അന്താരാഷ്ട്ര വിനോദ സഞ്ചാരികൾക്ക് കര മാര്‍ഗം ഇന്ത്യയിലേക്ക് പ്രവേശനമില്ല; മാലിദ്വീപുകാര്‍ക്ക് വിസ ആവശ്യമില്ല

കരയിലൂടെ ഇന്ത്യയിലേക്ക് പ്രവേശിക്കാൻ ആഗ്രഹിക്കുന്നവർക്ക് വിസ നൽകുന്നത് നിർത്തിവച്ചിരിക്കുന്നതിനാൽ ഇന്ത്യയിലേക്കുള്ള വിനോദസഞ്ചാരികൾക്ക് ഇപ്പോൾ ജലപാതകളിലൂടെയോ വിമാനങ്ങളിലൂടെയോ മാത്രമേ പ്രവേശിക്കാൻ കഴിയൂ. ഒക്ടോബർ 15 മുതൽ അന്താരാഷ്ട്ര യാത്ര അനുവദിക്കുന്ന പുതിയ ആഭ്യന്തര മന്ത്രാലയത്തിന്റെ (MHA) മാർഗ്ഗനിർദ്ദേശങ്ങൾ അനുസരിച്ച്, നേരത്തെയുള്ള ഇരട്ട പ്രവേശനത്തിനുപകരം വിനോദസഞ്ചാരികളും ഇ-വിസകളും ഒരു മാസത്തേക്ക് ഒറ്റ പ്രവേശനമായിരിക്കും.

കേന്ദ്ര ആഭ്യന്തര മന്ത്രാലയം, ഒക്ടോബർ 7 ന്, വിദേശ വിനോദ സഞ്ചാരികൾക്ക് ചാർട്ടേഡ് വിമാനങ്ങൾ വഴി ഒക്ടോബർ 15 മുതൽ പ്രവേശനം അനുവദിക്കുകയും, എയർ ബബിൾ ക്രമീകരണങ്ങൾക്ക് കീഴിൽ ചാർട്ടർ ചെയ്യാത്ത വിമാനങ്ങളിൽ നവംബർ 15 മുതൽ നിയന്ത്രണങ്ങൾ ഗണ്യമായി നീക്കിയില്ലെങ്കിൽ അനുവദിക്കുകയും ചെയ്യും.

ആഭ്യന്തര മന്ത്രാലയം ഒക്ടോബർ 15 ന് പുറത്തിറക്കിയ മാർഗ്ഗനിർദ്ദേശങ്ങളിൽ, കോവിഡ് കാരണം 2020 മാർച്ച് മുതൽ അന്താരാഷ്ട്ര യാത്ര നിരോധിച്ചിരിക്കുകയാണ്. കഴിഞ്ഞ വർഷം മാർച്ചിൽ ഷെഡ്യൂൾ ചെയ്ത ആഭ്യന്തര, അന്തർദേശീയ വിമാനങ്ങൾക്കൊപ്പം വിദേശ ടൂറിസ്റ്റ് വിസയും നൽകുന്നത് ഇന്ത്യ നിർത്തിവച്ചിരുന്നു. കോവിഡ് -19 ന്റെ ആദ്യ തരംഗത്തിന് ശേഷം 2020 മെയ് മാസത്തിൽ ആഭ്യന്തര വിമാനങ്ങൾ അനുവദിച്ചു.

‘ചാർട്ടേഡ് ഫ്ലൈറ്റുകൾ’ എന്നുവെച്ചാല്‍ വന്ദേ ഭാരത് മിഷന് കീഴിലുള്ള എയർ ബബിൾ ഉടമ്പടി അല്ലെങ്കിൽ വ്യോമയാന മന്ത്രാലയം അനുവദിച്ച ഏതെങ്കിലും ഷെഡ്യൂൾ ചെയ്തതോ ഷെഡ്യൂൾ ചെയ്യാത്തതോ ആയ വാണിജ്യ വിമാനങ്ങൾ എന്നാണ്.

അത്താരി, അഗർത്തല, പെട്രാപോൾ, റക്‌സോൾ, ജോഗ്ബാനി, മോറെ, സുതാർകണ്ടി, ശ്രീമന്തപൂർ, കാരത്താപൂർ എന്നിവിടങ്ങളിൽ നിലവിൽ 9 സംയോജിത ചെക്ക് പോസ്റ്റുകൾ പ്രവർത്തിക്കുന്നുണ്ട്. ചൈന, പാക്കിസ്താന്‍, നേപ്പാൾ, ഭൂട്ടാൻ, ബംഗ്ലാദേശ്, മ്യാൻമർ എന്നിവയുമായി ഇന്ത്യ അതിർത്തി പങ്കിടുന്നു.

കോവിഡ് -19 നിയന്ത്രണങ്ങളിൽ നിലവിലുള്ളവ താൽക്കാലികമായി നിർത്തിവച്ചിരിക്കുന്നതിനാൽ വിനോദസഞ്ചാരികൾക്ക് പുതിയ വിസ ലഭിക്കാൻ എംഎച്ച്എ മാർഗ്ഗനിർദ്ദേശങ്ങൾ നിർദ്ദേശിച്ചു.

ബ്യൂറോ ഓഫ് ഇമിഗ്രേഷൻ, ഇന്ത്യൻ മിഷൻ, വിദേശത്തുള്ള പോസ്റ്റുകൾ എന്നിവ 30 ദിവസത്തേക്ക് പുതിയ സിംഗിൾ എൻട്രി ഇ-ടൂറിസ്റ്റ് അല്ലെങ്കിൽ ടൂറിസ്റ്റ് വിസകൾ അനുവദിച്ചേക്കാം. നിലവിലുള്ള ഇ-ടൂറിസ്റ്റ് വിസകൾ താൽക്കാലികമായി നിർത്തിവയ്ക്കും.

Print Friendly, PDF & Email

Please like our Facebook Page https://www.facebook.com/MalayalamDailyNews for all daily updated news

Leave a Comment