കുട്ടിക്കാലത്ത് പശുവിൻ പാൽ ടൈപ്പ് -1 പ്രമേഹ സാധ്യത വർദ്ധിപ്പിക്കും: റിപ്പോര്‍ട്ട്

കുട്ടിക്കാലത്ത് ദിവസവും രണ്ടോ അതിലധികമോ ഗ്ലാസ്സ് പശുവിൻപാൽ കുടിക്കുന്നത് ഇൻസുലിനെ ആശ്രയിക്കുന്നതും കുഞ്ഞുങ്ങളെ ബാധിക്കുന്നതുമായ ടൈപ്പ് -1 പ്രമേഹ സാധ്യത വർദ്ധിപ്പിക്കുമെന്ന് ബുധനാഴ്ച പുറത്തുവന്ന ഗവേഷണ റിപ്പോര്‍ട്ടില്‍ പറയുന്നു.

യൂറോപ്യൻ അസോസിയേഷൻ ഫോർ സ്റ്റഡി ഓഫ് ഡയബറ്റിസിന്റെ വാർഷിക സമ്മേളനത്തിന്റെ ഓൺലൈനിൽ ഈ റിപ്പോര്‍ട്ട് പ്രസിദ്ധീകരിച്ചിട്ടുണ്ട്. പശുവിൻ പാൽ അതിന്റെ പോഷക ഗുണത്തിന് വിലമതിക്കുന്നുണ്ടെങ്കിലും, ടൈപ്പ് -1 പ്രമേഹത്തിന്റെ അപകടസാധ്യത ഉയർത്തുമെന്ന് 20 വർഷം മുമ്പ് ഉയർന്നുവന്ന ആശങ്കകൾ ശക്തിപ്പെടുത്തുന്നുവെന്നും റിപ്പോര്‍ട്ടില്‍ സൂചിപ്പിക്കുന്നു.

സ്വീഡനിലെ കരോലിൻസ്ക ഇൻസ്റ്റിറ്റ്യൂട്ടിലെ ഗവേഷകരുടേതാണ് പുതിയ പഠനം. മുലയൂട്ടൽ ടൈപ്പ് -1 പ്രമേഹത്തിൽ നിന്ന് കുട്ടികളെ സംരക്ഷിക്കുമെന്ന മുൻകാല കണ്ടെത്തലുകളെ സാധൂകരിക്കുമ്പോൾ, പശുവിൻ പാൽ അപകടസാധ്യത ഗണ്യമായി ഉയർത്തുന്നുവെന്നും കണ്ടെത്തി. ഒരു ദിവസം കുറഞ്ഞത് രണ്ട് മൂന്ന് ഗ്ലാസെങ്കിലും കുടിക്കുന്ന കുട്ടികൾക്ക് രണ്ട് ഗ്ലാസിൽ താഴെ കുടിക്കുന്നവരേക്കാൾ 78 ശതമാനം ടൈപ്പ് -1 പ്രമേഹം വരാനുള്ള സാധ്യതയുണ്ട്.

ഗവേഷകർ അവരുടെ കണ്ടെത്തലുകൾ പ്രാഥമിക നിരീക്ഷണങ്ങളായി പരിഗണിക്കണമെന്നും പൊതുജനത്തിന് എന്തെങ്കിലും ഭക്ഷണ ശുപാർശകൾ നൽകുന്നതിന് മുമ്പ് കൂടുതൽ ഗവേഷണത്തിലൂടെ സാധൂകരിക്കണമെന്നും മുന്നറിയിപ്പ് നൽകിയിട്ടുണ്ട്.

“ഇത് അൽപ്പം ബുദ്ധിമുട്ടാണ് – പശുവിൻ പാലിന് പോഷകമൂല്യമുണ്ടെന്ന് ഞങ്ങൾക്കറിയാം, പക്ഷേ പശുവിൻ പാലും ടൈപ്പ് -1 പ്രമേഹവും തമ്മിലുള്ള ബന്ധം ഞങ്ങൾ കാണുന്നു,”പഠനത്തിന് നേതൃത്വം നൽകിയ കരോലിൻസ്ക ഇൻസ്റ്റിറ്റ്യൂട്ടിലെ പോഷകാഹാര എപ്പിഡെമിയോളജിയിലെ ഗവേഷണ പണ്ഡിതയായ അന്ന-മരിയ ലാംപൗസി പറഞ്ഞു. “സമഗ്രമായ റിസ്ക്-ബെനിഫിറ്റ് വിശകലനം” ആവശ്യമാണെന്നും അവര്‍ കൂട്ടിച്ചേര്‍ത്തു.

നിരീക്ഷിക്കപ്പെട്ട അസോസിയേഷനെ വിശദീകരിക്കാൻ കഴിയുന്ന സംവിധാനം അജ്ഞാതമായി തുടരുന്നുവെന്നും ലാംപൗസി അടിവരയിട്ടു. ലോകമെമ്പാടും ടൈപ്പ് -1 പ്രമേഹരോഗികളുടെ എണ്ണം വർദ്ധിക്കുന്നുവെന്ന ആശങ്കകൾക്കിടയിലാണ് ഈ കണ്ടെത്തൽ.

ചെറുപ്പക്കാരിൽ ടൈപ്പ് -1 പ്രമേഹത്തിന്റെ എണ്ണം പ്രതിവർഷം യൂറോപ്പിൽ 3.4 ശതമാനവും, യുഎസിൽ 1.9 ശതമാനവും വർദ്ധിക്കുന്നതായി ഗവേഷകർ പറഞ്ഞു. ടൈപ്പ് -1 പ്രമേഹത്തിൽ, രോഗപ്രതിരോധ സംവിധാനം പാൻക്രിയാസിലെ ഇൻസുലിൻ ഉൽപാദിപ്പിക്കുന്ന കോശങ്ങളെ നശിപ്പിക്കുന്നു.

2015-ലെ ഒരു അവലോകനത്തിൽ ഇന്ത്യയിലും ടൈപ്പ് -1 പ്രമേഹം പ്രതിവർഷം 3 മുതൽ 5 ശതമാനം വരെ വർദ്ധിക്കുന്നതായി കണക്കാക്കിയിരുന്നു. 14 വയസ്സിന് താഴെയുള്ള 100,000 കുട്ടികളില്‍ മൂന്ന് പുതിയ കേസുകൾ റിപ്പോര്‍ട്ട് ചെയ്യപ്പെട്ടു.

ടൈപ്പ് -1 പ്രമേഹത്തിനുള്ള അപകട ഘടകങ്ങൾ അജ്ഞാതമായി തുടരുന്നു. നിലവിൽ, അത്തരം പ്രമേഹത്തെ എങ്ങനെ പ്രതിരോധിക്കാമെന്ന് ആർക്കും അറിയില്ലെന്ന് യുഎസ് സെന്റർ ഫോർ ഡിസീസ് കൺട്രോൾ പ്രമേഹത്തെക്കുറിച്ചുള്ള ഒരു രേഖയിൽ പറയുന്നു. ഇതിനു വിപരീതമായി, ടൈപ്പ് -2 പ്രമേഹം, അല്ലെങ്കിൽ പ്രായപൂർത്തിയായവർക്കുള്ള പ്രമേഹം എന്നിവയ്ക്കുള്ള അപകടസാധ്യതകളിൽ അമിതഭാരം, ഉദാസീനമായ ജീവിതശൈലി, മോശം ഭക്ഷണക്രമം എന്നിവ ഉൾപ്പെടുന്നു.

“കാരണങ്ങളെക്കുറിച്ച് കൂടുതൽ പഠിക്കുന്നത് ടൈപ്പ് -1 പ്രമേഹം തടയുന്നതിനുള്ള മാര്‍ഗരേഖയാണ്,” ലാംപൗസി പറഞ്ഞു.

ഗർഭാവസ്ഥയിൽ അമ്മ കഴിച്ച ഭക്ഷണവും ശൈശവത്തിലോ കുട്ടിക്കാലത്തോ എടുത്ത ഭക്ഷണവും, ടൈപ്പ് -1 പ്രമേഹം ഉണ്ടാകാനുള്ള സാധ്യതയും ഉൾപ്പെടെ വ്യത്യസ്ത ഭക്ഷണ ഘടകങ്ങളെക്കുറിച്ച് അവരും അവരുടെ സഹപ്രവർത്തകരും നേരത്തെ നടത്തിയ 152 പഠനങ്ങൾ അവലോകനം ചെയ്തു.

ആറ് മുതൽ 12 മാസം വരെ മുലയൂട്ടുന്ന കുട്ടികൾക്ക് ടൈപ്പ് -1 പ്രമേഹം വരാനുള്ള സാധ്യത 61 ശതമാനം കുറവാണ്. എന്നാൽ പശുവിൻ പാലും വെണ്ണ, ചീസ്, തൈര്, ഐസ് ക്രീം തുടങ്ങിയ ഉത്പന്നങ്ങളുടെ ഉയർന്ന ഉപഭോഗം ടൈപ്പ് -1 പ്രമേഹ സാധ്യത വർദ്ധിപ്പിക്കുന്നതായി കാണപ്പെട്ടു.

2000-ൽ ഫിൻലാൻഡിലെ ഹെൽസിങ്കി സർവകലാശാലയിലെ ഗവേഷകർ റിപ്പോർട്ട് ചെയ്തത്, പശുവിൻ പാലിന്റെ നേരത്തെയുള്ള എക്സ്പോഷർ ടൈപ്പ് -1 പ്രമേഹമുള്ള ബന്ധുക്കളുള്ള ശിശുക്കളിൽ അപകടസാധ്യത വർദ്ധിപ്പിക്കുമെന്നാണ്.

Print Friendly, PDF & Email

Please like our Facebook Page https://www.facebook.com/MalayalamDailyNews for all daily updated news

Leave a Comment