കള്ളപ്പണം വെളുപ്പിക്കല്‍ കേസ്: പരംബിർ സിംഗ് റഷ്യയിലേക്ക് കടന്നതായി റിപ്പോര്‍ട്ട്; അന്വേഷണം നടക്കുന്നുണ്ടെന്ന് മഹാരാഷ്ട്ര ആഭ്യന്തര മന്ത്രി

മുംബൈ: കള്ളപ്പണം വെളുപ്പിക്കൽ കേസിൽ പ്രതിയായ മുൻ മുംബൈ പോലീസ് കമ്മീഷണർ പരം ബിർ സിംഗ് എവിടെയാണെന്ന് അന്വേഷണ ഏജൻസികൾക്ക് വിവരമില്ലെന്ന് മഹാരാഷ്ട്ര ആഭ്യന്തര മന്ത്രി ദിലീപ് വാൽസെ പാട്ടീൽ.

“കേന്ദ്ര ആഭ്യന്തര മന്ത്രാലയത്തിനൊപ്പം, ഞങ്ങളും അദ്ദേഹത്തെ തേടുകയാണ്. റഷ്യയിലേക്ക് കടന്നതായുള്ള വാര്‍ത്ത ഞങ്ങളും കേട്ടു. എന്നാൽ, ഒരു സർക്കാർ ഉദ്യോഗസ്ഥനെന്ന നിലയിൽ, അദ്ദേഹത്തിന് സർക്കാർ അനുമതിയില്ലാതെ വിദേശത്തേക്ക് പോകാനാകില്ല … അദ്ദേഹം പോയിട്ടുണ്ടെങ്കിൽ അത് ശരിയല്ല, ”മുൻ മുംബൈ പോലീസ് കമ്മീഷണർ റഷ്യയിലേക്ക് പലായനം ചെയ്തുവെന്ന റിപ്പോർട്ടുകളെക്കുറിച്ച് ചോദിച്ചപ്പോൾ വാൽസെ പാട്ടീൽ പറഞ്ഞു.

ഒന്നിലധികം നോട്ടീസുകൾ നൽകിയിട്ടും അന്വേഷണ ഏജൻസികൾക്ക് മുന്നിൽ ഹാജരാകാത്തതിന് സർക്കാർ പരം ബിർ സിംഗിനായി ഒരു ലുക്കൗട്ട് സർക്കുലർ (LOC) പുറപ്പെടുവിച്ചിട്ടുണ്ടെന്നും അദ്ദേഹം കൂട്ടിച്ചേർത്തു.

സിംഗിനെതിരെ നാല് എഫ്ഐആറുകൾ രജിസ്റ്റർ ചെയ്തിട്ടുണ്ട്. മുൻ മഹാരാഷ്ട്ര ആഭ്യന്തര മന്ത്രി അനിൽ ദേശ്മുഖ് ഒരു കൊള്ളയടി റാക്കറ്റ് ആണെന്ന് ആരോപിക്കുകയും ബാറുകളിൽ നിന്നും റസ്റ്റോറന്റ് ഉടമകളിൽ നിന്ന് പണം ശേഖരിക്കാൻ പോലീസ് ഉദ്യോഗസ്ഥരോട് ആവശ്യപ്പെടുകയും ചെയ്തുവെന്നുമുള്ള ആരോപണത്തെത്തുടര്‍ന്ന് ദേശ്മുഖ് മഹാരാഷ്ട്ര ആഭ്യന്തര മന്ത്രി സ്ഥാനം രാജി വെച്ചിരുന്നു.

പരംബിർ സിംഗ് ഇന്ത്യയിൽ നിന്ന് രക്ഷപ്പെട്ടതായി റിപ്പോർട്ടുകൾ വന്നതിന് പിന്നാലെയാണ് വാൽസെ പാട്ടീലിന്റെ വിശദീകരണം. ഈ വർഷം ഫെബ്രുവരിയിൽ ആരോപണങ്ങൾ ഉയർന്നതിനെത്തുടർന്ന് മുൻ മുംബൈ പോലീസ് കമ്മീഷണറെ ഹോം ഗാർഡ് വിഭാഗത്തിലേക്ക് മാറ്റിയിരുന്നു. മെയ് വരെ അദ്ദേഹം ഓഫീസിൽ ഹാജരായിരുന്നുവെന്ന് പറയുന്നു. എന്നാല്‍, ആരോഗ്യപരമായ കാരണങ്ങളാൽ അവധിയെടുത്ത് അദ്ദേഹത്തിന്റെ ജന്മനാടായ ചണ്ഡീഗഡിലേക്ക് പോയതായാണ് വൃത്തങ്ങള്‍ പറയുന്നത്.

Print Friendly, PDF & Email

Please like our Facebook Page https://www.facebook.com/MalayalamDailyNews for all daily updated news

Leave a Comment