പഞ്ചാബ് മുഖ്യമന്ത്രി ചരൺജിത് സിംഗ് ചന്നി പ്രധാനമന്ത്രി നരേന്ദ്ര മോദിയുമായി കൂടിക്കാഴ്ച നടത്തി; കാർഷിക നിയമങ്ങൾ ചർച്ച ചെയ്തു

ന്യൂഡൽഹി: പഞ്ചാബ് മുഖ്യമന്ത്രി ചരൺജിത് സിംഗ് ചന്നി പ്രധാനമന്ത്രി നരേന്ദ്ര മോദിയുമായി കൂടിക്കാഴ്ച നടത്തി. പ്രധാനമന്ത്രിയുമായി കാർഷിക നിയമങ്ങളെക്കുറിച്ച് സംസാരിച്ചതായും കോവിഡ് -19 പാൻഡെമിക് സമയത്ത് അടച്ച കർത്താർപൂർ ഇടനാഴി തുറക്കാൻ അദ്ദേഹം ആവശ്യപ്പെട്ടതായും റിപ്പോർട്ടുണ്ട്. കൂടിക്കാഴ്ച ഒരു മണിക്കൂറോളം നീണ്ടു.

“കർഷകരുടെ പ്രതിഷേധം പരിഹരിക്കാനും പ്രതിഷേധിക്കുന്ന കർഷകരുമായി ചര്‍ച്ച പുനരാരംഭിക്കാനും ഞാൻ പ്രധാനമന്ത്രിയോട് ആവശ്യപ്പെട്ടു. മൂന്ന് നിയമങ്ങൾ പിൻവലിക്കണമെന്ന് ഞാൻ ആവശ്യപ്പെട്ടു … ഞാൻ അദ്ദേഹവുമായി 3 പ്രശ്നങ്ങൾ പങ്കിട്ടു. സംഭരണ സീസൺ സാധാരണയായി പഞ്ചാബിൽ ഒക്ടോബർ 1 ന് ആരംഭിക്കും. എന്നാൽ, ഈ വർഷം ഒക്ടോബർ 10 ന് ആരംഭിക്കാനാണ് കേന്ദ്രത്തിന്റെ തീരുമാനം. ഇപ്പോൾ സംഭരണം ആരംഭിക്കാൻ ഞാൻ അദ്ദേഹത്തോട് അഭ്യർത്ഥിച്ചു, ”പ്രധാനമന്ത്രി മോദിയെ കണ്ടതിന് ശേഷം മാധ്യമപ്രവർത്തകരോട് ചാന്നി പറഞ്ഞു.

നവജ്യോത് സിംഗ് സിദ്ദു പഞ്ചാബ് പ്രദേശ് കോൺഗ്രസ് കമ്മിറ്റി മേധാവി സ്ഥാനം രാജിവച്ചതിനെ തുടർന്ന് പഞ്ചാബ് വലിയ രാഷ്ട്രീയ പ്രതിസന്ധി നേരിടുന്ന സമയത്താണ് അദ്ദേഹത്തിന്റെ കൂടിക്കാഴ്ച. അടുത്ത വർഷം തിരഞ്ഞെടുപ്പ് നടക്കാനിരിക്കുന്ന പഞ്ചാബില്‍ കർഷക നിയമങ്ങളാണ് തർക്കവിഷയം.

നെല്ല് സംഭരണം സംബന്ധിച്ച ഉത്തരവുകൾ പിൻവലിക്കാൻ പ്രധാനമന്ത്രി ഇടപെടണമെന്ന് ചാന്നി ആവശ്യപ്പെട്ടു.
കാർഷിക നിയമങ്ങൾ പിൻവലിക്കണമെന്ന് ചൊവ്വാഴ്ച ചന്നി കേന്ദ്രത്തോട് ആവശ്യപ്പെടുകയും കേന്ദ്രം പ്രവർത്തിച്ചില്ലെങ്കിൽ സംസ്ഥാനം നിയമസഭയുടെ ഒരു സമ്മേളനം വിളിച്ച് നിയമങ്ങൾ നിരസിക്കുമെന്ന് മുന്നറിയിപ്പ് നൽകുകയും ചെയ്തിരുന്നു. നെല്ലു സംഭരണം സംബന്ധിച്ച ഓർഡറുകൾ പിൻവലിക്കാൻ കേന്ദ്ര ഉപഭോക്തൃകാര്യ, ഭക്ഷ്യ, പൊതുവിതരണ മന്ത്രാലയത്തോട് നിർദ്ദേശിക്കണമെന്ന് പ്രധാനമന്ത്രി നരേന്ദ്ര മോദിയോട് നേരത്തേ ആവശ്യപ്പെട്ടിരുന്നു.

കർഷകരുടെ പ്രശ്നം ഗൗരവമായി കാണണമെന്നും പഞ്ചാബിനെ ജമ്മു കശ്മീരാക്കുന്നത് ഒഴിവാക്കണമെന്നും ചന്നി ഇന്ന് രാവിലെ കേന്ദ്രത്തോട് ആവശ്യപ്പെട്ടിരുന്നു.

സിദ്ദുവിന്റെ രാജിക്ക് ശേഷം സംസ്ഥാനത്ത് കോൺഗ്രസ് വലിയ രാഷ്ട്രീയ പ്രതിസന്ധി നേരിടുകയാണ്. പഞ്ചാബിലെ ഗുരുതരമായ നിരവധി പ്രശ്നങ്ങൾ പരിഹരിക്കുന്നതിൽ പരാജയപ്പെട്ടുവെന്ന് ആരോപിച്ച് മുതിർന്ന കോൺഗ്രസ് നേതാവ് ഹരീഷ് റാവത്ത് മുൻ മുഖ്യമന്ത്രി അമരീന്ദർ സിംഗിനെതിരെ ആഞ്ഞടിച്ചു.

Print Friendly, PDF & Email

Please like our Facebook Page https://www.facebook.com/MalayalamDailyNews for all daily updated news

Leave a Comment