയമാനുസൃതമായ ഒരു സർക്കാരിനെ മാറ്റിസ്ഥാപിക്കാനാകില്ലെന്നും ഖമാ പ്രസ് ന്യൂസ് ഏജൻസി റിപ്പോർട്ട് ചെയ്തു.

“അഷ്റഫ് ഗനി രക്ഷപ്പെട്ടതിന് ശേഷവും അഫ്ഗാൻ രാഷ്ട്രീയവുമായുള്ള വിള്ളലിനും ശേഷം, അദ്ദേഹത്തിന്റെ ആദ്യ വൈസ് പ്രസിഡന്റ് (അമൃല്ല സാലിഹ്) രാജ്യത്തെ നയിക്കും,” പ്രസ്താവനയില്‍ പറയുന്നു.

Amrullah Saleh

ബാഹ്യ ഘടകങ്ങളാൽ അഫ്ഗാനിസ്ഥാൻ അധിനിവേശം നടത്തിയിട്ടുണ്ടെന്നും രാജ്യത്തെ മുതിർന്നവരുമായി കൂടിയാലോചിച്ച ശേഷം അഫ്ഗാൻ സർക്കാരിന്റെ ചരിത്രപരമായ ഉത്തരവാദിത്തത്തെ അടിസ്ഥാനമാക്കിയുള്ളതാണെന്നും പ്രസ്താവനയില്‍ പറഞ്ഞു.

പ്രസ്താവന അനുസരിച്ച്, സർക്കാരിന്റെ എക്സിക്യൂട്ടീവ്, ജുഡീഷ്യൽ, ലെജിസ്ലേറ്റീവ് എന്നീ മൂന്ന് അധികാരങ്ങൾ ഉടൻ പ്രവർത്തനക്ഷമമാകും.

അഹ്മദ് മസൂദിന്റെ നേതൃത്വത്തിലുള്ള താലിബാൻ വിരുദ്ധ മുന്നണിയായ പഞ്ച്ഷിർ പ്രതിരോധ മുന്നണിക്ക് പിന്തുണ പ്രഖ്യാപിക്കുകയും അഫ്ഗാനിസ്ഥാനിലെ എല്ലാ എംബസികളും കോൺസുലേറ്റുകളും സാധാരണപോലെ പ്രവർത്തിക്കുമെന്നും കൂട്ടിച്ചേർത്തു.

കഴിഞ്ഞ സർക്കാരിന്റെ നേതാക്കളും രാഷ്ട്രീയ നേതാക്കളും മറ്റ് രാഷ്ട്രീയക്കാരും ചേർന്നാണ് പ്രസ്താവന എഴുതി പുറത്തുവിട്ടത്, എന്നാൽ ഇവയിലൊന്നും പേര് വെളിപ്പെടുത്തിയിട്ടില്ലെന്ന് ഖമാ പ്രസ്സ് റിപ്പോർട്ട് ചെയ്തു.

57 വർഷം മുമ്പ് അംഗീകരിക്കപ്പെട്ട മുഹമ്മദ് സാഹിർ ഷായുടെ കാലഘട്ടത്തിൽ നിന്ന് തങ്ങൾ താൽക്കാലികമായി ഭരണഘടന സ്വീകരിക്കുമെന്ന് ചൊവ്വാഴ്ച താലിബാൻ പ്രഖ്യാപിച്ചതിന് ശേഷമാണിത്.

ആഗസ്റ്റ് 15 നാണ് കാബൂൾ താലിബാൻ പിടിച്ചെടുത്തത്.

Print Friendly, PDF & Email

Please like our Facebook Page https://www.facebook.com/MalayalamDailyNews for all daily updated news

Leave a Comment

Related News