ടെക്സാസ് ഹൈസ്കൂളിൽ വെടിവെപ്പിൽ നാല് പേർക്ക് പരിക്കേറ്റു; പ്രതി അറസ്റ്റിൽ: പോലീസ്

ഡാളസ്: ഡാളസിന്റെ പ്രാന്തപ്രദേശമായ ആര്‍ലിംഗ്ടണിലെ ടിംബര്‍‌വ്യൂ ഹൈസ്കൂളിൽ ബുധനാഴ്ച നടന്ന വെടിവെപ്പില്‍ നാല് പേര്‍ക്ക് പരിക്കേറ്റു. പ്രതി 18 വയസ്സുള്ള വിദ്യാർത്ഥി തിമോത്തി ജോർജ് സിംപ്കിൻസിനെ അറസ്റ്റ് ചെയ്തതായി ആർലിംഗ്ടൺ അസിസ്റ്റന്റ് പോലീസ് മേധാവി കെവിൻ കോൾബെ പറഞ്ഞു.

വെടിവെയ്പ്പിനെത്തുടര്‍ന്ന് സ്കൂളിൽ നിന്ന് ഓടിപ്പോയ ശേഷം സ്വയം കീഴടങ്ങിയ സിംപ്കിൻസിനെതിരെ മാരകമായ ആയുധം ഉപയോഗിച്ച് മൂന്ന് ആക്രമണങ്ങൾ നടത്തിയ കുറ്റം ചുമത്തുമെന്ന് കോൾബെ പറഞ്ഞു. വെടിവെയ്പിന് ഉപയോഗിച്ച .45 കാലിബർ തോക്ക് കണ്ടെടുത്തതായി പോലീസ് പറഞ്ഞു.

“ഇത് ക്രമരഹിതമായ അക്രമമല്ല,” കോൾബെ മാധ്യമപ്രവർത്തകരോട് പറഞ്ഞു. ഒരു വിദ്യാർത്ഥി വഴക്കിട്ട് ആയുധം കൈയ്യിലെടുത്തതാണ്, അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു.

പരിക്കേറ്റ മൂന്ന് പേരെ ആശുപത്രിയിൽ പ്രവേശിപ്പിച്ചു. രണ്ട് പേർക്ക് വെടിയേറ്റ മുറിവുകളുണ്ടെന്ന് പോലീസ് ഉദ്യോഗസ്ഥൻ പറഞ്ഞു. 15 വയസുള്ള കുട്ടിയുടെ നില ഗുരുതരമാണെന്നും മറ്റ് പരിക്കുകൾ ജീവന് ഭീഷണിയല്ലെന്നും പ്രാദേശിക മാധ്യമങ്ങൾ റിപ്പോര്‍ട്ട് ചെയ്തു.

ഗർഭിണിയായ നാലാമത്തെ വ്യക്തിയെ ചെറിയ പരിക്കുകളോടെ സംഭവസ്ഥലത്ത് വെച്ചു തന്നെ ചികിത്സിക്കുകയും വിട്ടയക്കുകയും ചെയ്തു

വെടിവെപ്പിനെ തുടർന്ന് സ്കൂൾ പൂട്ടുകയും രക്ഷിതാക്കൾക്ക് കുട്ടികളുമായി ഒത്തുചേരാൻ ആർലിംഗ്ടൺ പോലീസ് സുരക്ഷിതമായ ഒരു സ്ഥലം ഒരുക്കുകയും ചെയ്തു. വെടിവെയ്പിനു ശേഷം സ്കൂളിന് ചുറ്റും പോലീസ് കനത്ത സുരക്ഷ ഏര്‍പ്പെടുത്തി.

ടിംബർവ്യൂ ഹൈസ്കൂളിൽ ഏകദേശം 1,900 വിദ്യാർത്ഥികളുണ്ട്. ഓൺലൈനിൽ പഠിച്ച് ഒരു വർഷത്തിനു ശേഷമാണ് വിദ്യാര്‍ത്ഥികള്‍ സ്കൂളിലേക്ക് മടങ്ങി വരുന്നത്. സമീപ ആഴ്ചകളിൽ നിരവധി സ്കൂള്‍ വെടിവെപ്പുകള്‍ റിപ്പോര്‍ട്ട് ചെയ്യപ്പെട്ടത് കാമ്പസിലെ വെടിവയ്പ്പിന്റെ ഭയം ജനങ്ങളില്‍ വീണ്ടും ആരംഭിച്ചിട്ടുണ്ട്.

1999 -ൽ കൊളറാഡോയിലെ കൊളംബൈൻ ഹൈസ്കൂളിൽ നടന്ന കൂട്ടക്കൊലയിൽ 13 പേർ കൊല്ലപ്പെട്ടതിന് ശേഷം 256,000 -ലധികം വിദ്യാർത്ഥികൾ യുഎസ് സ്കൂളുകളിൽ തോക്ക് അക്രമത്തിന് വിധേയരായിട്ടുണ്ടെന്ന് വാഷിംഗ്ടൺ പോസ്റ്റ് സമാഹരിച്ച ഡാറ്റയിൽ പറയുന്നു.

സാക്ഷികൾ പോലുള്ള അക്രമത്തിൽ കുടുങ്ങിയവരും വെടിവയ്പ്പ് ഉണ്ടായപ്പോൾ വിദ്യാഭ്യാസ സ്ഥാപനങ്ങൾ ഒഴിപ്പിക്കാൻ നിർബന്ധിതരായവരും ഈ കണക്കിൽ ഉൾപ്പെടുന്നു.

വാഷിംഗ്ടണ്‍ പോസ്റ്റിന്റെ ഡാറ്റാബേസ് അനുസരിച്ച്, 2018 ൽ 29 സ്‌കൂളുകളിലും 2019 ൽ 27 സ്‌കൂളുകളിലും വെടിവെപ്പ് നടന്നിട്ടുണ്ട്. കോളേജുകളിലോ സർവകലാശാലകളിലോ നടന്ന വെടിവെപ്പുകൾ, ആത്മഹത്യകൾ അല്ലെങ്കിൽ ആകസ്മികമായ ഡിസ്ചാർജുകൾ എന്നിവ പോസ്റ്റിന്റെ കണക്കുകളിൽ ഉൾപ്പെടുത്തിയിട്ടില്ല.

2018 ൽ അമേരിക്കയിലെ ഏറ്റവും മാരകമായ സ്കൂൾ വെടിവയ്പ്പ് നടന്നത് ഫ്ലോറിഡയിലെ പാർക്ക്ലാൻഡിലെ ഒരു ഹൈസ്കൂളിൽ ഒരു മുൻ വിദ്യാർത്ഥി 17 പേരെ കൊലപ്പെടുത്തിയതാണ്.

Print Friendly, PDF & Email

Please like our Facebook Page https://www.facebook.com/MalayalamDailyNews for all daily updated news

Related News

Leave a Comment