ഉത്രയ്ക്ക് നീതി ലഭിക്കാന്‍ നാഗ്പൂരിലും ഇൻഡോറിലും നടന്ന പാമ്പുകടിയേറ്റ കൊലപാതക കേസുകൾ കേരള പോലീസ് പഠിച്ചു

ഉറക്കത്തിൽ മൂർഖന്റെ കടിയേല്പിച്ച് കൊലപ്പെടുത്തിയ ഉത്ര കൊലപാതക കേസില്‍ പ്രതിയായ സൂരജിനെതിരായ പ്രോസിക്യൂഷന്റെ ശക്തമായ കേസ് ഒക്ടോബർ 11 തിങ്കളാഴ്ചയാണ് ശിക്ഷ വിധിച്ചത്. ഇന്ത്യൻ ശിക്ഷാനിയമത്തിലെ 302 (കൊലപാതകം), 307 (കൊലപാതകശ്രമം), 328 (വിഷബാധ), 201 (കുറ്റകൃത്യങ്ങളുടെ തെളിവ് നശിപ്പിക്കല്‍) എന്നീ നാല് വകുപ്പുകൾ പ്രകാരം സൂരജ് കുറ്റക്കാരനാണെന്ന് കണ്ടെത്തി. ശിക്ഷാവിധി ഒക്ടോബർ 13 ബുധനാഴ്ച കോടതി പ്രഖ്യാപിക്കും.

കേരള പോലീസിനെ സംബന്ധിച്ചിടത്തോളം അവരുടെ കേസ് തെളിയിക്കുക എന്നത് അത്ര എളുപ്പമുള്ള ജോലിയായിരുന്നില്ല. മുൻ കേസുകളിലും പ്രതികൾ വിഷപ്പാമ്പിനെ കൊലപാതക ആയുധമായി ഉപയോഗിച്ച സന്ദർഭങ്ങളും സംഘം പരിശോധിച്ചു. അത്തരം കേസുകളിലെ മിക്ക വിധികളും കുറ്റവിമുക്തരാക്കപ്പെടുന്നതിൽ അവസാനിച്ചുവെന്ന് അവർ തിരിച്ചറിഞ്ഞു.

“സമാനമായ മൂന്ന്-നാല് കേസുകൾ ഞങ്ങൾ പഠിച്ചു. ഒരു കുടുംബത്തിനുള്ളിൽ നടന്ന രണ്ട് കേസുകളും ഒരു പാമ്പിനെ ഉപയോഗിച്ച് ഒരു സഹപ്രവർത്തകനെ കൊല്ലാൻ ശ്രമിച്ച കേസും. ഈ കേസുകളുടെ വിധി ഞങ്ങൾ പഠിച്ചു. മഹാരാഷ്ട്രയിലും മധ്യപ്രദേശിലുമാണ് സംഭവങ്ങൾ നടന്നത്. എന്നാല്‍, കൊലപാതകം തെളിയിക്കാനായില്ല എന്നതാണ് ഏറ്റവും വലിയ തെറ്റ്, “കൊല്ലം (റൂറൽ) സൂപ്രണ്ടും ഇപ്പോൾ കേരള പോലീസ് ആസ്ഥാനത്തെ ഇൻസ്പെക്ടർ ജനറലുമായ ഹരി ശങ്കർ പറഞ്ഞു.

ഇത് മാറ്റേണ്ടതുണ്ട്. അതിനാൽ, രണ്ട് കേസുകൾ, പ്രത്യേകിച്ച്, കൊല്ലം പോലീസ് പഠിച്ചു. 2011 ൽ നാഗ്പൂരിൽ നിന്നുള്ള ഒരു കേസ് – ഒരാൾ തന്റെ അച്ഛനെയും രണ്ടാനമ്മയെയും മൂർഖൻ പാമ്പിനെ കൊണ്ട് കടിപ്പിച്ച് കൊലപ്പെടുത്തിയതാണ്. രണ്ടാമത്തേത് 2019 ൽ മധ്യപ്രദേശിലെ ഇന്‍ഡോറില്‍ നടന്ന സംഭവമാണ്. ഭർത്താവ് ഭാര്യയെ തലയിണ ഉപയോഗിച്ച് ശ്വാസം മുട്ടിക്കുകയും തുടർന്ന് പാമ്പുകടിയേറ്റ മരണം പോലെ വരുത്തിത്തീര്‍ക്കാന്‍ ശ്രമിക്കുകയും ചെയ്തു.

പാമ്പുകടിയേറ്റത് സ്വാഭാവികമല്ലെന്ന് തെളിയിക്കാൻ പോലീസ് സ്വീകരിച്ച ഒരു നടപടി കൊലപാതകം പുനർനിർമ്മിക്കാൻ ഏറെ ചർച്ച ചെയ്യപ്പെട്ട ‘ഡമ്മി’ ടെസ്റ്റ് നടത്തി എന്നതാണ്. പാമ്പിന്റെ കടിയുടെ സ്വഭാവം നിർണ്ണയിക്കാനും ശാസ്ത്രീയ തെളിവുകൾ നൽകാനും അവർ ഒരു മൂർഖനെ കൊണ്ടുവന്ന് ഒരു ഡമ്മിക്ക് സമീപം വെച്ചു. ഡമ്മിയിൽ മൂർഖനെക്കൊണ്ട് കടിപ്പിക്കാന്‍ അവർ പല രീതികളും പരീക്ഷിച്ചു. ഒരിക്കൽ അത് കടിച്ചതിന്റെ അടയാളങ്ങൾ പഠിക്കുകയും അളക്കുകയും പിന്നീട് ഉത്രയുടെ മുറിവുകളുമായി താരതമ്യം ചെയ്യുകയും ചെയ്തു. പാമ്പിനെ പിടികൂടുന്ന സമയത്ത് കടിയേറ്റാൽ സ്വാഭാവികമായ കടിയും തമ്മിൽ വ്യത്യാസമുണ്ടെന്ന് അവർ കണ്ടെത്തിയത് ഇങ്ങനെയാണ്.

വിധിക്ക് ശേഷം കേസിലെ അന്വേഷണത്തെക്കുറിച്ച് സംസാരിച്ച കേരള ഡിജിപി അനിൽ കാന്ത് പറഞ്ഞു, ഉത്ര ആസൂത്രിതമായ പാമ്പുകടിയേറ്റ് മരിച്ചെന്ന് തെളിയിക്കാൻ പാമ്പുപിടിത്തക്കാർ ഉൾപ്പെടെ വിവിധ മേഖലകളിൽ നിന്നുള്ള വിദഗ്ധരെ അന്വേഷണ സംഘം കൊണ്ടുവന്നു.

ഇരുപത്തഞ്ചുകാരിയായ ഉത്രയെ 2020 മെയ് 7 ന് കൊല്ലത്തെ മാതാപിതാക്കളുടെ വീട്ടിലാണ് മരിച്ച നിലയിൽ കണ്ടെത്തിയത്. പാമ്പ് പിടുത്തക്കാരനിൽ നിന്ന് ഭർത്താവ് സൂരജ് വാങ്ങിയ വിഷപ്പാമ്പാണ് ഉത്രയെ കടിച്ചത്. ഉത്രയ്ക്ക് ഉറക്ക ഗുളികകൾ നൽകുകയും പാമ്പ് അവളെ കടിക്കാൻ പ്രേരിപ്പിക്കുകയും ചെയ്തുവെന്ന് സൂരജ് പോലീസിനോട് സമ്മതിച്ചിരുന്നു.

Print Friendly, PDF & Email

Please like our Facebook Page https://www.facebook.com/MalayalamDailyNews for all daily updated news

Related News

Leave a Comment