ടെലികോം കമ്പനികൾക്ക് ആശ്വാസം: വൈകിയ ലൈസൻസ് ഫീസ് അടയ്ക്കുന്നതിനുള്ള പലിശ നിരക്ക് ഡിഒടി കുറച്ചു

ന്യൂഡൽഹി: കഴിഞ്ഞ മാസം സർക്കാർ പ്രഖ്യാപിച്ച ദുരിതാശ്വാസ നടപടികൾക്ക് അനുസൃതമായി ലൈസൻസ് വ്യവസ്ഥകൾ ടെലികമ്മ്യൂണിക്കേഷൻസ് വകുപ്പ് (ഡിഒടി) ഭേദഗതി ചെയ്തു. ലൈസൻസ് ഫീസ് അടയ്ക്കുന്നതിന് കാലതാമസം  വരുത്തിയതിന് പലിശ നിരക്ക് ഡിഒടി കുറച്ചു. ടെലികോം മേഖലയിലെ സാമ്പത്തിക ഭാരം ലഘൂകരിക്കാനും നിലവിൽ മൂന്ന് സ്വകാര്യ, ഒരു പൊതു ടെലികോം കമ്പനികൾ അടങ്ങുന്ന മാർക്കറ്റ് ഘടന നിലനിർത്താനും ബിസിനസ്സ് എളുപ്പമാക്കാൻ പ്രോത്സാഹിപ്പിക്കാനുമാണ് ഈ നീക്കം ലക്ഷ്യമിടുന്നത്.

ലൈസൻസ് ഫീസ് അടയ്ക്കുന്നതിലെ കാലതാമസം അല്ലെങ്കിൽ സ്റ്റേറ്റ് ബാങ്ക് ഓഫ് ഇന്ത്യയുടെ വായ്പാ നിരക്കിന്റെ (MCLR) ഒരു വർഷത്തെ മാർജിനൽ കോസ്റ്റിന് മുകളിലുള്ള 4% പലിശയ്ക്ക് പകരം ടെലികോം വകുപ്പ് ഇപ്പോൾ 2% പലിശ ഈടാക്കും. മറ്റേതെങ്കിലും നിയമപരമായ കുടിശ്ശികകളും, പലിശയും വർഷം തോറും കൂട്ടിച്ചേർക്കും. നേരത്തെ പലിശ ഘടകം പ്രതിമാസം ഈടാക്കിയിരുന്നു.

ഭേദഗതികൾ ഒക്ടോബർ 1 മുതൽ പ്രാബല്യത്തിൽ വന്നു. എല്ലാ പരിഷ്കരണ നടപടികളും സർക്കാർ ഇതുവരെ അറിയിച്ചിട്ടില്ല

“ലൈസൻസ് ഫീസ് (എൽഎഫ്) അടയ്ക്കുന്നതിനും ലൈസൻസിനു കീഴിലുള്ള മറ്റേതെങ്കിലും കുടിശ്ശികകൾക്കുമുള്ള പലിശ നിരക്കുകളുടെ യുക്തിസഹമായ നടപടിയെ ഞങ്ങൾ അഭിനന്ദിക്കുന്നു. ടെലികോം മേഖലയിലെ സാമ്പത്തിക സമ്മർദ്ദം ലഘൂകരിക്കാനും ബിസിനസ്സ് എളുപ്പമാക്കാൻ പ്രോത്സാഹിപ്പിക്കാനുമുള്ള ഈ നടപടിയെ ഞങ്ങൾ സ്വാഗതം ചെയ്യുന്നു,” എക്കണോമിക് ടൈംസ് സിഒഎഐ ഡയറക്ടർ ജനറൽ എസ്പി കൊച്ചാറിനെ ഉദ്ധരിച്ച് പ്രസ്താവനയിൽ പറഞ്ഞു.

നേരത്തെ ഒരു അഭിമുഖത്തിൽ, കമ്മ്യൂണിക്കേഷന്‍സ് ആന്റ് ഐടി മന്ത്രി അശ്വിനി വൈഷ്ണവ് നിലവിലുള്ള പലിശ നിരക്ക് പ്രതിമാസ അടിസ്ഥാനത്തിൽ കൂട്ടിച്ചേർക്കുന്ന സമ്പ്രദായത്തെ “ന്യായീകരിക്കാത്തത്” എന്ന് വിളിച്ചിരുന്നു. കൂടുതൽ പരിഷ്കാരങ്ങൾ പുരോഗമിക്കുകയാണെന്ന് അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു.

Print Friendly, PDF & Email

Please like our Facebook Page https://www.facebook.com/MalayalamDailyNews for all daily updated news

Leave a Comment