സംസ്ഥാനത്ത് ഒക്ടോബർ 25 മുതൽ ലോക്ക്ഡൗൺ നിയന്ത്രണങ്ങൾ ലഘൂകരിക്കുന്നു; സിനിമാ ഹാളുകൾ, ഇൻഡോർ ഓഡിറ്റോറിയങ്ങൾ എന്നിവ വീണ്ടും തുറക്കാൻ അനുവദിക്കും

തിരുവനന്തപുരം: ദിവസേനയുള്ള അണുബാധകൾ കുറയുന്നതിനിടയിൽ, ചില നിബന്ധനകളോടെ ഒക്ടോബർ 25 മുതൽ കോവിഡ് നിയന്ത്രണങ്ങൾ ലഘൂകരിക്കാൻ സംസ്ഥാന സർക്കാർ തീരുമാനിച്ചതായി മുഖ്യമന്ത്രി പിണറായി വിജയൻ ശനിയാഴ്ച പ്രഖ്യാപിച്ചു.

പുതിയ മാർഗ്ഗനിർദ്ദേശങ്ങൾ അനുസരിച്ച്, സിനിമാ തിയറ്ററുകളും ഇൻഡോർ ഓഡിറ്റോറിയങ്ങളും നിയന്ത്രണങ്ങളോടെ വീണ്ടും തുറക്കാൻ സർക്കാർ അനുമതി നൽകിയിട്ടുണ്ട്. “ജീവനക്കാർ ഉൾപ്പെടെ പൂർണ്ണമായി കുത്തിവയ്പ് എടുത്തിട്ടുള്ളവർക്കാണ് പ്രവേശനം. തിയേറ്ററുകളും ഓഡിറ്റോറിയങ്ങളും 50 ശതമാനം ഇരിപ്പിട ശേഷിയോടെ പ്രവർത്തിക്കും,” മുഖ്യമന്ത്രി പറഞ്ഞു.

അടുത്ത തിങ്കളാഴ്ച മുതൽ അവസാന വർഷ വിദ്യാർത്ഥികൾക്കായി എല്ലാ കോളേജുകളും തുറക്കുമെന്ന് സർക്കാർ തീരുമാനിച്ചു, അതേസമയം എല്ലാ വിദ്യാർത്ഥികൾക്കുമുള്ള പതിവ് ക്ലാസുകൾ ഒക്ടോബർ 18 മുതൽ ആരംഭിക്കും. ക്ലാസുകളിൽ പങ്കെടുക്കാൻ വരുന്നവർക്ക് രണ്ട് ഡോദ് കുത്തിവയ്പുകള്‍ എടുത്തിരിക്കണമെന്നും മുഖ്യമന്ത്രി പറഞ്ഞു.

“വിവാഹങ്ങളെ സംബന്ധിച്ചിടത്തോളം, അതിഥികളുടെ എണ്ണം 20 ൽ നിന്ന് 50 ആയി ഉയർത്താൻ തീരുമാനിച്ചു. കൂടാതെ, ഗ്രാമസഭകളും വിളിക്കാം, പക്ഷേ കോവിഡ് പ്രോട്ടോക്കോളുകൾ പാലിക്കേണ്ടതുണ്ട്,” അദ്ദേഹം കൂട്ടിച്ചേർത്തു.

കഴിഞ്ഞ 24 മണിക്കൂറിനുള്ളിൽ സംസ്ഥാനത്ത് 13,217 പുതിയ കോവിഡ് -19 കേസുകളും 121 മരണങ്ങളും റിപ്പോർട്ട് ചെയ്തു. പുതിയ അണുബാധകൾ മൊത്തത്തിലുള്ള എണ്ണം 47,07,936 ആയി ഉയർന്നു, അതേസമയം മരണസംഖ്യ 25,303 ആയി ഉയർന്നു, കൂടുതൽ ആളുകൾ രോഗത്തിന് കീഴടങ്ങി.

കഴിഞ്ഞ 24 മണിക്കൂറിനുള്ളിൽ സംസ്ഥാനം 96,835 സാമ്പിളുകൾ പരീക്ഷിച്ചുവെന്നും 368 തദ്ദേശ സ്വയംഭരണ സ്ഥാപനങ്ങളിൽ 745  വാർഡുകളുണ്ടെന്നും അവിടെ പ്രതിവാര ജനസംഖ്യ അണുബാധ അനുപാതം പത്ത് ശതമാനത്തിന് മുകളിലാണെന്നും ആരോഗ്യ മന്ത്രി വീണാ ജോർജ് പറഞ്ഞു.

“സംസ്ഥാനത്ത് 1,41,155 സജീവ കേസുകളുണ്ട്, അതിൽ 11 ശതമാനം മാത്രമാണ് ആശുപത്രികളിൽ ഉള്ളത്,” മന്ത്രി ഒരു പ്രസ്താവനയിൽ പറഞ്ഞു.

Print Friendly, PDF & Email

Please like our Facebook Page https://www.facebook.com/MalayalamDailyNews for all daily updated news

Leave a Comment