വാട്ട്‌സ്ആപ്പ്, ഇൻസ്റ്റാഗ്രാം, ഫെയ്‌സ്ബുക്ക്, മെസഞ്ചർ എന്നിവ ആഗോള തകർച്ചയ്ക്ക് ശേഷം പ്രവർത്തനരഹിതമായി

ലോകമെമ്പാടുമുള്ള നിരവധി പേര്‍ തിങ്കളാഴ്ച ഫേസ്ബുക്കിന്റെയും അതിന്റെ ഉടമസ്ഥതയിലുള്ള ആപ്ലിക്കേഷനുകളായ വാട്ട്‌സ്ആപ്പിന്റെയും ഇൻസ്റ്റാഗ്രാമിന്റെയും ഒരു മണിക്കൂറിലധികം പ്രവർത്തനരഹിതമായതായി റിപ്പോർട്ട് ചെയ്തു. ആയിരക്കണക്കിന് ഉപയോക്താക്കൾക്ക് വാട്ട്‌സ്ആപ്പ് പ്രവർത്തനരഹിതമായി. “ക്ഷമിക്കണം, എന്തോ കുഴപ്പം സംഭവിച്ചു. ഞങ്ങൾ അതിനായി പ്രവർത്തിക്കുന്നു, കഴിയുന്നത്ര വേഗത്തിൽ ഞങ്ങൾ അത് പരിഹരിക്കും, ”ഫേസ്ബുക്ക് വെബ്‌സൈറ്റിലെ ഒരു സന്ദേശം പറയുന്നു.

ജനപ്രിയ സോഷ്യൽ നെറ്റ്‌വർക്കിംഗ്, കമ്മ്യൂണിക്കേഷൻ പ്ലാറ്റ്‌ഫോമുകൾ രാത്രി 9 മണിയോടെ ആക്‌സസ് ചെയ്യാനാകില്ലെന്ന് ഉപയോക്താക്കൾ ട്വിറ്ററിൽ സന്ദേശങ്ങൾ പോസ്റ്റ് ചെയ്തു. വെബ് സേവനങ്ങൾ ട്രാക്കുചെയ്യുന്ന ഡൗൺഡെക്ടർ എന്ന വെബ്സൈറ്റ് ഉപയോക്താക്കളുടെ പരാതികളിൽ കുത്തനെ വർദ്ധനവ് റിപ്പോർട്ട് ചെയ്തു.

ഫെയ്സ്ബുക്ക്, ഇൻസ്റ്റാഗ്രാം എന്നിവയുമായി ബന്ധപ്പെട്ട പ്രശ്നങ്ങൾ റിപ്പോർട്ട് ചെയ്യുന്ന 20,000 ത്തിലധികം സംഭവങ്ങളുണ്ടെന്ന് പോർട്ടൽ കാണിച്ചു. തൽക്ഷണ സന്ദേശമയയ്‌ക്കൽ പ്ലാറ്റ്‌ഫോമായ വാട്ട്‌സ്ആപ്പ് 14,000 ഉപയോക്താക്കൾക്ക് പ്രവർത്തനരഹിതമായി, മെസഞ്ചർ ഏകദേശം 3,000 ഉപയോക്താക്കൾക്ക് പ്രവർത്തനരഹിതമായി.

തൽക്ഷണ സന്ദേശമയയ്ക്കൽ, ഫോട്ടോ പങ്കിടൽ, സോഷ്യൽ നെറ്റ്‌വർക്കിംഗ് എന്നീ വിഭാഗങ്ങളിൽ ഇന്ത്യയിലെ മാർക്കറ്റ് ലീഡർമാരാണ് ഫേസ്ബുക്കിന്റെ ഉടമസ്ഥതയിലുള്ള മൂന്ന് പ്രോപ്പർട്ടികളും.

ഫേസ്ബുക്കിന് ഇന്ത്യയിൽ 410 ദശലക്ഷത്തിലധികം ഉപയോക്താക്കളുണ്ട്, അതിന്റെ വാട്ട്‌സ്ആപ്പ് മെസഞ്ചർ 530 ദശലക്ഷത്തിലധികം ഉപയോക്താക്കളുള്ള രാജ്യത്തെ ഏറ്റവും വലിയ വിപണിയായി കണക്കാക്കുന്നു. ഇൻസ്റ്റാഗ്രാമിന് ഇന്ത്യയിൽ 210 ദശലക്ഷത്തിലധികം ഉപയോക്താക്കളുണ്ട്.

ആദ്യ റിപ്പോർട്ട് വന്നയുടനെ, #facebookdown എന്ന ഹാഷ്‌ടാഗ് ട്വിറ്ററിൽ ട്രെൻഡിംഗ് ആയിരുന്നു, ഉപയോക്താക്കൾ ലോകമെമ്പാടുമുള്ള പ്രശ്നങ്ങൾ കണക്റ്റുചെയ്യുന്നതായി റിപ്പോർട്ട് ചെയ്തു.

ഫേസ്ബുക്ക് കമ്മ്യൂണിക്കേഷൻസ് എക്സിക്യൂട്ടീവ് ആൻഡി സ്റ്റോൺ, ഫേസ്ബുക്ക് ആപ്പുകളും ഉൽപ്പന്നങ്ങളും ആക്സസ് ചെയ്യുന്നതിൽ ചില ആളുകൾക്ക് പ്രശ്നമുണ്ടെന്ന് അറിയാമായിരുന്നു എന്ന് ട്വീറ്റ് ചെയ്തു.

“കഴിയുന്നത്ര വേഗത്തിൽ കാര്യങ്ങൾ സാധാരണ നിലയിലാക്കാൻ ഞങ്ങൾ പ്രവർത്തിക്കുന്നു, അസൗകര്യം നേരിട്ടതില്‍ ഞങ്ങൾ ക്ഷമ ചോദിക്കുന്നു,” എക്സിക്യൂട്ടീവ് ഒരു ട്വീറ്റിൽ പറഞ്ഞു.

Print Friendly, PDF & Email

Please like our Facebook Page https://www.facebook.com/MalayalamDailyNews for all daily updated news

Related News

Leave a Comment