മുതിർന്ന പൗരന്മാർക്കുള്ള എസ്ബിഐ പ്രത്യേക സ്ഥിര നിക്ഷേപ പദ്ധതി 2022 മാർച്ച് 31 വരെ നീട്ടി

ന്യൂഡൽഹി: ഒരു സാധാരണ ബാങ്കിൽ ഫിക്സ്ഡ് ഡിപ്പോസിറ്റിൽ (FD) പണം സൂക്ഷിക്കുന്നത് നിലവിലെ കുറഞ്ഞ പലിശ നിരക്കും ഉയർന്ന പണപ്പെരുപ്പ സാഹചര്യവും കണക്കിലെടുത്ത് പണം നഷ്ടപ്പെടുന്നതിന് സമാനമാണെങ്കിലും, നിക്ഷേപകർക്ക്, പ്രത്യേകിച്ച് മുതിർന്നവർക്ക്, സുരക്ഷ മാത്രമാണ് ഏറ്റവും നല്ല മാര്‍ഗം. കോവിഡ് മഹാമാരിക്കു ശേഷം, പല ബാങ്കുകളും മുതിർന്ന പൗരന്മാർക്കായി പ്രത്യേക എഫ്ഡി സ്കീമുകൾ ആരംഭിച്ചു. അത് 60 വയസിനു മുകളിൽ പ്രായമുള്ളവർക്ക് നിലവിലുള്ള പലിശ നിരക്കിനേക്കാൾ ഉയർന്നതായിരുന്നു.

2020 -ൽ, എസ്ബിഐ മുതിർന്ന പൗരന്മാർക്കായി എസ്ബിഐ ‘വെയ്കെയർ’ സീനിയർ സിറ്റിസൺസ് ടേം ഡെപ്പോസിറ്റ് സ്കീം എന്ന പേരിൽ ഒരു പ്രത്യേക സ്ഥിര നിക്ഷേപ പദ്ധതി (എഫ്ഡി) ആരംഭിച്ചു. 2020 മെയ് 12 മുതൽ നിക്ഷേപത്തിനായി ഈ പദ്ധതി ലഭ്യമാക്കുകയും ചെയ്തു.

2020 മേയിൽ, രാജ്യത്തെ മുൻനിര വായ്പ നൽകുന്ന എസ്ബി‌ഐ മുതിർന്ന പൗരന്മാർക്കുള്ള SBI ‘WECARE’ സീനിയർ സിറ്റിസൺസ് ടേം ഡെപ്പോസിറ്റ് സ്കീം പ്രഖ്യാപിച്ചിരുന്നു. തുടക്കത്തിൽ ഇത് സെപ്റ്റംബർ 2020 വരെ ആയിരുന്നു. എന്നാൽ കോവിഡ് -19 പാൻഡെമിക്കിനിടയിൽ, പ്രത്യേക FD സ്കീം നിരവധി തവണ നീട്ടി.

“റീട്ടെയിൽ ടിഡി വിഭാഗത്തിൽ അവതരിപ്പിച്ച മുതിർന്ന പൗരന്മാർക്കായി ഒരു പ്രത്യേക എസ്ബിഐ വെക്കെയർ ഡെപ്പോസിറ്റ് വർഷങ്ങളും അതിനുമുകളിലും ‘കാലാവധി “എസ്ബിഐ വെക്കെയർ” നിക്ഷേപ പദ്ധതി 2022 മാർച്ച് 31 വരെ നീട്ടി,”എസ്ബിഐ അവരുടെ വെബ്സൈറ്റിൽ പറയുന്നു.

നേരത്തെ, ഐസിഐസിഐ ബാങ്ക് 2021 ഒക്ടോബർ 7 വരെ സീനിയർമാർക്ക് ഗോൾഡൻ ഇയർ സ്പെഷ്യൽ എഫ്ഡി നീട്ടിയിരുന്നു. നിലവിലുള്ള പലിശ നിരക്കിനേക്കാൾ 80 ബേസിസ് പോയിന്റുകൾ കൂടുതല്‍ നല്‍കി. ഈ പദ്ധതി മുതിർന്ന പൗരന്മാർക്കുള്ള നിക്ഷേപങ്ങൾക്ക് 6.30 ശതമാനം പലിശ നൽകുന്നു.

60 വയസും അതിൽ കൂടുതലുമുള്ള മുതിർന്ന പൗരന്മാർക്ക് മാത്രമേ ഈ പദ്ധതിയിൽ നിക്ഷേപിക്കാൻ അർഹതയുള്ളൂ. ഈ പദ്ധതി ഒരു ആഭ്യന്തര ടേം ഡെപ്പോസിറ്റാണ്; അതിനാൽ എൻആർഐ മുതിർന്ന പൗരന്മാർക്ക് പദ്ധതിയിൽ നിക്ഷേപിക്കാൻ അർഹതയില്ല.

Print Friendly, PDF & Email

Please like our Facebook Page https://www.facebook.com/MalayalamDailyNews for all daily updated news

Leave a Comment

Related News