മുംബൈ ക്രൂയിസ് മയക്കു മരുന്ന് കേസ്: ഷാരൂഖ് ഖാന്റെ മകൻ ആര്യൻ ഖാനെയും മറ്റ് 2 പേരെയും കോടതി എൻസിബി കസ്റ്റഡിയിൽ വിട്ടു

മുംബൈ : ബോളിവുഡ് സൂപ്പർതാരം ഷാരൂഖ് ഖാന്റെ മകൻ ആര്യൻ ഖാന്‍, അർബാസ് സേത് മർച്ചന്റ്, മുൻമുൻ ധമേച്ച എന്നിവരെ നാർക്കോട്ടിക് കൺട്രോൾ ബ്യൂറോയുടെ (എൻസിബി) യുടെ കസ്റ്റഡിയിൽ വിട്ടു. നാളെ (ഒക്ടോബർ 4) വരെയാണ് കസ്റ്റഡിയില്‍ വിട്ടത്. മുംബൈ തീരത്ത് ഒരു ക്രൂയിസ് കപ്പലിൽ നടത്തിയ ‘മയക്കുമരുന്ന് നിശാ പാര്‍ട്ടി’യുമായി ബന്ധപ്പെട്ടാണ് മൂവരെയും ഫെഡറൽ ആൻറി നാർക്കോട്ടിക് ഏജൻസി അറസ്റ്റ് ചെയ്തത്.

ബോളിവുഡ് മെഗാസ്റ്റാറിന്റെ മകനും, മർച്ചന്റും, ധമേച്ചയും അടക്കം എട്ടുപേരാണ് ഗോവയിലേക്കുള്ള ക്രൂയിസ് കപ്പൽ റെയ്ഡില്‍ ശനിയാഴ്ച രാത്രി എൻസിബിയുടെ പിടിയിലായത്. മണിക്കൂറുകൾ നീണ്ട ചോദ്യം ചെയ്യലിന് ശേഷം, ആര്യൻ, വ്യാപാരി, ധമേച്ച എന്നിവരെ ഇന്ന് ഔദ്യോഗികമായി അറസ്റ്റ് ചെയ്യുകയും പിന്നീട് വൈദ്യ പരിശോധനയ്ക്കായി ആശുപത്രിയിൽ കൊണ്ടുപോകുകയും ചെയ്തു. അതിനുശേഷം, അവരെ ഫസ്റ്റ് ക്ലാസ് മെട്രോപൊളിറ്റൻ മജിസ്ട്രേറ്റ് കോടതിയിൽ ഹാജരാക്കി. അത് നാളെ വരെ എന്‍സിബിയുടെ കസ്റ്റഡിയില്‍ വിടുകയായിരുന്നു. ജുഡീഷ്യൽ കസ്റ്റഡിയിൽ നാളെ അവരെ വീണ്ടും കോടതിയിൽ ഹാജരാക്കുമെന്ന് എന്‍സിബി അറിയിച്ചു.

ആര്യൻ, ധമേച, മര്‍ച്ചന്റ് എന്നിവരെ കൂടാതെ കേസുമായി ബന്ധപ്പെട്ട് എൻസിബിയുടെ വലയിലുള്ള മറ്റ് അഞ്ച് പേര്‍ – ഇസ്മീത് സിംഗ്, നൂപുർ സാരിക, വിക്രാന്ത് ചോക്കർ, മോഹക് ജസ്വാൾ, ഗോമിത് ചോപ്ര – എന്നിവരെയും അറസ്റ്റ് ചെയ്തിട്ടുണ്ട്. അവരെ നാളെ കോടതിയിൽ ഹാജരാക്കുമെന്ന് എൻസിബി പുറത്തിറക്കിയ പ്രസ്താവനയിൽ പറയുന്നു.

സെക്ഷൻ 27 (ഏതെങ്കിലും മയക്കുമരുന്ന് അല്ലെങ്കിൽ സൈക്കോട്രോപിക് പദാർത്ഥം കഴിക്കുന്നതിനുള്ള ശിക്ഷ), നാർക്കോട്ടിക്സ് ഡ്രഗ്സ് ആൻഡ് സൈക്കോട്രോപിക് പദാർത്ഥങ്ങളുടെ (എൻഡിപിഎസ്) നിയമത്തിലെ മറ്റ് വ്യവസ്ഥകൾ എന്നിവ പ്രകാരം കേസെടുത്തിട്ടുള്ള ആര്യനെ പ്രതിനിധീകരിച്ച് അഡ്വക്കേറ്റ് സതീഷ് മനേഷിന്ദെ കോടതിയില്‍ ഹാജരായി. എൻസിബിയുടെ അറസ്റ്റ് അനുസരിച്ച്, ശനിയാഴ്ച രാത്രി വൈകി ആഡംബര കപ്പൽ റെയ്ഡ് നടത്തിയതിന് ശേഷം 21 ഗ്രാം ചരസ്, 13 ഗ്രാം കൊക്കെയ്ൻ, 22 ഗുളികകൾ, അഞ്ച് ഗ്രാം എംഡി, 1.33 ലക്ഷം രൂപ എന്നിവയാണ് പിടിച്ചെടുത്തത്.

അതേസമയം, ക്രൂയിസ് കമ്പനിയായ കോർഡെലിയ ക്രൂയിസ് ഈ കേസുമായി യാതൊരു ബന്ധവുമില്ലെന്ന് ഒരു പ്രസ്താവന പുറത്തിറക്കി. “കോർഡേലിയ ക്രൂയിസിന് ഈ സംഭവവുമായി നേരിട്ടോ അല്ലാതെയോ ഒരു തരത്തിലും ബന്ധമില്ല. കോർഡേലിയ ക്രൂയിസ് ഒരു ദില്ലി ആസ്ഥാനമായുള്ള ഇവന്റ് മാനേജ്മെന്റ് കമ്പനിക്ക് ഒരു സ്വകാര്യ ഇവന്റിനായി കപ്പൽ ചാർട്ട് ചെയ്തു,” കമ്പനിയുടെ പ്രസ്താവനയില്‍ പറയുന്നു.

Print Friendly, PDF & Email

Please like our Facebook Page https://www.facebook.com/MalayalamDailyNews for all daily updated news

Leave a Comment

Related News