ആളുകൾക്ക് സ്വതന്ത്രമായി ശ്വസിക്കാൻ കഴിയുന്ന തരത്തിൽ യുഎപിഎയും രാജ്യദ്രോഹ നിയമവും റദ്ദാക്കണം: ജസ്റ്റിസ് നരിമാൻ

ന്യൂഡൽഹി: രാജ്യത്തെ ജനങ്ങൾക്ക് തുറന്ന് ശ്വസിക്കാൻ കഴിയുന്ന വിധത്തിൽ രാജ്യദ്രോഹ നിയമവും നിയമവിരുദ്ധ പ്രവർത്തനങ്ങൾ (പ്രിവൻഷൻ) നിയമവും (UAPA) സുപ്രീം കോടതി റദ്ദാക്കണമെന്ന് സുപ്രീം കോടതി റിട്ടയേർഡ് ജസ്റ്റിസ് റോഹിന്റൺ നരിമാൻ ആവശ്യപ്പെട്ടു.

“വിഷയം സർക്കാരിന് തിരികെ അയക്കരുതെന്ന് ഞാൻ സുപ്രീം കോടതിയോട് അഭ്യർത്ഥിക്കുന്നു. സർക്കാരുകൾ വരും, പോകും. ​​നിയമങ്ങൾ ഭേദഗതി ചെയ്യുകയോ റദ്ദാക്കുകയോ ചെയ്യുന്നതല്ല സർക്കാരിന്റെ ജോലി. വിഷയം സുപ്രീം കോടതിയുടെ മുന്നിലെത്തിയാല്‍, രാജ്യത്തെ പൗരന്മാർക്ക് കൂടുതൽ സ്വതന്ത്രമായി ശ്വസിക്കുന്നതിനായി സെക്ഷൻ 124 എ (രാജ്യദ്രോഹം), യുഎപിഎ എന്നിവയുടെ ലംഘന വ്യവസ്ഥകൾ റദ്ദാക്കാൻ കോടതി അതിന്റെ അധികാരം ഉപയോഗിക്കണം,” അദ്ദേഹം ആവശ്യപ്പെട്ടു.

അങ്ങനെ ചെയ്തുകഴിഞ്ഞാൽ, ലോക പത്രസ്വാതന്ത്ര്യ സൂചികയിൽ 180 ൽ നിന്ന് 142 എന്ന റാങ്കിന് മുകളിൽ ഇന്ത്യയ്ക്ക് ഉയരാന്‍ സാധിക്കുമെന്ന് മുൻ ജഡ്ജി പറഞ്ഞു.

രാജ്യദ്രോഹ നിയമം ഒരു കൊളോണിയൽ നിയമമാണെന്നും ഇന്ത്യക്കാരെ, പ്രത്യേകിച്ച് സ്വാതന്ത്ര്യസമര സേനാനികളെ അടിച്ചമർത്താനാണ് ഇത് കൊണ്ടുവന്നതെന്നും അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു. ഇന്നും അത് ദുരുപയോഗം ചെയ്യുന്നുണ്ടെന്ന് മുൻ ജഡ്ജി പറഞ്ഞു.

അന്തരിച്ച വിശ്വനാഥ പസായത്തിന്റെ 109 -ാം ജന്മവാർഷികത്തോടനുബന്ധിച്ച് സംഘടിപ്പിച്ച പരിപാടിയിൽ സംസാരിക്കുകയായിരുന്നു ജസ്റ്റിസ് നരിമാൻ.

തന്റെ പ്രസംഗത്തിൽ, ഈ വർഷത്തെ സമാധാനത്തിനുള്ള നൊബേൽ പുരസ്കാരത്തെക്കുറിച്ചും അദ്ദേഹം പരാമർശിച്ചു. രണ്ട് മാധ്യമപ്രവർത്തകർക്ക് – മരിയ റെസ (ഫിലിപ്പീൻസ്), ദിമിത്രി മുരടോവ് (റഷ്യ) എന്നിവരുടെ അഭിപ്രായ സ്വാതന്ത്ര്യത്തിനുവേണ്ടിയുള്ള അവരുടെ തുടർച്ചയായ പ്രവർത്തനത്തിനാണ് അവര്‍ നോബേല്‍ പുരസ്ക്കാരത്തിന് അര്‍ഹരായത്.

ലോകത്തിലെ ഏറ്റവും വലിയ ജനാധിപത്യ രാജ്യമാണെങ്കിലും, ലോക മാധ്യമ സ്വാതന്ത്ര്യത്തിന്റെ റാങ്കിംഗിൽ ഇന്ത്യ പിന്നിലാണ്. ഈ ‘കാലഹരണപ്പെട്ട അടിച്ചമർത്തൽ’ നിയമങ്ങൾ കാരണമാണ് അങ്ങനെ സംഭവിച്ചതെന്ന് ജസ്റ്റിസ് നരിമാൻ പറഞ്ഞു.

യഥാർത്ഥ ഐപിസിയിൽ രാജ്യദ്രോഹത്തിന് വ്യവസ്ഥയില്ലെന്ന് ജസ്റ്റിസ് നരിമാൻ പറഞ്ഞു. പക്ഷേ, അത് ഡ്രാഫ്റ്റിൽ തീർച്ചയായും ഉണ്ടായിരുന്നു.

രാജ്യദ്രോഹത്തിനുള്ള വ്യവസ്ഥ ഡ്രാഫ്റ്റിലായിരുന്നു, നിയമത്തിലല്ല. അത് പിന്നീട് കണ്ടെത്തി വീണ്ടും ഡ്രാഫ്റ്റ് ചെയ്തു. അബദ്ധത്തിൽ ഈ ഭാഗം ഒഴിവാക്കിയതാണെന്നാണ് അതേക്കുറിച്ച് ന്യായീകരണം നല്‍കിയത്. അതിലെ വാക്കുകള്‍ അവ്യക്തമായിരുന്നു. ചൈനയും പാക്കിസ്ഥാനുമായുള്ള ഇന്ത്യയുടെ യുദ്ധങ്ങളിൽ നിന്ന് യുഎപിഎയുടെ ചരിത്രം കണ്ടെത്താനാകുമെന്നും അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു.

“നമ്മള്‍ പാക്കിസ്താനുമായി യുദ്ധം ചെയ്തു. അതിനു ശേഷം നമ്മള്‍ നിയമവിരുദ്ധ പ്രവർത്തനങ്ങൾ (പ്രിവൻഷൻ) നിയമം, കർശനമാക്കി. യുഎപിഎ ഒരു കടുത്ത നിയമമാണ്. കാരണം, അതിന് മുൻകൂർ ജാമ്യമില്ല. കൂടാതെ കുറഞ്ഞത് അഞ്ച് വർഷം തടവ് അനുഭവിക്കണം. ഈ നിയമം ഇതുവരെ പരിശോധിക്കപ്പെട്ടിട്ടില്ല. രാജ്യദ്രോഹ നിയമത്തിനൊപ്പം ഇതും കാണണം,” ജസ്റ്റിസ് നരിമാന്‍ പറഞ്ഞു.

ഈ നിയമം അഭിപ്രായ സ്വാതന്ത്ര്യത്തെയാണ് മോശമായി ബാധിക്കുന്നത്. ഈ നിയമങ്ങൾക്കനുസൃതമായി നിങ്ങൾ പത്രപ്രവർത്തകരുൾപ്പെടെ എല്ലാ ആളുകളെയും അറസ്റ്റ് ചെയ്യുകയാണെങ്കിൽ, ജനങ്ങള്‍ക്ക് അവരുടെ അഭിപ്രായം പറയാനോ പ്രകടിപ്പിക്കാനോ കഴിയില്ലെന്നും അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു.

Print Friendly, PDF & Email

Please like our Facebook Page https://www.facebook.com/MalayalamDailyNews for all daily updated news

Leave a Comment