മോദിയെ “ഭൂമിയുടെ അവസാനത്തെ ഏറ്റവും മികച്ച പ്രതീക്ഷ” എന്ന് വിളിക്കുന്ന ചിത്രം വ്യാജമാണെന്ന് ന്യൂയോർക്ക് ടൈംസ്

ന്യൂയോര്‍ക്ക്: സെപ്റ്റംബർ 26 ഞായറാഴ്ച ന്യൂയോർക്ക് ടൈംസ് അതിന്റെ പ്രിന്റ് എഡിഷനിൽ, ഇന്ത്യൻ പ്രധാനമന്ത്രി നരേന്ദ്ര മോദിയെ അതിന്റെ കവർ പേജിൽ ഉൾപ്പെടുത്തുകയോ അല്ലെങ്കിൽ “ഭൂമിയുടെ അവസാനത്തെ ഏറ്റവും മികച്ച പ്രതീക്ഷ” എന്ന് വിളിക്കുകയോ ചെയ്തിട്ടില്ലെന്ന് പറഞ്ഞു. ന്യൂയോര്‍ക്ക് ടൈംസിന്റേതെന്ന പേരില്‍ സോഷ്യൽ മീഡിയയിൽ പ്രചരിക്കുന്നത് വ്യാജ ചിത്രമാണ്. ന്യൂയോർക്ക് ടൈംസ് കമ്മ്യൂണിക്കേഷൻസ് പത്രത്തിന്റെ പബ്ലിക് റിലേഷൻസ് വിഭാഗം ചിത്രം കെട്ടിച്ചമച്ചതാണെന്നും NYT അതിന്റെ മുൻ പേജിൽ അത്തരമൊരു ചിത്രമോ വാര്‍ത്തയോ നല്‍കിയിട്ടില്ലെന്നും ട്വിറ്ററിൽ സ്ഥിരീകരിച്ചു.

കെട്ടിച്ചമച്ച പത്ര പേജിന്റെ തലക്കെട്ട് ഇങ്ങനെയാണ്: “ഭൂമിയുടെ അവസാനത്തെ ഏറ്റവും മികച്ച പ്രതീക്ഷ”, “ലോകത്തിലെ ഏറ്റവും പ്രിയപ്പെട്ടവനും ശക്തനുമായ നേതാവ് ഞങ്ങളെ അനുഗ്രഹിക്കാൻ ഇവിടെയുണ്ട്” എന്ന വാക്കുകളും താഴെ എഴുതിയിരിക്കുന്നു. തലക്കെട്ടിന് താഴെ പ്രധാനമന്ത്രി മോദി ഒരു പുസ്തകത്തിൽ ഒപ്പിടുന്ന ചിത്രമാണ്. ചിത്രം വ്യാജമാണെന്ന് വ്യക്തമാക്കിയ ന്യൂയോർക്ക് ടൈംസ് കമ്മ്യൂണിക്കേഷൻസ് എഴുതി, “ഇത് തികച്ചും കെട്ടിച്ചമച്ച ചിത്രമാണ്. പ്രധാനമന്ത്രി മോദിയെ അവതരിപ്പിക്കുന്ന പലതിലും ഒന്ന്. ഫോട്ടോഷോപ്പ് ചെയ്ത ചിത്രങ്ങൾ ഓൺലൈനിൽ കേൾക്കുകയോ പ്രചരിപ്പിക്കുകയോ ചെയ്യുന്നത് തെറ്റായ വിവരങ്ങളും അനിശ്ചിതത്വവും വർദ്ധിപ്പിക്കുന്നു. സത്യസന്ധവും വിശ്വസനീയവുമായ പത്രപ്രവർത്തനം ഏറ്റവും ആവശ്യമുള്ള ഈ സമയത്ത് ഇത് തെറ്റായ സമീപനമാണ്,” മോദിയെക്കുറിച്ചുള്ള എല്ലാ പത്രങ്ങളുടെയും യഥാർത്ഥ റിപ്പോർട്ടുകളിലേക്കുള്ള ഒരു ലിങ്കും ന്യൂയോര്‍ക്ക് ടൈംസ് പങ്കിട്ടിട്ടുണ്ട്.

പേപ്പറിന്റെ ഫോട്ടോഷോപ്പ് ചെയ്ത ചിത്രം സോഷ്യൽ മീഡിയയിൽ പ്രചരിക്കുകയും ബിജെപി ഐടി സെൽ റീട്വീറ്റ് ചെയ്യുകയും ചെയ്തു. 76-ാമത് ഐക്യരാഷ്ട്രസഭ ജനറൽ അസംബ്ലി (യുഎൻജിഎ) സെഷനുമുമ്പ് സംസാരിച്ച പ്രധാനമന്ത്രി മോദിയുടെ മൂന്ന് ദിവസത്തെ യുഎസ് സന്ദർശനത്തിന്റെ പശ്ചാത്തലത്തിലാണ് ഈ വ്യാജ വാര്‍ത്തയും ചിത്രവും പ്രചരിപ്പിച്ചത്. മോദി ക്വാഡ് ഉച്ചകോടിയിൽ പങ്കെടുക്കുകയും നിരവധി ഉഭയകക്ഷി യോഗങ്ങൾ നടത്തുകയും ചെയ്തു.

ഫോട്ടോഷോപ്പ് ചെയ്ത ചിത്രത്തിൽ ക്വിന്റ് ഒരു വസ്തുതാ പരിശോധന നടത്തുകയും നിരവധി പൊരുത്തക്കേടുകൾ കണ്ടെത്തുകയും ചെയ്തു. അതില്‍ ചിത്രം യഥാർത്ഥമല്ലെന്ന് സൂചിപ്പിക്കുന്നു. ഫോട്ടോഷോപ്പ് ചെയ്ത ചിത്രം സെപ്റ്റംബറിൽ ‘സെറ്റ്‌പെംബെർ’ എന്ന് തറ്റായി എഴുതിയിരിക്കുന്നു. കൂടാതെ, മോദിയുടെ ചിത്രത്തിന്റെ അടിക്കുറിപ്പ് ഇങ്ങനെയായിരുന്നു: “അദ്ദേഹത്തിന്റെ മഹത്വം, നമ്മുടെ രാജ്യത്തെ അനുഗ്രഹിക്കാൻ മോദിജി ഒരു ശൂന്യമായ A4 പേപ്പറിൽ ഒപ്പിടുന്നു … ഹാർ ഹർ മോദി.” കൂടാതെ, ഫോട്ടോഷോപ്പ് ചെയ്ത ചിത്രത്തിലെ വാചകത്തിന്റെ ഫോണ്ടും ശൈലിയും ന്യൂയോർക്ക് ടൈംസ് സാധാരണയായി ഉപയോഗിക്കുന്നവയുമായി പൊരുത്തപ്പെടുന്നില്ല. ഏറ്റവും പ്രധാനമായി, NYT- യുടെ സെപ്റ്റംബർ 26 പതിപ്പിന്റെ ആദ്യ പേജിലെ ഒരു ദ്രുത ഗൂഗിൾ തിരയൽ കാണിക്കുന്നത് കഥയ്ക്കും ചിത്രത്തിനും ഇന്ത്യൻ പ്രധാനമന്ത്രിയുമായി യാതൊരു ബന്ധവുമില്ല എന്നാണ്.

Print Friendly, PDF & Email

Please like our Facebook Page https://www.facebook.com/MalayalamDailyNews for all daily updated news

Leave a Comment

Related News