നെറ്റ്ഫ്ലിക്സിന്റെ ക്രൈം സ്റ്റോറീസ്: ഇന്ത്യ ഡിറ്റക്ടീവ്സ് സീരീസിന്റെ ആദ്യ എപ്പിസോഡ് കോടതി നിരോധിച്ചു

ന്യൂഡൽഹി: ഒടിടി പ്ലാറ്റ്ഫോമായ നെറ്റ്ഫ്ലിക്സിന് തിരിച്ചടിയായി കർണാടക ഹൈക്കോടതി വെബ് സീരീസിന്റെ ആദ്യ എപ്പിസോഡ്
“ക്രൈം സ്റ്റോറീസ്: ഇന്ത്യ ഡിറ്റക്ടീവ്സ്” നിരോധിച്ചു

54 വയസ്സുള്ള നിർമ്മല ചന്ദ്രശേഖർ വധക്കേസിലെ കൂട്ടു പ്രതി 28 കാരനായ ശ്രീധര്‍ റാവുവിന്റെ വാദം കേള്‍ക്കുമ്പോഴാണ് ജസ്റ്റിസ് ബി എം പ്രസാദ് ക്രൈം സ്റ്റോറീസിനെതിരെ വെള്ളിയാഴ്ച ഉത്തരവിറക്കിയത്. ഈ വെബ് സീരിസിന്റെ ആദ്യത്തെ എപ്പിസോഡ് ‘എ മർഡേര്‍ മദർ’ എന്ന ഭാഗം കേസിനെ ബാധിക്കുമെന്ന് ഹര്‍ജിക്കാരന്‍ വാദിച്ചു.

തനിക്കെതിരായ പോലീസ് അന്വേഷണത്തിന്റെ ദൃശ്യങ്ങളും ഇരയുടെ മകൾ അമൃത ചന്ദ്രശേഖറും എപ്പിസോഡിൽ ഉൾപ്പെട്ടിട്ടുണ്ടെന്ന് റാവു തന്റെ ഹർജിയിൽ വാദിച്ചു. അന്വേഷണത്തിനിടെ റെക്കോർഡ് ചെയ്ത അഭിമുഖത്തിന്റെ ദൃശ്യങ്ങളും കുറ്റസമ്മത മൊഴിയുടെ ദൃശ്യങ്ങളും അടങ്ങിയതിനാൽ ഈ എപ്പിസോഡ് തന്റെ പ്രതിരോധത്തെ തടസ്സപ്പെടുത്തുമെന്നും റാവു വാദിച്ചു.

എപ്പിസോഡ് സ്ട്രീം ചെയ്യാൻ അനുവദിച്ചാൽ, ഈ വിധത്തിൽ സ്വതന്ത്രവും നീതിയുക്തവുമായ വിചാരണയ്ക്കുള്ള അവകാശത്തെ പ്രതികൂലമായി ബാധിക്കുമെന്ന് റാവു പറഞ്ഞു.

“പോലീസ് ചോദ്യം ചെയ്യൽ, കസ്റ്റഡി അഭിമുഖങ്ങൾ, അന്വേഷണങ്ങൾ എന്നിവയ്ക്കെതിരായ നിയമവിരുദ്ധമായ രീതിയിൽ പോലീസ് നടത്തിയ അപമാനകരമായ പ്രസ്താവനകളെക്കുറിച്ച് മിന്നൗ ഫിലിംസ് ലിമിറ്റഡ് നടത്തിയ ഹർജിക്കാരന്റെ റെക്കോർഡിംഗുകൾ നെറ്റ്ഫ്ലിക്സ് സ്ട്രീം ചെയ്യുന്നു,” ഹർജിയിൽ പറയുന്നു.

അത്തരം ഉള്ളടക്കം ഹർജിക്കാരന്റെ സ്വകാര്യതയെ ലംഘിക്കുകയും പൊതുജനങ്ങളുടെ പരിഹാസത്തിനും ഉപദ്രവത്തിനും ഇടയാക്കുകയും ചെയ്തുവെന്നും ഹര്‍ജിക്കാരന്‍ പറഞ്ഞു.

കൂട്ടുപ്രതി ശ്രീധര്‍ റാവുവിനോടൊപ്പം മുഖ്യ പ്രതി അമൃത ആന്‍ഡമാൻ നിക്കോബാർ ദ്വീപുകളിലേക്ക് പലായനം ചെയ്യുന്നതിനുമുമ്പ് അമ്മയെ കൊലപ്പെടുത്തുകയും സഹോദരനെ കൊല്ലാൻ ശ്രമിക്കുകയും ചെയ്തുവെന്നാണ് പ്രതികള്‍ക്കെതിരെ ചുമത്തിയിട്ടുള്ള കുറ്റം.

ഹർജിയോട് പ്രതികരിച്ചുകൊണ്ട്, ജസ്റ്റിസ് പ്രസാദ് തന്റെ ഉത്തരവിൽ പറഞ്ഞു, “അത്തരം വിവരങ്ങൾ പൊതുജനങ്ങൾക്ക് പരസ്യമാക്കിയാല്‍ ഹർജിക്കാരൻ ഉപദ്രവിക്കപ്പെടാൻ സാധ്യതയുണ്ട്, അവനെ മുൻവിധിയോടെ കാണാനാണ് സാധ്യത.”

ഇതിന്റെ അടിസ്ഥാനത്തിൽ, ‘ക്രൈം സ്റ്റോറീസ്: ഇന്ത്യ ഡിറ്റക്ടീവ്സ്’ ‘എ മർഡർഡ് മദർ’ എന്ന ആദ്യ എപ്പിസോഡിന്റെ പ്രക്ഷേപണം അടുത്ത ഉത്തരവുകൾ ഉണ്ടാകുന്നത് വരെ നിർത്തി വെയ്ക്കാന്‍ കോടതി നെറ്റ്ഫ്ലിക്സിനോട് നിർദ്ദേശിച്ചു.

നേരത്തേ, വിഷയത്തിൽ താൽക്കാലിക സ്റ്റേ ആവശ്യപ്പെട്ട് റാവു സിവിൽ കോടതിയെ സമീപിച്ചിരുന്നുവെങ്കിലും കോടതി ആവശ്യം നിരസിച്ചു. എന്നാൽ, ഇത് സംബന്ധിച്ച് കോടതി അന്വേഷണ ഏജൻസിക്ക് സമൻസ് അയച്ചിരുന്നു.

അതേസമയം, ഹർജിക്കാരൻ ഹൈക്കോടതിയിൽ പോയി. ഹൈക്കോടതി, സിവിൽ കോടതിയുടെ ഉത്തരവ് റദ്ദാക്കിക്കൊണ്ട്, ഇടക്കാല ഉത്തരവ് പുറപ്പെടുവിക്കുന്നതിൽ കാലതാമസം വരുത്തുന്നത് ഉചിതമല്ലെന്നും ഒരു ആശ്വാസവുമില്ലാതെ, ഹർജിക്കാരന്റെ താൽപര്യത്തെ ബാധിക്കുമെന്നും പറഞ്ഞു.

ഒക്ടോബർ 21 ന് ഹൈക്കോടതി അടുത്ത കേസ് കേൾക്കും, അതുവരെ ബന്ധപ്പെട്ട എപ്പിസോഡ് നിർത്തിവയ്ക്കും.

Print Friendly, PDF & Email

Please like our Facebook Page https://www.facebook.com/MalayalamDailyNews for all daily updated news

Leave a Comment