ഭുവാനിപൂർ ഉപതിരഞ്ഞെടുപ്പ്: മമതാ ബാനർജി സ്വന്തം റെക്കോർഡ് തകർത്തു!!!

2021 ലെ മമത ബാനർജി 2011 ലെ മമതാ ബാനർജിയെ ഞായറാഴ്ച പരാജയപ്പെടുത്തി.

ഭുവാനിപൂർ നിയമസഭാ സീറ്റിൽ 58,835 വോട്ടിന്റെ ഭൂരിപക്ഷത്തിൽ ബംഗാൾ മുഖ്യമന്ത്രിയെ തിരഞ്ഞെടുപ്പ് കമ്മീഷൻ വിജയിച്ചതായി പ്രഖ്യാപിച്ചു. 2011 ലെ ഉപതിരഞ്ഞെടുപ്പിൽ മമതയുടെ തന്നെ 54,213 വോട്ടുകളുടെ റെക്കോർഡ് ഈ മാർജിൻ മറികടന്നു.

മമതയുടെ വിജയം മുൻകൂട്ടി നിശ്ചയിച്ചതായി കണക്കാക്കപ്പെട്ടു., കൂടാതെ അഭിമാനകരമായ മാർജിനാണ് മമതയുടെ പാർട്ടിയുടെ മുഖ്യ ലക്ഷ്യം.

1.18 ലക്ഷം വോട്ടുകൾ (57.09 ശതമാനം) മാത്രമാണ് ലഭിച്ചതെങ്കിലും, തൃണമൂൽ കോൺഗ്രസ് മേധാവി 85,263 വോട്ടുകൾ അല്ലെങ്കിൽ പോൾ ചെയ്ത 71.9 ശതമാനം വോട്ടുകൾ നേടി. ഏപ്രിൽ 26 -ലെ തിരഞ്ഞെടുപ്പിൽ – 61.79 ശതമാനം പോളിംഗ് നടന്നപ്പോൾ – തൃണമൂലിന്റെ ശോഭന്ദേബ് ചതോപാധ്യായ 73,505 വോട്ടുകൾ അഥവാ 57.7 ശതമാനം വോട്ട് നേടി.

2014 ന് ശേഷം ആദ്യമായി ഞായറാഴ്ച, നിയമസഭാ സീറ്റിലെ എട്ട് കൽക്കട്ട മുനിസിപ്പൽ കോർപ്പറേഷൻ വാർഡുകളിലും തൃണമൂൽ സ്ഥാനാർത്ഥി മുന്നിട്ടുനിന്നു.

ഉച്ചയ്ക്ക് 2.30 ഓടെ, ഭോവാനിപോറിൽ നിന്ന് ഔദ്യോഗികമായി വിജയിയായി പ്രഖ്യാപിക്കപ്പെട്ടതിന് ശേഷം, അവിടെ ഒത്തുചേർന്ന അനുയായികളെ അഭിവാദ്യം ചെയ്യാൻ മമത തന്റെ കുടുംബത്തിലെ നിരവധി അംഗങ്ങൾക്കൊപ്പം തന്റെ വസതിയിൽ നിന്ന് ഇറങ്ങി.

വോട്ടർമാർക്കും അവരുടെ പാർട്ടി സഹപ്രവർത്തകർക്കും ബംഗാളിലെ മാത്രമല്ല, ഇന്ത്യയിലുടനീളമുള്ള ജനങ്ങൾക്കും നന്ദി അറിയിച്ച മുഖ്യമന്ത്രി, കുറഞ്ഞ പോളിംഗ് ഉണ്ടായിരുന്നിട്ടും മാർജിൻ ഒരു സുപ്രധാന അടയാളമാണെന്ന് ചൂണ്ടിക്കാട്ടി.

“ഇന്ന് എന്റെ ഹൃദയം നിറഞ്ഞിരിക്കുന്നു, കാരണം ഭുവാനിപോറിലെ ആളുകൾ അവരെ (ബിജെപി) കാണിച്ചു. എല്ലാ ബംഗാളും ഭുവാനിപോർ കാണുകയായിരുന്നു, ”മമത പറഞ്ഞു.

“ഞങ്ങൾ സംസ്ഥാനം തൂത്തുവാരിയെങ്കിലും നന്ദിഗ്രാമിൽ തോറ്റപ്പോൾ ബംഗാൾ മുഴുവൻ വേദനിച്ചു. ആ വിഷയം സബ് ജുഡീസി ആണ്. അവിടെ ധാരാളം ഗൂഢാലോചനകൾ….. ഞാൻ ഇപ്പോൾ അതിൽ കൂടുതൽ ഒന്നും പറയുന്നില്ല, ”അവര്‍ പറഞ്ഞു.

മെയ് 5 ന് തുടർച്ചയായ മൂന്നാം തവണ മുഖ്യമന്ത്രിയായി സത്യപ്രതിജ്ഞ ചെയ്ത മമതയ്ക്ക് നവംബർ 5 വരെ 294 സീറ്റുകളുള്ള സഭയിലേക്ക് തിരഞ്ഞെടുക്കപ്പെടേണ്ടതായിരുന്നു. ബിജെപിയിൽ തൃണമൂൽ ടേൺകോട്ട് സുവേന്ദു അധികാരിയോട് 1,956 വോട്ടിന് പരാജയപ്പെട്ട നന്ദിഗ്രാം സീറ്റിൽ നിന്ന് അവർ പരാജയപ്പെട്ടു. അവര്‍ കോടതിയിൽ ഫലം ചോദ്യം ചെയ്തു.

63, 70, 71, 72, 73, 74, 77, 82 എന്നീ എട്ട് വാർഡുകളിലും ലീഡ് നേടിയ ഭുവാനിപൂരിലെ വിജയം സമഗ്രമാണെന്ന് മമത പറഞ്ഞു. വടക്ക് ചൗരംഗീയുടെ ഒരു ഭാഗം തെക്ക് കാളിഘട്ട് വരെ.

“ഈ കോസ്മോപൊളിറ്റൻ മണ്ഡലത്തിലെ ഓരോ വാർഡിലും ഞങ്ങൾ വിജയിച്ചു … ആദ്യത്തേതിൽ (2014 ലെ ലോക്‌സഭാ തിരഞ്ഞെടുപ്പ് മുതൽ). ഇത് ഞങ്ങൾക്ക് ഒരു വെല്ലുവിളിയായിരുന്നു, ”അവര്‍ പറഞ്ഞു.

2009 -ൽ മണ്ഡലം പുനർനിർമ്മിച്ചതിനുശേഷം, ആ വർഷം ലോക്സഭാ തിരഞ്ഞെടുപ്പിൽ എട്ട് വാർഡുകളിൽ നിന്നും മമത കൊൽക്കത്ത സൗത്തിന്റെ സ്ഥാനാർത്ഥിയായി മുന്നിലെത്തി. ഒരു വർഷത്തിനുശേഷം നടന്ന പൊതുതിരഞ്ഞെടുപ്പിൽ, അവരുടെ പാർട്ടി എല്ലാ വാർഡുകളിലും വിജയിച്ചു. 2011 ലെ നിയമസഭാ തിരഞ്ഞെടുപ്പിലും അതേ വർഷം അവർ മത്സരിച്ച ഉപതിരഞ്ഞെടുപ്പിലും തൃണമൂലിന് എല്ലാ വാർഡുകളിൽ നിന്നും ലീഡ് ലഭിച്ചിരുന്നു.

എന്നാല്‍, 2014 ലെ ലോക്സഭാ തിരഞ്ഞെടുപ്പിൽ, ബിജെപിയുടെ കൽക്കട്ട സൗത്ത് സ്ഥാനാർത്ഥി 63 (ചൗരിംഗീ, തൽത്തല, പാർക്ക് സ്ട്രീറ്റ്, ഷേക്സ്പിയർ സരണി, മൈതാൻ, ഹേസ്റ്റിംഗ്സ്), 70 (ജഡു ബാബു ബസാർ), 71 (ഭോവാനിപൂർ), 72 എന്നിവിടങ്ങളില്‍ മുന്നിട്ടുനിന്നു. (ചക്രബേരിയ, പദ്മപുക്കൂർ, ബകുൽബഗൻ) കൂടാതെ 74 (അലിപോർ). വാസ്തവത്തിൽ, ബിജെപിയുടെ തഥാഗത റോയ് ആ വേനൽക്കാലത്ത് ഭോവാനിപോർ അസംബ്ലി വിഭാഗത്തെ 176 വോട്ടുകൾക്കാണ് നയിച്ചത്.

2015 ലെ തദ്ദേശ തിരഞ്ഞെടുപ്പിൽ 70 ആം വാർഡിൽ നിന്ന് ബി.ജെ.പിയുടെ ആഷിം ബോസ് വിജയിച്ചു, താമസിയാതെ തൃണമൂലിലേക്ക് കൂറുമാറി. 2016 -ലെ നിയമസഭാ തിരഞ്ഞെടുപ്പിൽ 70 -ാം വാർഡിൽ നിന്ന് ബിജെപി വീണ്ടും ലീഡ് ചെയ്തു.

2019 ലെ ലോക്‌സഭാ തിരഞ്ഞെടുപ്പിൽ 77 (കിഡ്‌ഡ്‌പൂർ), 82 (ചെത്‌ല) എന്നിവയൊഴിച്ച് തൃണമൂൽ ആറ് വാർഡുകളിൽ ബിജെപിയെ പിന്നിലാക്കി.

ഞങ്ങളുടെ പ്രാഥമിക കണക്കുകൾ സൂചിപ്പിക്കുന്നത് എട്ട് വാർഡുകളിലും 1,500 നും 22,000 നും ഇടയിലാണ്. വാർഡ് 70 ഞങ്ങൾക്ക് 1,700-ഓളം ലീഡും വാർഡ് 74-ഉം 1500-ന്റെ ലീഡ് നൽകിയെന്ന് നഗരത്തിന്റെ തെക്ക് ഭാഗത്ത് നിന്നുള്ള ഒരു തൃണമൂൽ വാർഡ് കോർഡിനേറ്റർ പറഞ്ഞു. മമതയും ഈ സുപ്രധാനമെന്ന് കരുതുന്നത് അവളുടെ ഹ്രസ്വമായ പ്രസംഗത്തിൽ നിന്ന് വ്യക്തമായിരുന്നു.

ഭോവാനിപോറിൽ 46 ശതമാനം ബംഗാളികളല്ലാത്തവരുണ്ട്. ബംഗാളികൾ, പഞ്ചാബികൾ, ഗുജറാത്തികൾ, ബിഹാരികൾ, മറാത്തികൾ, ഒടിയന്മാർ, മാർവാരികൾ, ഉത്തർപ്രദേശിൽ നിന്നുള്ള ആളുകൾ എന്നിവരുണ്ട്, ” മമത പറഞ്ഞു. 80 ശതമാനത്തോളം മുസ്ലീം ഇതര വോട്ടുകളുള്ള സാമൂഹിക-സാമ്പത്തിക വൈവിധ്യമാർന്ന മണ്ഡലമായ ഭുവാനിപോറിൽ ഹിന്ദുക്കളും സിഖുകാരും ജൈനരും ധാരാളം ഉണ്ട്. “കാലാവസ്ഥയെ അവഗണിച്ച് സമാധാനത്തോടെ എല്ലാവരും ഒരുമിച്ച് ഞങ്ങളുടെ വിജയത്തിന് സംഭാവന നൽകി.”

സെപ്തംബർ 30-ലെ സ്കോർലൈനിനെ 3-0 ആയി ഉയർത്തിയ സംസർഗഞ്ചിലും ജംഗിപൂരിലും വിജയിച്ച സ്ഥാനാർത്ഥികൾക്കു മാത്രമല്ല, മമതയും സന്തോഷം പ്രകടിപ്പിച്ചു.

ആറ് മാസത്തിനുള്ളിൽ ഉപതിരഞ്ഞെടുപ്പ് നടത്തിയതിന് പോളിംഗ് പാനലിന് മമത നന്ദി പറഞ്ഞു.

“ശരിയായ കാര്യം ചെയ്തതിന്, തിരഞ്ഞെടുപ്പു കമ്മീഷനോട് ഞാൻ നന്ദിയുള്ളവളാണ്, നിർദ്ദിഷ്ട ആറു മാസത്തെ സമയത്തിനുള്ളിൽ ഉപതിരഞ്ഞെടുപ്പ് നടത്തി … (വേനൽ തിരഞ്ഞെടുപ്പിൽ) ഞങ്ങളെ നീക്കം ചെയ്യാൻ മുഴുവൻ കേന്ദ്ര സർക്കാരും ഗൂഢാലോചന നടത്തിയിരുന്നു,” അവർ പറഞ്ഞു.

ഉപതിരഞ്ഞെടുപ്പ് നാമനിർദ്ദേശം ചെയ്യപ്പെട്ടവർ

ഒക്ടോബർ 30 ലെ ഉപതിരഞ്ഞെടുപ്പായ ദിൻഹട്ടയിലെ ഉദയൻ ഗുഹ, ശാന്തിപൂരിലെ ബ്രജാകിഷോർ ഗോസ്വാമി, ഖർദയിൽ കൃഷി മന്ത്രി ശോഭന്ദേബ് ചതോപാധ്യായ, ഗോസബയിലെ സുബ്രതാ മണ്ഡൽ എന്നിവർക്കായി തൃണമൂൽ മത്സരിക്കും.

ദുർഗാപൂജ കണക്കിലെടുത്ത് ഒക്ടോബർ 10 മുതൽ 20 വരെ ഏതെങ്കിലും പാർട്ടിയുടെ ഔട്ട്ഡോര്‍ കാമ്പെയ്‌ൻ അനുവദിക്കുന്നതിനെതിരെ തങ്ങളുടെ പാർട്ടി തിരഞ്ഞെടുപ്പ് പാനലിൽ അപ്പീൽ നൽകുമെന്ന് മമത പറഞ്ഞു.

Print Friendly, PDF & Email

Please like our Facebook Page https://www.facebook.com/MalayalamDailyNews for all daily updated news

Leave a Comment